2 phôi sanh xin góp ý!

thietban

Thành viên
Mình có 2 phôi sanh trồng từ hạt. Mong đc các bạn góp ý để hoàn thiện đc e nó.
Cây 1.
Cây 2
==================================

hoducthien1996

Thành viên
anh còn trẻ mà cũng thích chơi cây cảnh ha hihi:-bd:-bd:-bd .em 18 tuổi cung voi anh hoc hoi kinh nghiem hihi .chắc em nghĩ để thế là quá được rồi giờ tạo tao táng hình tam giác là ok chơi tốt luôn

vinhquangle

Thành viên tích cực
Cây 2
==================================
[/QUOTE]

phôi này nhìn hay quá,bạn nên làm tác phẩm níu kéo thì rất là tình đấy

thứ nhất chậu bé , thứ 2 nhìn sơ qua là biết trồng ko đúng cách , thứ 3 cắt chưa đạt , cắt rõ rà tìm lại đường thân chính nuôi lên giật 2-3 nhịp nữa cho cây cao lên rồi lấy tay , muốn có hướng chỉ đúng thì lôi cổ cả 2 cây lên đặt trên đôn chụp ảnh tôi và mọi người tìm đường thân chính cho

thietban

Thành viên
thứ nhất chậu bé , thứ 2 nhìn sơ qua là biết trồng ko đúng cách , thứ 3 cắt chưa đạt , cắt rõ rà tìm lại đường thân chính nuôi lên giật 2-3 nhịp nữa cho cây cao lên rồi lấy tay , muốn có hướng chỉ đúng thì lôi cổ cả 2 cây lên đặt trên đôn chụp ảnh tôi và mọi người tìm đường thân chính cho
Cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý. Mình cũng mới tập tành chơi cây được hơn 2 năm nên chưa có nhiều kn. Vs tại mình không đi giao lưu mà chỉ tự trồng và nghĩ sao làm thế. Cộng vs tìm hiểu trên mạng. Nên về mặt kỹ thuật còn rất kém. 2 phôi này là mình mới đánh lên chậu. Các bạn có thể nói cho mình cách trồng ntn ms là đúng. Giúp cây pt sung mãn về sau. Thank các bạn.