đỗ quyên cùi của kpăh thailai

longga

Thành viên tích cực
Hôm nay hoa nở, giới thiệu cả nhà trước khi em nó có mệnh hệ gì:D

Em này hoa màu tím, mới đi thẩm mỹ về (chém và thử nghiệm ghép áp)

Mời cả nhà cho ý kiến ạhO:)O:)O:)
ngay chỗ ghép ép, cắt đi sẽ ra tượt mới mạnh và khỏe hơn cái cành ghép áp==> đừng ghép áp
cây ghép áp, chi dưới cắt bỏ ngay vết thẹo chờ chi mới ra, thân chính cắt bỏ cành ghép áp, và cành nhỏ dưới cắt bỏ luôn, sau 15--->30 ngày sẽ phát toàn bộ chi cành mới

fanjun99

Thành viên
cây đẹp, nhưng cái chậu đó e thấy màu nó ko ngầu so với chủng loại Quyen này, góp ý

thailaipc

Thành viên tích cực
Nhớ lập hội bonsai cho anh em đồng nào nhé anh
Ở làng mình thành lập Chi hội SVC lâu rồi Nhân ơi, nhưng a làm đơn mấy lần mà BCH chi hội chưa đồng ý vì toàn hàng cùi bắp, chừng nào có hàng Cùi Mía mới chấp nhận:D
mấy cây này, mày mua bao nhiêu mà rẻ zậy k'lai ?
về LK tao cho cả xe Tải đó
Đồng bào mình cứt khô lắm, tiền đâu mà mua cây, mấy cây này tụi làng tao lên rừng nó tìm. Loại này cánh đơn khó kiếm lắm phải đi qua mấy cái núi mấy cái rừng mới tìm thấy, chơi cánh đơn thích hơn cánh kép vì nhìn bông tươi hơn, cành yếu không gục đầu như cu Nhân say rượu nhen mày:O)
ngay chỗ ghép ép, cắt đi sẽ ra tượt mới mạnh và khỏe hơn cái cành ghép áp==> đừng ghép áp
cây ghép áp, chi dưới cắt bỏ ngay vết thẹo chờ chi mới ra, thân chính cắt bỏ cành ghép áp, và cành nhỏ dưới cắt bỏ luôn, sau 15--->30 ngày sẽ phát toàn bộ chi cành mới
Thanks nhé, nhưng thân cây già quá, nhát tay sợ tụt là toiX_X
cây đẹp, nhưng cái chậu đó e thấy màu nó ko ngầu so với chủng loại Quyen này, góp ý
Cùng đồng bào với nhau mà khách sáo vậy Tứng>:p, chậu trên hay dưới, vùng sâu vùng xa kiếm cái chậu khó lắm. Mà mình cũng chưa biết kiểu nào hợp với cây này, tư vấn dùm nhé các bạn:>

thailaipc

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác đã động viên. Nhưng nếu màu hoa đậm hơn tí như cây này của Bác thì tuyệt:

Anh Klai hứa rùi nhen, hôm nào em mang xe tải lên bê cây về....
Chờ anh sưu tầm thêm vài cây nữa chứ lỗ chuyến xe nhen Thịnh, làng a ở xa lắm đóX_X

longga

Thành viên tích cực
Tiếp tục các bác ạhh, Trắng kép:-*
hạn chế tưới nước vào chiều muộn, nên tưới sáng và đừng tưới vào nụ và hoa đang nở. khi cây đã quen khí hậu nên đưa cây ra nắng trực tiếp, nếu để trong mát quá lâu lá sẽ to ra

thailaipc

Thành viên tích cực
hạn chế tưới nước vào chiều muộn, nên tưới sáng và đừng tưới vào nụ và hoa đang nở. khi cây đã quen khí hậu nên đưa cây ra nắng trực tiếp, nếu để trong mát quá lâu lá sẽ to ra
Mưa mấy ngày nay quá trời luôn, đem bỏ trong mái hiên nhà đó cu:-*
anh cho em hỏi: mình mua loại cây này ở đâu ?
Mấy cây này minh mua Đà Lạt, bạn hỏi tên longga đó, hắn là đầu nậu loại này:))
em màu hồng nay bông nhiều và đẹp quá ha anh LAI.
Hình này anh chụp khi hoa rộ vào tháng 4, sau đó cắt tàn lại giờ như thế này nè: