đang phân vân gốc sanh này

longthanh23

Thành viên
tùy theo cây thôi e à!quan trong là chủ cây quyết định giá,cây này nhìn ở ngoài thì hay lắm,a biết là giá cao nhưng mình không tìm ra dc cây khác đẹp hơn mà di đâu cũng vây bg sanh toàn hét giá trên trời,kiếp vãi...
==================================
cây này mà ở em thì giá chỉ tầm 10 chai ah. sao mấy anh ở đó em nghe sanh rẻ hơn chỗ em mà cao quá vậy
tùy theo cây thôi e à!quan trong là chủ cây quyết định giá,cây này nhìn ở ngoài thì hay lắm,a biết là giá cao nhưng mình không tìm ra dc cây khác đẹp hơn mà di đâu cũng vây bg sanh toàn hét giá trên trời,kiếp vãi...

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
Tại sao mọi người lại thành kiến với những cây cổ thụ thế nhỉ ?
mọi người nghỉ sao khi có người bỏ ra vài trăm triệu, thậm chí vài tỷ đễ mua 1 cây ưng ý cũng chỉ để ngắm nhiều lúc không biết nét nghệ thuật chổ nào nữa và phải thuê người chăm sóc thì sao. cây này chỉ vài chục triệu cứ tính công người ta đào, khai thác về trồng được tại đây đã như thế nào rồi, về mặt nghệ thuật cũng đâu đến nổi nào. Cây thế này càng lúc càng hiếm nếu có đất rộng tại sao không trồng được nhỉ, với điều kiện thời tiết như hiện nay có cây này trong vườn cũng có nhiều ích lợi chứ.
1 - có thể để ngắm,
2 - mắc vỏng nằm thư giản khi mệt mỏi
3 - nơi sinh hoạt của gia đình khi trời nắng nóng, đặc biệt khi cúp điện.
4 - tạo cho không gian ngôi nhà sang trọng hơn, hoành tráng hơn
5 - Nơi tiếp khách, vui chơi trà, rượu...
còn nhiều, nhiều ích lợi nữa đúng không mọi người?
Vậy nếu có tiền tại sao bạn không sở hửu 1 cây nhỉ
tôi nghỉ bạn cứ thương lượng 45tr múc ngay đi bạn

longthanh23

Thành viên
Tại sao mọi người lại thành kiến với những cây cổ thụ thế nhỉ ?
mọi người nghỉ sao khi có người bỏ ra vài trăm triệu, thậm chí vài tỷ đễ mua 1 cây ưng ý cũng chỉ để ngắm nhiều lúc không biết nét nghệ thuật chổ nào nữa và phải thuê người chăm sóc thì sao. cây này chỉ vài chục triệu cứ tính công người ta đào, khai thác về trồng được tại đây đã như thế nào rồi, về mặt nghệ thuật cũng đâu đến nổi nào. Cây thế này càng lúc càng hiếm nếu có đất rộng tại sao không trồng được nhỉ, với điều kiện thời tiết như hiện nay có cây này trong vườn cũng có nhiều ích lợi chứ.
1 - có thể để ngắm,
2 - mắc vỏng nằm thư giản khi mệt mỏi
3 - nơi sinh hoạt của gia đình khi trời nắng nóng, đặc biệt khi cúp điện.
4 - tạo cho không gian ngôi nhà sang trọng hơn, hoành tráng hơn
5 - Nơi tiếp khách, vui chơi trà, rượu...
còn nhiều, nhiều ích lợi nữa đúng không mọi người?
Vậy nếu có tiền tại sao bạn không sở hửu 1 cây nhỉ
tôi nghỉ bạn cứ thương lượng 45tr múc ngay đi bạn
cảm ơn bạn đã góp ý!mình sẽ làm việc với chủ với cái giá 45chai nếu mua dc khi nào đưa về vườn mình thì minh sẽ up lại cho a e xem nhe!