Đến hẹn lại lên

Kim Khi Tai

Moderator
với dân chơi lan rừng cây trắng kia giá trị bạc triệu ...rất đẹp
Cây đó E được Ông Bạn trên BMT tặng lên chẳng biết giá trị làm sao.
Cảm ơn A đã khen

quá đã... quá sướng.................!
Thank Bạn ghé thăm

Có đổi Lan lấy cây ko Mr tài .... hi hi ... cám ơn đã cho xem lan siêu bông ....
Đổi siêu bông lấy Trang đỏ 5 thân ze? dám hông ta?=))=))=))

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Cảm ơn A đã khen

Thank Bạn ghé thăm

Đổi siêu bông lấy Trang đỏ 5 thân ze? dám hông ta?=))=))=))[/QUOTE
05 thân là cây nào đâu ,quên mất tiêu rùi , để hôm nào có cây " Thất thân sẻ đổi ...:D

Kim Khi Tai

Moderator
Cảm ơn A đã khen

Thank Bạn ghé thăm

Đổi siêu bông lấy Trang đỏ 5 thân ze? dám hông ta?=))=))=))[/QUOTE
05 thân là cây nào đâu ,quên mất tiêu rùi , để hôm nào có cây " Thất thân sẻ đổi ...:D
Đừng có bẫy từ nhe, không thân thì dại gì e đổi=))=))=))

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Cây này là cây đột biến A Thái ah, chỉ khu vực Hòa Long thì hoa mới tốt chứ ở VT cũng k ra nhiều, chủ nhật này A có tham gia Offline k ah?
Anh đã 1 thời chơi lan rừng, nhưng thích sưu tầm hàng đột biến nên hiểu mà, kiếm đc cây đột biến đã khó ( chưa nói đến việc bị lừa bán hàng thường) trồng ra hoa càng khó hơn, nên mình hiểu giá trị của cây đột biến khi ngắm được hoa như thế nào. Chủ nhật này chưa biết có thu xếp được không vì tối nay phải ra sân bay rồi.

Kim Khi Tai

Moderator
Anh đã 1 thời chơi lan rừng, nhưng thích sưu tầm hàng đột biến nên hiểu mà, kiếm đc cây đột biến đã khó ( chưa nói đến việc bị lừa bán hàng thường) trồng ra hoa càng khó hơn, nên mình hiểu giá trị của cây đột biến khi ngắm được hoa như thế nào. Chủ nhật này chưa biết có thu xếp được không vì tối nay phải ra sân bay rồi.
Mong gặp Anh vào Chủ nhật nhé.

ngockien

Super Moderator
Hoa đẹp lắm ,nhìn thấy mê rồi ,không biết sân thượng liệu có chơi được Lan vậy không bạn ? nếu được chắc sắp tới phải quy hoạch lấy một góc :D

Kim Khi Tai

Moderator
Hoa đẹp lắm ,nhìn thấy mê rồi ,không biết sân thượng liệu có chơi được Lan vậy không bạn ? nếu được chắc sắp tới phải quy hoạch lấy một góc :D
Ngoài A thì mùa xuân, mùa thu và mùa đông k có vần đề gì rất thích hợp quan trọng là mùa hè thì phải đủ ẩm cho thì cây mới khỏe k bỏ lá,

ngockien

Super Moderator
Ngoài A thì mùa xuân, mùa thu và mùa đông k có vần đề gì rất thích hợp quan trọng là mùa hè thì phải đủ ẩm cho thì cây mới khỏe k bỏ lá,
Cũng nhiều lần muốn chơi quá mà mình cứ lăn tăn cái vụ mùa hè đó.

Vậy đợt tớ sẽ tìm hiểu xem có anh em nào cũng chơi sân thượng để tham khảo ,cảm ơn Tài nhé :D

Kim Khi Tai

Moderator
Cũng nhiều lần muốn chơi quá mà mình cứ lăn tăn cái vụ mùa hè đó.

Vậy đợt tớ sẽ tìm hiểu xem có anh em nào cũng chơi sân thượng để tham khảo ,cảm ơn Tài nhé :D
Đối với vài giống lan như Den. nắng và Catl. trong này E vẫn cho ra nắng trực tiếp quanh năm cũng chẳng sao, nhưng với lan rừng một số loài như đuôi cáo và chồn này thi k có ẩm là bó lá cây nhìn chán lắm Anh.
Trong miền nam này nhất là khu vực TP. HCM cũng có nhiều AE chơi lan trên sân thượng lắm nhưng chủ yếu chơi Den., Catl. Vanda, và một số loại lan rừng dễ ra hoa thôi.

Anh thử tham khảo trang này coi sao nhé.

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=114746

Kim Khi Tai

Moderator
Đuôi cádo,đuôi chồn mà đòi ngắt trộm kike kìa KKT ơi, người ta có thèm ngắm hoa đâu, nếu là tớ thì tớ bê cả bụi , thấy hợp lý không KKT ?
Ấy chớ, Ngài xui gì mà ác nhơn vậy. đóng cửa vườn luôn cho chắc.=))=))=))