Anh em diễn đàn giúp vì mua bán không trả cây và không trả tiền

gadong04

Thành viên
kÍnh gửi Anh em diễn đàn. em nhìn này em thấy Buồn vì em bị Anh thành Viên Mua bán Ninh Thuận này kimquytrung gạt. Em mua Anh bạn này 2 cây Cẩm thị 700 000đ từ năm 2013 Bao sống mà anh bạn báo cây chết rồi yếu lắm bảo chụp hình cho xem, thì không chụp , em nói Anh bạn bảo trả cây khác cũng không, dưa toàn cây em không lựa được, Em gọi còn 1 cây em nói gửi ra cho em không cần đền cũng không thấy, Em đã gọi điện nhờ Bác Tuấn maivinhhy, anh Việt Trần...Thuankieu giúp đỡ mà Anh bạn này mất tăm luôn Em gọi điện nhắn tin không trả lời luôn Làm vậy mất mặt anh em Ninh Thuận mua bán quá không?.

khoa ADK

Thành viên
Trả lời: Anh em diễn đàn giúp vì mua bán không trả cây và không trả tiền

Chia buồn với bạn mua cây chơi vì đam mê cũng bị gạt pó tay.......

dinhhunganh

Thành viên tích cực

Có bằng chứng ko bác?.

acecookvn

Thành viên tích cực

Hình như Ninh Thuận có câu lạc bộ sinh vật cảnh, không biết mấy bác ấy có gặp anh ý không ?

cây là cây

Thành viên mới

chia buồn với bác đúng là làm ăn trò trẻ con quá ,thường ở đời có nói 1 lần mất tín ngàn lần mất tin ,thật 1 con sâu làm nồi canh không ngon mà ,mất mắt ace ninh thuận quá đê đê mê đó mò. có nhiêu tiền đó mà tại sao lại bán danh dự con người trí thức chứ buồn cười.

nghiahlt

Thành viên Mua Bán

Nuôi heo, gà, vịt, ... chi cho mệt nuôi lừa là khỏe nhất.
Cái giá phải trả cho niềm đam mê

Tên-Này-Quen-Quen

Thành viên
Nói ko có bằng chứng thì cũng khó lắm. Thiết nghĩ để chuyện đem người này người kia ra nói thì phải có cái chứng thực. Chứ ko có thì mất uy tín người bán hàng và mất cả uy tín của diễn đàn này nữa. Nhưng giả sử có bằng chứng thì ....ai sẽ ra tay giúp sửa cái sai của người bán hàng. Buôn bán ở đâu cũng có giấy phép kinh doanh. Buôn bán cây cảnh giá tiền chục ,tiền trăm , tiền triệu thậm chí cả chục triệu mà có thể lừa gạt thì cũng có thể phải chịu trách nhiệm hình sự nữa chứ đùa à. Tất cả thông tin về Thành viên mua bánn cần được admin lưu giữ. Nếu có thể có bằng chứng thì lúc đó có trọng tài rồi. Thế thì uy tín của thành viên mua bán và diễn đàn của chúng ta sẽ được đảm bảo. Và mua bán chắc chắn sẽ được nhiều hơn. Và quan trọng là niềm tin của mọi người sẽ nâng lên. Thanks!

bonsaivnn

Thành viên mới

Lam an nhu vay thi quá là mất mặt trong gioi bonsai .o đau cung có phần tử xau. Bó tay....

