Địa lan rừng Việt Nam - Đốt cháy niềm đam mê.

phuong-cym

Thành viên tích cực
Em này lá biên, nụ thì thấy rồi mà vẫn còn phải dài cổ chờ hoa mới biết có được giải khuyến khích nào không

phuong-cym

Thành viên tích cực
Cám ơn bạn, bão qua Thái bình cũng may cây cối nhà mình không bị thiệt hại gì. hình trên là vườn nhà HUỳnh gần bờ đê nên tan hoang hết, phong lan bị hỏng gần hết, địa lan dưới đất nên đỡ hơn bạn ạ

phuong-cym

Thành viên tích cực
Mấy năm trời lúc cây bé tí chả thấy gì, lớn dần tự nhiên thấy đầu lá có tí biên cứ tưởng mạc biên còi, càng ngày càng không đúng mạc biên, mầm lên sáng, năm nay phụt ra mấy nụ xanh lét thế này chả biết có ra giải rút gì không

longqaz

Moderator
Mấy năm trời lúc cây bé tí chả thấy gì, lớn dần tự nhiên thấy đầu lá có tí biên cứ tưởng mạc biên còi, càng ngày càng không đúng mạc biên, mầm lên sáng, năm nay phụt ra mấy nụ xanh lét thế này chả biết có ra giải rút gì không

Trúng số độc đắc rồi em ơi.

phuong-cym

Thành viên tích cực
Cám ơn đại ca động viên, vẫn còn đang hồi hộp chờ đợi, chả hiểu sẽ ra hoa kiểu gì nữa. Theo phán đoán cá nhân thì chí ít thì cũng được điểm
Thêm 1 ảnh nữa cả nụ

DOVANDINH

Thành viên
Cám ơn đại ca động viên, vẫn còn đang hồi hộp chờ đợi, chả hiểu sẽ ra hoa kiểu gì nữa. Theo phán đoán cá nhân thì chí ít thì cũng được điểm
Thêm 1 ảnh nữa cả nụ
Anh Phương ơi, với thời tiết như năm nay thì nụ này có nở kịp Tết không anh ?

lehoangbn1993

Thành viên
Cả nhà ơi giúp em, cháu xem cây này nó mắc bệnh gì mà cháu cắt lá mãi nó không hết. chú longqaz và phuong-cym giúp cháu với