đụng trên thì không rờ dưới

lê văn phú

Thành viên

kính chào ace trên diễn đàn là một con nghiện của đạo mê cây thật đau lòng khi chính mình bứng cây về trồng mà nó lại chết (chắc ai cũng đã gặp) bởi cây của phú chết quá nhiều . qua tìm hiểu cũng như qua thực tế phú đã rút ra được những kinh nghiệm . nay phú xin được chia sẻ cùng ace rất mong được ace tham gia góp ý xây dựng
1/trên thực tế thì thân cây cũng như cái ống nhựa chứa nước trong đó nếu ta bịt 1 đầu của ống nhựa thì chắc chắn đầu kia sẻ ra ít nước hoặc nước không ra để bứng cây được an toàn thì chúng ta phải cắt cành ,ngọn trước khi bứng cây khoảng 7 đến 10 ngày khi vết cắt trên đã khô bứng có bị đứt rễ thì cây cũng đỡ bị mất nước
2/cũng như tiêu đề trên ngược lại nếu ace ĐỤNG TRÊN MÀ CÒN RỜ DƯỚI THÌ CHẮC CHẮN NƯỚC SẺ RA và cây chết chúc ace thành công

bigbabol

Moderator
kinh nghiệm rất là bổ ích thích nhất là chặn nước ra thì không được rờ dưới
cám ơn bạn đã chia sẻ

longga

Thành viên tích cực
kính chào ace trên diễn đàn là một con nghiện của đạo mê cây thật đau lòng khi chính mình bứng cây về trồng mà nó lại chết (chắc ai cũng đã gặp) bởi cây của phú chết quá nhiều . qua tìm hiểu cũng như qua thực tế phú đã rút ra được những kinh nghiệm . nay phú xin được chia sẻ cùng ace rất mong được ace tham gia góp ý xây dựng
1/trên thực tế thì thân cây cũng như cái ống nhựa chứa nước trong đó nếu ta bịt 1 đầu của ống nhựa thì chắc chắn đầu kia sẻ ra ít nước hoặc nước không ra để bứng cây được an toàn thì chúng ta phải cắt cành ,ngọn trước khi bứng cây khoảng 7 đến 10 ngày khi vết cắt trên đã khô bứng có bị đứt rễ thì cây cũng đỡ bị mất nước
2/cũng như tiêu đề trên ngược lại nếu ace ĐỤNG TRÊN MÀ CÒN RỜ DƯỚI THÌ CHẮC CHẮN NƯỚC SẺ RA và cây chết chúc ace thành công
cảm ơn anh đã chia sẽ ;))

lapkcm

Thành viên
Thank a đã chia sẻ . Câu "ĐỤNG TRÊN MÀ CÒN RỜ DƯỚI CHẮC CHẮN NƯỚC SẼ RA" là câu nói rất k n.

sumalo

Thành viên tích cực

ĐỤNG TRÊN MÀ CÒN RỜ DƯỚI THÌ CHẮC CHẮN NƯỚC SẺ RA
Hãy áp dụng nguyên lý này phù hợp theo từng đối tượng, đặc tính và mục đích sự việc cần quan tâm, không áp lung tung nha các ACE :D%-(! Quả là kinh nghiệm đầy mình. Thanks bác chủ!

L_Q_N

Thành viên tích cực
Thank a đã chia sẻ . Câu "ĐỤNG TRÊN MÀ CÒN RỜ DƯỚI CHẮC CHẮN NƯỚC SẼ RA" là câu nói rất k n.
KAKA đây là kinh nghiệm tuyệt vời cho các bạn trẽ tuổi mới học chơi.........cây

lê văn phú

Thành viên
Cái này hay cảm ơn a, a có kinh nghiệm bứng cây ổi ko? chỉ e với
bạn cứ áp dụng theo phần này (đây là kt để bứng cây công trình ,cây lớn )khi trồng bạn phải che cây bằng những thứ vừa mát cho cây nhưng gió ít vào ( vì gió cũng làm cây mất nước )còn chất trồng bạn nên pha thêm cát chúc bạn thành công

lê văn phú

Thành viên
sao e chơi ......cây . Đụng trên khi rờ dưới nước lại ra rồi hả bác.? Phải chăng chủng loại cây này nhiều nước :-?
đúng rồi bởi bạn đã đụng trên mà còn rờ dưới mà . nếu như bạn đụng trên và sau đó khoảng 200 giờ mới rờ dưới thì chắc chắn bạn có rờ dưới thì nó cũng khô hoặc nước chỉ ra rịn rịn (rất it) chúc bạn rờ đúng cách

H.T.T

Thành viên
Một phần Kinh nghiệm này bác Vinh phổ biến rồi mà (Đụng trên không đụng dưới và ngược lại). thanks bác chia sẻ

lê văn phú

Thành viên
Một phần Kinh nghiệm này bác Vinh phổ biến rồi mà (Đụng trên không đụng dưới và ngược lại). thanks bác chia sẻ
xin lỗi bạn có lẽ đây là sự trùng hợp ngẫu nhiên với bản thân tôi bởi cây của tôi bị chết quá nhiều nên tôi thử nghiệm vì đồng cảm với những ace có cây chết nên tôi đưa lên chỉ mong ace né được những cái không may mà tôi đã gặp phải .bạn cũng biết đó những ace đưa kinh nghiệm lên dđ thật ra cũng vì cái tâm cái tình yêu đối với cây và còn cả với những người ban cùng sở thích
cũng như tôi bạn biết tôi qua cái tên lê văn phú chớ bạn có biết thằng chó chết đó nó thế nào cao thấp mạp ốm vvvvđúng không bạn
TIẾP THEO CỦA MỤC NÀY TÔI SẺ ĐƯA THÊM KT TRỒNG NHỮNG CÂY CÓ MỦ THÂN MỀM chào bạn