5th World Bonsai Convention

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trong chủ đề Bonsai ở National Aboretum nơi phần giải đáp câu hỏi của bạn Kiên Giang về bonsai ở Mỹ tôi có đề cập đến Hiệp hội hữu nghi bonsai giới (World Bonsai Friendship Federation) có tổ chức đại hội triễn lãm bonsai mỗi 4 năm một lần, lần thứ năm vào năm 2005 vì được tổ chức tại Washington DC gần nơi tôi ngụ và do có chân trong hội Potomac Bonsai Asociation nên tôi có may mắn được gởi 1 cây (cây Si) tham dự tiển lãm, sau đây là vài hình ảnh chia sẻ cùng các bạn

Cắt băng khai mạc

Cây Si của tôi

hungbonsai

Thành viên tích cực
cây si đó của bác xuân cháu đã biết khá lâu về cây si này ,chú xuân còn hình lúc cây si thay áo không vậy chú ,cháu có đầy đủ lúc cây lột lớp lá và dần dần thay lá mới ,những hình về cây si bác cháu lại bỏ quên usp trên se không là cháu up lên cho mọi người chiêm ngưỡng .

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
cây si của chú đẹp thật. còn hình nữa ko chú
Hình cây trưng bày thì tôi chỉ chụp có từng đó, còn một số hình liên quang đến đại hội như biểu diển tạo dáng cây, nếu các bạn thĩch
thì tôi sẽ up lên thêm

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Chào Bác Ratthichbonsai. Cháu xem hình những sự kiện tương tự người Việt nam có thể làm được. Cháu hy vọng 1 ngày không xa, Bonsai Việt sẽ cất cánh.