2 cây tùng nho nhỏ

trantien46

Thành viên
2 cây tùng e trồng từ 8-2011 cũng chưa hẳn là đẹp nhưng cũng là niềm vui chia sẻ cả nhà
cây 1: mới tỉa lại nhìn hơi sạch sẽ chút :D ( loại này tỉa hay bị đau tay với vặt bỏ những kim bị chết lâu lắm)
8-2011

8-2012

và 1-2016

cây 2: chưa tỉa lại nhìn um tùm quá
8-2011

và ảnh chụp 11-2015
dự định 2 phương án, phương án 1: để vậy như ảnh dưới và uốn lại ngọn cho đổ vòng vào kiểu ôm chậu

và phương án 2: cắt ngắn bớt như ảnh dưới và uốn lại ngọn cho bay ra 1 chút, chỉnh lại tàn nữa. nhìn ngoài phương án này cũng tạm mà ảnh nhìn xấu quá

thanks cả nhà vào xem và góp ý

manhtau85

Thành viên mới
Cây một nên thay băng chậu khác .ccai chậu đang dùng có ve ko hợp. Có thễ thay bằng chậu bê tong tu chế. Cây dể giũa viên đá ko ổn. C2 ko tự nhiên. Vài lời cá nhân thui

caycanhphuongviet

Thành viên
- 2 cây của bạn nên trồng như thế nào cho nó ló ra bộ đế,thiếu đế nhìn tưởng là cành cây :D.
- Cây nhỏ tàn cũng nên nhỏ,tàn lớn làm nặng cây.

trantien46

Thành viên
Re: Trả lời: 2 cây tùng nho nhỏ

Cây một nên thay băng chậu khác .ccai chậu đang dùng có ve ko hợp. Có thễ thay bằng chậu bê tong tu chế. Cây dể giũa viên đá ko ổn. C2 ko tự nhiên. Vài lời cá nhân thui
thanks a góp ý. chậu thì cứ tạm thời thế bác ạ, e chơi tạm toàn chậu rẻ rẻ thui để tiết kiệm kinh phí còn mua cây :D . ở nhà có mỗi 3 viên đá e ghép 1 viên vào, chắc lúc nào cũng phải tìm viên chó nó hợp hơn. vâng, cây 2 e vẫn đan làm hi vọng sắp tới khá hơn
- 2 cây của bạn nên trồng như thế nào cho nó ló ra bộ đế,thiếu đế nhìn tưởng là cành cây :D.
- Cây nhỏ tàn cũng nên nhỏ,tàn lớn làm nặng cây.
thanks bác góp ý. có mấy cái rễ nổi nhưng rêu tốt quá phủ lên hết rồi bác. còn e làm tàm hay bị tật ham cành quá làm nặng cây mà chưa bỏ được. cây 1 phải kết hợp cục đá cho nó cân bằng

trantien46

Thành viên
Re: Trả lời: 2 cây tùng nho nhỏ

Rất kiên nhẫn, chúc mừng em có thành quả khá đẹp.
cũng chưa được đẹp lắm nhưng thấy vui là ok rồi a. lâu rồi ko gặp a, t7 chủ nhật này a có qua triển lãm phúc thọ chơi thì qua e chơi. nhà e gần bến xe Tam Hiệp ngay sát cầu Phùng. Lúc nào qua được thì alo e nhé vẫn số đt cũ như hs ở trên