Đất Lành Chim Đậu

bactam

Thành viên tích cực
Trên cây mai nhà mình có một tổ chim ngan tầm tay.
các bác xem chim gì nhé ( chim thật ko đùa )

pitieel

Thành viên Mua Bán
chim bác miệng thì to........ mà ít lông :p. nhờ bác cent phán là chim gì:-??

phongrong_9690

Thành viên
nhìn tổ với nhìn chim em đoán là chim chào mào. vì tổ chào mào bao giờ cũng làm như cái chén, và miệng chào mào con thường có màu trắng, chúc mừng bác :)

bactam

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Đất Lành Chim Đậu

chim bác miệng thì to........ mà ít lông :p. nhờ bác cent phán là chim gì:-??
@};-@};-@};-
chích chòe thì phải bác ơi, bắt nuôi được đó:)):))
chích chèo chỉ làm tổ trong bộng cây .
nhìn tổ với nhìn chim em đoán là chim chào mào. vì tổ chào mào bao giờ cũng làm như cái chén, và miệng chào mào con thường có màu trắng, chúc mừng bác :)
ko phải chào mào . cảm ơn bạn!
Em nghĩ ko phải chào mào.
Chích chòe đó .
chích chèo chỉ làm tổ trong bộng cây . cảm ơn Biên đã xem!
e chưa thấy tổ chích chòe bao giờ, nhưng chắc ăn nhất là ngồi rình chim bố mẹ. kaka
cảm ơn bạn đã xem !

MinhThang

Thành viên tích cực
Có khi là chim sẻ hoặc Chóc quạch. Đất lành chim đậu.
Chuẩn luôn đó.
Chích chòe chỉ làm tổ trong bộng cây, còn chim sẻ làm ổ cây cao, ở Quảng Nghĩa thì chim sẻ chỉ làm tổ trên cây dừa. Nhìn cái tổ sơ sài đó thì chóc quạch là rất có tỉ lệ cao.
Mà BT hỏi đố anh em chứ bác ở đó nhìn chim mẹ là đã biết chim gì rồi.

centimet

Quản lý mới

Cent em bó tay luôn ạ..hihi.
Thấy cái mỏ hong à...khả năng là chim ăn trái cây và côn trùng nhỏ...có thể là chim sáo
@};-@};-@};-

cung kính
Centimet

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Hì, hôm nào phải đến đất này xem thử nó lành như thế nào?
Chim càng ngày càng hiếm, đừng bắt anh, bỏ thêm ít thóc gần tổ cho nó ăn, lớn nó tự bay đi.

xuantruong2012

Thành viên

theo em đây k pải là tổ chim sẻ,chào mào hay chích chòe đâu-vì những dòng đấy nhát người và k bao giờ làm thấp với gần người bao giờ cả.như chòe thì hay làm tổ trên cây cao cây dừa;chim sẻ thì hay làm tổ trên mái nhà trong hộp công tơ điện...nhìn cái tổ này em đoán là dòng chim khuyên hay chim chích bông gì đó;chim sâu hay làm tổ thấp nhưng k đan tổ hiểu này mà nó hay đan vài lá cây lại với nhau để tạo thành tổ
==================================
Hì, hôm nào phải đến đất này xem thử nó lành như thế nào?
Chim càng ngày càng hiếm, đừng bắt anh, bỏ thêm ít thóc gần tổ cho nó ăn, lớn nó tự bay đi.
dòng này k pải là dòng ăn thóc mà là dòng ăn sâu với côn trùng thì đúng hơn,bác cứ kệ nó là ok

TVcoire

Thành viên tích cực
theo em đây k pải là tổ chim sẻ,chào mào hay chích chòe đâu-vì những dòng đấy nhát người và k bao giờ làm thấp với gần người bao giờ cả.như chòe thì hay làm tổ trên cây cao cây dừa;chim sẻ thì hay làm tổ trên mái nhà trong hộp công tơ điện...nhìn cái tổ này em đoán là dòng chim khuyên hay chim chích bông gì đó;chim sâu hay làm tổ thấp nhưng k đan tổ hiểu này mà nó hay đan vài lá cây lại với nhau để tạo thành tổ
==================================

dòng này k pải là dòng ăn thóc mà là dòng ăn sâu với côn trùng thì đúng hơn,bác cứ kệ nó là ok
Ở những nơi cơ quan công sở...Chim sẻ cũng hay làm tổ trên chậu kiểng (Trang,Trắc bách diệp, Hoa giấy...) hai bên lối hành lang...