Anh em nuôi cá cảnh có tiếc không?

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
con này đúng khủng. Giá cả như bài báo nói là quá thấp, theo em nghĩ thì nếu còn sống thì cũng ngoài trăm triệu đấy.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Một con cá quý thật đáng tiếc vì người đánh bắt thiếu thông tin... Em ko chơi cá mà còn tiếc hùi hụi cho họ...

NLGPT

Thành viên
Con này là huyết long; ngư dân trời cho trúng mánh mà ko biết, nếu còn sống là có con 4 bánh tàng tàng đó các bác

TVcoire

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Anh em nuôi cá cảnh có tiếc không?

Một con cá quý thật đáng tiếc vì người đánh bắt thiếu thông tin... Em ko chơi cá mà còn tiếc hùi hụi cho họ...
Có lẽ họ bắt bằng kích điện, nếu bắt bằng lưới thì hơi khó vì loài cá này này ngoài tự nhiên rất lanh lẹ và hung hăng lắm.~O)

hantu

Thành viên
đây là loài cá hải tượng long,một loài cá nước ngọt khủng,không phải cá rồng đâu bác nhé

hoangturua89

Thành viên
đúng là đáng tiếc, giống cá này bình thường em thấy 1 con khoảng 1 gang tay đã là tiền triệu rồi, còn con này quá khủng luôn.....
không biết khi nào có con thứ 2 được bắt ( còn sống) đây. :D

honglong237

Thành viên tích cực
đây là loài cá hải tượng long,một loài cá nước ngọt khủng,không phải cá rồng đâu bác nhé
Có nơi còn gọi là cá Bối, cá này chỉ có bề ngoài la ná cá rồng chứ ko phải là các rồng

Hoanglong70

Thành viên tích cực
99999999999 xác đó bạn hantu!

Cách đây chưa được 1 tháng, Sông Sài gòn cũng bắt được một con y như vậy ...

Hoanglong70 nghĩ, chắc là do chủ nhân củ của con Hải Tượng Long này chịu không nổi cái miệng ăn của nó nên thả ra ngoài thiên nhiên.

+ YouTube Video

Mọi người có thể xem thêm ở đây.

sumalo

Thành viên tích cực
99999999999 xác đó bạn hantu!

Cách đây chưa được 1 tháng, Sông Sài gòn cũng bắt được một con y như vậy ...

Hoanglong70 nghĩ, chắc là do chủ nhân củ của con Hải Tượng Long này chịu không nổi cái miệng ăn của nó nên thả ra ngoài thiên nhiên.

+ YouTube Video

Mọi người có thể xem thêm ở đây.
Có lẻ các bác đúng, mấy tay phóng viên chụp cái hình con cá cũng không ra trò, cứ kêu là cá Rồng, nhìn không rõ ra Huyết Long, mình cứ không hình dung được cá Rồng sao có con bự thế, tiếc nuối cho 2 bác ngư dân!