Anh em buồn

dã quỳ

Quản lý mới
Lời đầu tiên Nguyễn Hòa xin lỗi BQT diễn đàn vì mở topic này mà không thông báo

Được tin PHATGV thành viên diễn đàn mình bị tai nạn giao thông chiều qua, ban đầu tưởng chừng như không có gì nhưng sáng nay Phát thấy khó thở và chuyển vào BV115 (Sư Vạn Hạnh-Q10) cấp cứu, theo như nhận xét ban đầu Phát bị tràn dịch phổi, phải thở bằng máy và truyền 1 lúc 2 chai dịch..... (Hòa chỉ biết đến đó vì vẫn còn chờ kết quả)

được biết cách đây vài tháng Cha của Phát bị ung thư phổi, tiền chạy chữa khá tốn kém, đến nay không đủ khả năng nữa nên chuyển qua uống thuốc Nam từ thiện cầm chừng, căn nhà cũng cầm cố ngân hàng có khả năng bị phát mãi bất cứ lúc nào thì tai họa như không tha gia đình họ, khi đưa Phát vào BV mà không có tiền đóng bất cứ khoản phí nào, trưa nay Hòa và NHIEUvn gom góp được 4triệu 500 ngàn để gia đình Phát lo chạy chữa, nhưng số tiền trên nhanh chóng hết vào các đơn thuốc và chụp chiếu

Khi Hòa ghé thăm và trao số tiền ít ỏi cho Cha Mẹ Phát, nhìn 2 người thân hình mong manh tiều tụy vì những gì họ trãi qua nước mắt đầm đìa làm Hòa cũng không cầm được nước mắt....

Rất mong anh em chung tay giúp gia đình Phát cấp cứu kịp thời cho em vì thời gian sắp tới chưa biết chuyện gì xảy ra và họ cũng không biết đào đâu ra tiền để chạy chữa. Đó là lý do Nguyễn Hòa lập topic này

Mọi chi tiết xin liên lạc với Hòa hoặc bạn Nhiều vn (nick Ngoc Nguyen) hoặc trực tiếp đến BV115 khoa cấp cứu, bạn Nhiều đang túc trực ở đó

số đt của mình: 0908884495; số của Nhiều:0919195938

Rất mong hồi âm

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cầu mong cho bạn sớm bình phục sức khỏe, AE diễn đàn chung tay giúp bạn vượt qua giai đoạn khó khăn này. Thanks Da Quy đã đưa tin.

camap_80

Thành viên tích cực
cám ơn anh Hòa đã thông tin, công ty Cò Cá xin góp 500k, sáng mai sẽ có mặt tại cafe Dã Quỳ

hero007

Thành viên tích cực
Gặp Phát có 1 lần nhưng thấy Phát là người hiền và chân thành.Xin phụ 1 tay giúp đỡ Phát,mong Phát sớm khỏe lại,phần em 200k anh Hòa nhé.

dã quỳ

Quản lý mới
cám ơn anh Hòa đã thông tin, công ty Cò Cá xin góp 500k, sáng mai sẽ có mặt tại cafe Dã Quỳ
Gặp Phát có 1 lần nhưng thấy Phát là người hiền và chân thành.Xin phụ 1 tay giúp đỡ Phát,mong Phát sớm khỏe lại,phần em 200k anh Hòa nhé.
Cảm ơn hai em mở hàng :) anh chưa gặp Phát trước đây, sáng nay vô thăm mới gặp, cu cậu như con mèo ướt, run bần bật thấy thương quá!

huyphong0201

Thành viên
Em xin góp cho a Phát 200, chúc a mau bình phục. Cảm ơn a Hoà đã đưa tin dđ rất cần những người như a....P/s a cá với cò có ra cafe gọi e đi với...

Kim_Tung

Thành viên
Mình xin đóng góp 500.000đ
Chúc Phát mau bình phục
Mình sẽ đua tận tay tiền cho anh Nhiều nhé anh Hòa

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Dã Qùy xuất dùm anh 500 ngàn,hoặc sang Tuấn Khanh lấy.Thứ 7 A lên sẽ gởi lại.Chúc Phát mau ổn định sức khỏe.

namdienluc6922

Thành viên tích cực
tình trạng PhátGV hiện tại ko tốt cho lắm
dịch tràng phổi ,phải thở oxi,truyền dịch,điện tim...
có khả năng sẽ cắt 1 phần lá lách (dập lá lách)

dã quỳ

Quản lý mới
tình hình mới nhất:

sau khi chụp chiếu, Phát được chẩn đoán tràn dịch phổi và dập lá lách, chắc là mổ gấp, anh em nào tới BV ủng hộ trực tiếp thì nên đến sớm, tạm thời Hòa sẽ tạm ứng số tiền:

Cá+cò: 500k
hero 007: 200k
huyphong: 200k
anh nguyenquanghung: 500k

cộng: 1.400k

bệnh tình đang chuyển biến xấu nên rất cần tiền gấp, anh em ủng hộ cứ alo cho Hòa, Hòa sẽ tạm ứng trước cho, tất cả số tiền Hòa giao sẽ có sự chứng kiến của Nhiều và thêm vài thành viên nữa.

Một lần nữa Hòa xin trân trọng cảm ơn mọi người đã xem tin và tha thiết kêu gọi

dã quỳ

Quản lý mới
Kim khí Tài ủng hộ 500k. Lão Quỳ ứng trước mai nộp trả nhé
xong, lão Quỷ đã làm nhiệm vụ, mới đi vô BV về, Phát đang nằm khoa ngoại tổng hợp, lầu 4 khu A, phòng a418 đang theo dõi, tình trạng không tốt lắm, Nhiều ở lại túc trực, có gì anh em gọi nhé

Hòa sẽ thông tin lại sau

namdienluc6922

Thành viên tích cực
Cần lắm những sự quan tâm chân tình
topic có vẻ quá lãnh cảm
phải chăng cái gia đình lớn này chỉ có tiếng mà ko có miếng.
những tên tuổi em đã từng ngưỡng mộ,thần tượng,khâm phục...đâu hết rồi
sao ko thấy các MOD làm điều gì cho thành viên của chính diễn đàn và là gia đình chính mình

dã quỳ

Quản lý mới
Cần lắm những sự quan tâm chân tình
topic có vẻ quá lãnh cảm
phải chăng cái gia đình lớn này chỉ có tiếng mà ko có miếng.
những tên tuổi em đã từng ngưỡng mộ,thần tượng,khâm phục...đâu hết rồi
sao ko thấy các MOD làm điều gì cho thành viên của chính diễn đàn và là gia đình chính mình
đừng nói thế Nam, một số anh em có thể chưa đọc, một số khác còn chưa biết thực hư, một số khác lại không biết lão Quỷ là ai nên chưa mạnh dạn, rồi sẽ tốt hơn thôi

minh xin ung hộ 5xi nhé lão Quỷ.Xin cầu chúc cho PhatGV mau Binh Phục
Vâng! số tiền của anh sáng mai em sẽ gởi cho gia đình Phát vì em đã về rồi