gadong04

Thành viên

Mình nói hoàn toàn đúng sự thật

vohongvu

Thành viên mới

lúc này đọc thấy nhiều vụ , người mua cũng thấy hồi hơp

gadong04

Thành viên

Đây các bác 2 cây em mua năm 2013 đây

hantu

Thành viên

em giờ rất sợ mua cây trên mạng

hungthanhhoa

Thành viên tích cực

Với mỗi vụ như thế này, đề nghị ban quản trị diễn đàn phải có ý kiến. Không thể để chuyện như thế này xảy ra thường xuyên được. Các anh em Ninh Thuận cũng phải bày tỏ chính kiến của mình. Đừng để một vài hành động không đẹp của người mua bán mà làm mất đi cái tao nhã của thú chơi, mất đi niềm tin của anh em cùng đam mê.
Những người đăng bài kiểu này chẳng qua là bất quá, chứ không ai bịa đặt chuyện, cũng không muốn làm to chuyện.
Những người chơi cây chân chính cũng nên bày tỏ thái độ đúng đắn với những thành viên không nghiêm túc, không uy tín trong làm ăn buôn bán. Để họ thấy được rằng họ đang hắt chính bát cơm của mình dù là việc này hay việc kia.
==================================
Đang xem: 12 (10 thành viên và 2 khách)
‎hungthanhhoa, ‎NTN35790, ‎hantu, ‎ducgiangdlcm, ‎bantaymathuat, ‎trungduart, ‎dinhhunganh, ‎bsthe01, ‎xuantravinhlong, ‎minhquocct
Có đàn chủ đã xem

gadong04

Thành viên

thật sự ra mình đã gọi Anh em Ninh thuận nói nhưng nó có í ới gì đâu, mình mới đăng nhưng chắc bị lừa thật, vì dây là tị nhắn mình gửi Anh Tuần tren F
03/11/2014 19:34
Em tuân Thanh hóa. Anh khỏe không? vườn rộng nữa chưa Anh
03/11/2014 21:08

Chào Tuân, anh khỏe, vườn vẫn như sưa thôi em, em dạo này sao rồi?
03/11/2014 22:19
Cây cối của Anh để Em đã có thành phẩm, dạo này cây chững buồn lắm Anh

Mình chơi là chính, để lâu thì cây càng có giá, lo già em
Dạ, vâng nhưng thấy hơi buồn Anh
25/06/2015 15:18
Anh Tuấn Còn nhớ em gọi cho Anh nói Cái Nix Kimtrungquy trong DĐ cây cảnh không? mà em mua 2 cây cẩm thị bảo chết 1 cây đổ, đến giờ mà Anh bạn đó cứ hứa hẹn vẫn không chuyển cây cho em Anh ạ, Em đã gọi điện nói không cần trả bù cây chết coi như nhận VC cây còn laoij ra Thanh Hóa cho em mà ô cứ à ừ tới nay nhắn tin cũng không trả lời, Gọi điện cũng không luôn, Em gọi cho nhà Thuankieu bên cạnh thì ông nhắn tin cho em được hôm rồi mất hút Anh à

Hic
từ tháng 3 năm 2013 Anh

Uk A biết rui
Anh có gặp nhắn hộ em với, cám ơn bác

OK em
T5 0:00
Anh Tuấn Còn nhớ em gọi cho Anh nói Cái Nix Kimtrungquy trong DĐ cây cảnh không? mà em mua 2 cây cẩm thị bảo chết 1 cây đổ, đến giờ mà Anh bạn đó cứ hứa hẹn vẫn không chuyển cây cho em Anh ạ, Em đã gọi điện nói không cần trả bù cây chết coi như nhận VC cây còn laoij ra Thanh Hóa cho em mà ô cứ à ừ tới nay nhắn tin cũng không trả lời, Gọi điện cũng không luôn, Em gọi cho nhà Thuankieu bên cạnh thì ông nhắn tin cho em được hôm rồi mất hút Anh à, Em mong Anh nói hộ em từ Năm 2013 tới nay cơ mà, Biết làm phiền Anh nhưng mong nói hộ Dân là không nên thế
T5 8:23

A cung noi no roi ma no con Phan ứng a đấy. Em cứ đăng len cho nó biết em ah
T5 13:01
Thằng này em gọi nó có nghe đâu, Em cám ơn Anh.
T5 14:36

E đăng len dien đàn ấy
T5 19:55
Em đã đăng rồi và đang Loát ẢNh mà chưa được, Nhờ Anh chứng kiến em đã gọi điện cho Anh trường hợp này
Kết thúc cuộc trò chuyện
Đã xem lúc T5 19:55
Nhập tin nhắn...

ThôngXanh1

Thành viên tích cực

sao dạo này một số ae Ninh Thuận mất uy tín thế nhỉ, mình còn biết một vụ mua cây cũng 3 năm bao sống nhưng cây chết ko trả tiền, bị hại yêu cầu chuyển trả 50% cũng hẹn đc hai năm rùi chưa thấy kết quả