đố vui

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Do hết xiền mua máy mới nên chụp hình mắt con nhái bị mờ.
(Xiền nó ở sau con nhái, to quá nhét túi mua camera mới ko lọt^^)

hoa_xuan

Thành viên
,,
vì sao em nhái này bị mờ mắt?mời các bác:)):))

Do bị dị ứng của thuốc kích rễ gây nên phải không bác...... Không chừng vài bữa nữa chú nhái này mọc lông đó,,,thành thú quý hiếm à nha, 8->

cana

Thành viên Mua Bán
Do hết xiền mua máy mới nên chụp hình mắt con nhái bị mờ.
(Xiền nó ở sau con nhái, to quá nhét túi mua camera mới ko lọt^^)
không đúng.~O)
==================================
,,

Do bị dị ứng của thuốc kích rễ gây nên phải không bác...... Không chừng vài bữa nữa chú nhái này mọc lông đó,,,thành thú quý hiếm à nha, 8->
cây chưa trồng mà.~O)

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
E hỏi lại bác,sao bác biết nó hoa và mờ mắt
bác bắt thêm vài chục con nữa mua ít rau thơm gia vị vào băm ra làm chả thì ối rời ôi,rượu hết tỳ tỳ xem lú đấy có hao và mờ ko bác ạ

cana

Thành viên Mua Bán
E hỏi lại bác,sao bác biết nó hoa và mờ mắt
bác bắt thêm vài chục con nữa mua ít rau thơm gia vị vào băm ra làm chả thì ối rời ôi,rượu hết tỳ tỳ xem lú đấy có hao và mờ ko bác ạ
mắt màu trắng đục đó em:).tiếc là chỉ có 1 con nên ko làm theo ý bác được:))

cana

Thành viên Mua Bán
gợi ý 1:cây bon sai-cái thau-em nhái hoa mắt quay đầu bỏ đi.cả 3 hình tượng này có mối liên quan với nhau.mời anh,em đoán tiếp.
chẳng lẻ cây đẹp đến nổi mắt nó mờ%-(%-:))):))
không đúng:).đoán tiếp đi em.

thienphu

Thành viên Mua Bán
cái thùng bác đựng nhái để chuẩn bị phẩu thuật gì bác sợ nhái nhãy ra>>>bác lấy cái thao đậy lại>>>> ài dè thao lủn =)) rồi lấy cái phôi mới mua ngày hôm wa dần lên...rất mai 1 chú nhanh nhẹn thoát chết dưới tay bác sĩ..và đã thóat nạn nên8-}

BVDung

Thành viên tích cực
đố vui phải có thưởng chứ
mắt nhái không hoa mà mắt bạn hoa
những con vật thường thì mắt của nó có một lớp mành bảo vệ như gương khi ta soi đèn vào nó thì phản xạ của nó sẽ kéo màng che đi dẫn đến sáng loà,như con mèo cũng thế ,kể cả con tôm cũng thế các bạn thử soi buổi tối xem hai mắt của nó phát ra như đèn pin ấy

maisau

Thành viên
Mình đố lại nhé:
2 chân ngồi trên 3 chân trông (coi) 1 chân
4 chân chạy đến cướp 1 chân chạy đi
2 chân cầm 3 chân ném 4 chân để lấy lại 1 chân
Là gì?

cana

Thành viên Mua Bán
Do đèn camera chụp chói quá nên bị hoa mắt phả hok anh
đố vui phải có thưởng chứ
mắt nhái không hoa mà mắt bạn hoa
những con vật thường thì mắt của nó có một lớp mành bảo vệ như gương khi ta soi đèn vào nó thì phản xạ của nó sẽ kéo màng che đi dẫn đến sáng loà,như con mèo cũng thế ,kể cả con tôm cũng thế các bạn thử soi buổi tối xem hai mắt của nó phát ra như đèn pin ấy
Anh chụp đúng thời điểm nó chớp mắt. Kéo màng che lại.
cam on cac bạn da tra loi chinh xac thuc tê.

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
vậy mà em cứ tưởng anh cana ko mặc quần đứng chụp hình nên mắt con nhái nó vậy chứ :))