1 thân hay 2 thân ???

duonglanh1205

Thành viên
hi ACE! lăn tăn quá...

phôi mới lấy a Tuấn về nè anh em

======================================

và em định trảm thân trái làm lũa luôn, mong anh em góp ý nha!

========================================================================

1 người bạn sửa- xô nghiêng thêm về phía phải và ghép thêm lũa, thấy hay hơn, ACE góp ý thêm nha

sau đó thử thêm dáng bay

sirius

Thành viên
Anh đừng làm lũa thân dưới mà làm tán con tương tự tàng trên cây sẽ ấm hơn.

TapBonsai

Thành viên tích cực
Anh đừng làm lũa thân dưới mà làm tán con tương tự tàng trên cây sẽ ấm hơn.
TBS cũng đồng ý với sirius. Chơi cây hai thân bao giờ cũng ấm và có độ sâu hơn cây 1 thân bạn ạ.

duonglanh1205

Thành viên
TBS cũng đồng ý với sirius. Chơi cây hai thân bao giờ cũng ấm và có độ sâu hơn cây 1 thân bạn ạ.
cũng lăn tăn nhỉ...có lý nha :-/

mời AE thêm ý kiến...
==================================
Phôi tương lai quá. Hình demo mang ý tưởng hay quá. mới lạ , tự nhiên
tks anh ghé thăm, phôi khi về nhà thấy hơi nhỏ và ko chiều sâu...

dungmap124

Thành viên
cũng lăn tăn nhỉ...có lý nha :-/

mời AE thêm ý kiến...

tks anh ghé thăm, phôi khi về nhà thấy hơi nhỏ và ko chiều sâu...
Trên hình so với lon bò kụng em thấy cây cũng nhỏ mà!!! khi mua cây em thường so sánh độ lớn (chiều cao và chiều ngang) của vật đối chứng với độ lớn thân chính anh àh, chứ đừng so với cái gốc là lầm to!!!
Như vậy sẽ xác định chính xác được độ lớn của cây!!
Vài dòng chia sẽ cùng anh!!!!

duonglanh1205

Thành viên
Trên hình so với lon bò kụng em thấy cây cũng nhỏ mà!!! khi mua cây em thường so sánh độ lớn (chiều cao và chiều ngang) của vật đối chứng với độ lớn thân chính anh àh, chứ đừng so với cái gốc là lầm to!!!
Như vậy sẽ xác định chính xác được độ lớn của cây!!
Vài dòng chia sẽ cùng anh!!!!
cây này thực nhỏ hơn tưởng tượng trong hình chụp...

vật đối chứng dĩ nhiên là xem rồi nhưng nhiều lúc nhận cây to hơn và nhỏ hơn cũng nhiều lắm em...do người chụp để vật chưa đúng vị trí.
1 người bạn sửa- xô nghiêng thêm về phía phải và ghép thêm lũa, thấy hay hơn, ACE góp ý thêm nha

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Làm lũa tnân dưới lúc nào chả được, nên nuôi và tạo tàn như Sỉius đề nghị, sau nà nếu thấy không đẹp thì hảy là lũa.

minhth111

Thành viên
minh` thấy lũa hết 3 thân hay hơn :p. hình demo đẹp và tự nhiên quá tàn không cần chúi nửa đâu

L_Q_N

Thành viên tích cực
tiện tay phát thảo chơi nhé ! thử xem được kô?

ái chà sao nằm ngang zậyy ....???????? ace nào biết sửa dùm ,thanks !

centimet

Quản lý mới
hi ACE! lăn tăn quá...

phôi mới lấy a Tuấn về nè anh em

======================================

và em định trảm thân trái làm lũa luôn, mong anh em góp ý nha!

Cent nghĩ phôi đẹp dưới trung bình - (không đẹp)...~X(

Nhưng nếu làm được như trong hình , thì tiên sinh quả là bậc thầy của bonsai....:-bd:-bd:-bd

Khả năng Cent chào thua , hi vọng tiên sinh sẻ thực hiện được tác phẩm đẹp...nó là minh chứng cho một tay nghề cao cấp.

cung kính
Centimet

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
ý kiến chú hay quá, cám ơn chú...
Cent nghĩ phôi đẹp dưới trung bình - (không đẹp)...~X(

Nhưng nếu làm được như trong hình , thì tiên sinh quả là bậc thầy của bonsai....:-bd:-bd:-bd

Khả năng Cent chào thua , hi vọng tiên sinh sẻ thực hiện được tác phẩm đẹp...nó là minh chứng cho một tay nghề cao cấp.

cung kính
Centimet
Tôi nghĩ với kiên nhẩn và thời gian thì sẽ làm được thôị
Cung kính Tiên sinh

duonglanh1205

Thành viên
cám ơn chú Xuân làn nưã.

@ Cent: nếu có demo ok rồi và ko có gì là phi lý với thực tế thì thời gian sẽ làm được đó bạn ah,

mình chỉ chơi cho vui, đừng nói bậc thầy này nọ nghe ngại chết, vườn toàn phôi ko mà bạn hi...

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Phương án nào cũng tuyệt,trình độ pts của a quá cao.Chúc a thành công .Thần tượng của a là Robert steven đúng kg?
P/S :Nhưng thật sự là có những phôi có dáng rất rõ ràng mà ai nhìn vào cũng tưởng tượng ra được dáng thế khi thành phẩm của nó mà kg cần photoshop(ví dụ phôi dáng thác đổ,cành rớt,hồi đầu........).Mọi thứ đã rõ ràng như thế vậy mà loay hoay cả mấy năm làm còn kg ra đc cây đẹp, vì trong quá trình làm cây nó kg như ý mình muốn đâu.Nói chung a nên mua phôi thực tế và nhanh ăn một tí.VD như phương án 1 phải bao nhiêu năm mới nuôi đc cái co nối như hình vẽ ? E thì chịu thôi, e nuôi kg nổi.