đà lạt nhớ...

longga

Thành viên tích cực
Hihi, số đt của mình sẽ đk khi cần thiết nhé, mình ở ngoài miền bắc cơ! Cảm ơn bạn nhìu vì đã ghé thăm topic của mình
miền bắc, nhớ miền bắc quá, lâu rồi cũng có dịp ra một lần, vẫn nhớ cái cảm giác đường rộng thênh thang của Hà Nội, không tất bật, mệt mỏi như sài gòn, rãnh chắc cũng làm một chuyến xem sao :)

hienvt

Thành viên tích cực
nghe bai viết của chị làm e đay nhớ đà lạt thật...nhớ từng con người nơi ấy và những kỉ niệm thật đẹp nhất trong đời..mới đây mà đã 5 năm rồi..ôi nhớ ng ấy,ở trên đây tyeu thật lãng mạng và nhớ những buổi ăn khoai lang nướng dưới bếp lửa hồng
e đã từng sống và làm việc ở đây 2 năm và nơi này làm e nhớ nhật
cho e chia sẻ vài tấm ảnh còn thiếu chị nhé

anh chị xem đỡ nhé...xem nua e up len nữa...e có cả 1000 tấm lận

longga

Thành viên tích cực
nghe bai viết của chị làm e đay nhớ đà lạt thật...nhớ từng con người nơi ấy và những kỉ niệm thật đẹp nhất trong đời..mới đây mà đã 5 năm rồi
cho e chia sẻ vài tấm chị nhé
oác, chị á???

bientrang

Thành viên
hihi ảnh của bạn đẹp quá! Vào ĐL mình thích ăn nhất món bánh đa nướng mỡ hành đấy. Những buổ tối se lạnh lang thang những con phố vắng ăn món bánh đa vừa giòn, thơm mà ngon lạ. Thật là nhớ cảm giác ấy quá! Mình không có nhiều kỷ niệm về nơi đó nhưng mình yêu những con người, góc phố, những loài hoa đẹp mê hồn và cái không khí trong lành đem đến cho con người ta sự thanh bình nơi ấy. Nhớ....

thoaphumobile

Quản lý mới
ôi nhớ đà lạc quá.mình kg phải là dân dl nhưng cũng có một thời gian sống và làm việc tại dl.

bientrang

Thành viên
Đường lên đỉnh núi Lang bi-ang, bầu trời một màu xanh ngắt, rừng thông tuyệt đẹp:

Nhà hàng Lang bi-ang và một cái chợ cóc ngự ngay trên đỉnh núi của những người dân tộc bán đồ lưu niệm:

bientrang

Thành viên
Lên đến đỉnh nhìn từ trên cao xuống ngút ngàn con mắt

Đứng trên đỉnh Lang bi-ang mình có cảm giác như đang cưỡi mây vậy!

bientrang

Thành viên
miền bắc, nhớ miền bắc quá, lâu rồi cũng có dịp ra một lần, vẫn nhớ cái cảm giác đường rộng thênh thang của Hà Nội, không tất bật, mệt mỏi như sài gòn, rãnh chắc cũng làm một chuyến xem sao :)
Hà Nội giờ không còn đường rộng thênh thang đâu bạn ak, cũng tất bật, gấp gáp như SG chỉ có điều là vẫn còn những phố nhỏ, ngõ nhỏ bình yên và lặng lẽ qua năm tháng, những chỗ đó tuy không có nhiều nhưng là nơi để con người ta tìm về những ngày đã qua. Hân hạnh đón tiếp bạn ra HN chơi nhé! :)

snake

Thành viên tích cực
Hình nặng quá. Đà Lạt cảnh đẹp quá. Cám ơn bạn đã chia sẻ

hoang.htc

Thành viên tích cực
PHẢI KO TA ???
HAY BẠN CHƯA VÀO NỘI THÀNH NHỈ ???

(ngỏ nhỏ, phố nhỏ ...nhà tôi ở đó....)

mỗi lần nghe 2 chữ Đà Lạt, bao kĩ niệm lại ùa về, một thời nông nổi của tôi !
dalat, Ngã Năm Đại Học, cư xá Cán Bộ, Đồi Trà....cám ơn bạn bientrang .

như longga nói, ngày xưa mà cũng không xa lắm đâu, hơn mười năm trước thôi.
dalat khi đó rất đẹp, sương mù, lạnh lẽo, giờ thì chỉ là hoài niệm thôi, thật là tiếc nuối .
:):):)

longga

Thành viên tích cực
Đà lạt thì còn nhiều cảnh rất đẹp, cảnh hoa quỳ nở rộ từ chân núi lên đến đỉnh núi, những cánh hoa Đỗ Quyên khoe sắc, những ngôi nhà thời Pháp......
và những người luôn luôn mến khách. :)
==================================
PHẢI KO TA ???
HAY BẠN CHƯA VÀO NỘI THÀNH NHỈ ???

(ngỏ nhỏ, phố nhỏ ...nhà tôi ở đó....)

:):):)
lúc đó là năm 1998 anh ơi, lúc đó em ở Sài Gòn nên có lẽ so với sài gòn thì hà nội vẫn yên bình hơn nhiều

hoang.htc

Thành viên tích cực
dalat ngày xưa sao mà bình yên !
hồi năm 2009, trở lại dalat, sao mà thất vọng ghê , cảnh quang bây giờ
toàn là nhân tạo thôi
tiếp dj bạn ơi ...!!
nhớ resize hình trước khi up nha bạn bientrang, thanks

bientrang

Thành viên
dalat ngày xưa sao mà bình yên !
hồi năm 2009, trở lại dalat, sao mà thất vọng ghê , cảnh quang bây giờ
toàn là nhân tạo thôi
tiếp dj bạn ơi ...!!
nhớ resize hình trước khi up nha bạn bientrang, thanks
Resize hình như thế nào vậy bạn? Mình mới up lần đầu nên ko bit, bạn chỉ giúp mình với! thanks bạn! :">

hoang.htc

Thành viên tích cực
tải soft "photo resize magic" về làm nha bạn

(hình như từ ngày bác Văn ra dj , cái link của nó cũng dj theo luôn )

bientrang

Thành viên
Nhìn xuống suối Vàng suối Bạc nè:

Đến Suối Vàng là cả không gian mênh mông, lãng mạn và đầy chất thơ. Nơi đây có nét gì phảng phất như Thung Lũng Tình yêu. Nếu đem so sánh TLTY giống như tình yêu đang độ nồng nàn thì nơi đây lại như tình yêu tuổi học trò: nhẹ nhàng mà lưu lại nhiều kỷ niệm

Mình thích chiếc cầu trải đầy hoa hồng này:

bientrang

Thành viên
Mình gặp đôi này từ hôm ở vườn hoa Trung tâm không chụp được tấm nào. May quá hôm nay lại gặp ở đây, chụp lén mấy tấm cho sinh động bộ sưu tập phong cảnh của mình. Hihi