Ở Gò Vấp ăn món Tàu ở đâu ?

La Hai

Thành viên tích cực
Mình có người bạn ở Cần Thơ lên SG chơi, bảo khoái ăn món ăn của người Hoa. Mình trước giờ chưa đi ăn món ăn người Hoa nên liên tưởng ngay ở quận 5 nhưng ngặt là hơi xa và cũng không rành chỗ bán nên định tìm ở GV hoặc lân cận cho tiện. Vì vậy, mình lập topic này nhờ các tiên sinh và hậu sinh nếu biết vui lòng xin chỉ giúp. Xin cảm ơn ! :D

thanghoa

Thành viên
em cũng ở gò vấp mà chưa thấy chỗ nào bán món tàu cả , chắc chỉ ra quận 5 mới có

La Hai

Thành viên tích cực
em cũng ở gò vấp mà chưa thấy chỗ nào bán món tàu cả , chắc chỉ ra quận 5 mới có
Uhm, có quán gì chỗ ngã 6 GV có chữ Tàu bán mì vịt tiềm, gà ác tiềm, bánh bao ... có vẻ giống món Hoa ... :D
==================================
Qua Lái Thiêu cũng có nhiều người Hoa buôn bán không biết có không ? hjhj, đang ráng nhớ :D

lydainghia

Thành viên tích cực
vài tiệm nổi tiếng:

1.Tân Sanh Hoạt (Nguyễn thị Minh khai) chi bán buổii sáng. Bình dân.

2. Hoa Viên Phú Thọ (Lý Thường Kiệt) chỉ bán buổi sáng. Trung cấp.

3. Đại Thống, bán cả ngày. Cao cấp.

nhieuvn

Thành viên tích cực
mì tàu thì có anh ah, nếu ăn mì thì có vài tiệm gần ngã 6 đó anh, hay alo em, em sẽ mời anh món mì và giao lưu caphe với anh em!

La Hai

Thành viên tích cực
mì tàu thì có anh ah, nếu ăn mì thì có vài tiệm gần ngã 6 đó anh, hay alo em, em sẽ mời anh món mì và giao lưu caphe với anh em!
cảm ơn em, hôm nào anh a lô anh em ra cfe nhé :D

La Hai

Thành viên tích cực
vài tiệm nổi tiếng:

1.Tân Sanh Hoạt (Nguyễn thị Minh khai) chi bán buổii sáng. Bình dân.

2. Hoa Viên Phú Thọ (Lý Thường Kiệt) chỉ bán buổi sáng. Trung cấp.

3. Đại Thống, bán cả ngày. Cao cấp.
Cảm ơn cụ Lý nhiều, mình thích chỗ nào thoáng mát, bình dân cũng được mà đi buổi tối đó :D

lydainghia

Thành viên tích cực
Cảm ơn cụ Lý nhiều, mình thích chỗ nào thoáng mát, bình dân cũng được mà đi buổi tối đó :D
Chỗ này bình dân nè anh. Phục vụ tận tình :) để em nhắn địa chỉ qua hộp thư anh nhé :)