Đại gia Thanh Hóa làm tường = kính thủy lực

phovanghoe

Thành viên tích cực
Em mới đc nge 1 thông tin, ở TH có 1 đại gia có mảnh đất 5000m2, chơi hàng cây cao 1m2 trở xuống, đều là những cây đẹp quý hiếm khó tìm
Nhưng còn 1 điều quan trọng, tường bao xung quanh mảnh đất đó đại gia này lắp = kính thủy lực, súng đạn bắn ko vấn đề j, các cột nối làm = đá khối.( kính thủy lực loại thường 7tr/m2)
Không biết ae Thanh Hóa có ai biết đại gia này là ai ko? và có vài hình ảnh về khu vườn, về cây cũng như tường bao = kính này ko? xin chia sẻ vơi ae đc k ạ?

MinhThang

Thành viên tích cực
Em mới đc nge 1 thông tin, ở TH có 1 đại gia có mảnh đất 5000m2, chơi hàng cây cao 1m2 trở xuống, đều là những cây đẹp quý hiếm khó tìm
Nhưng còn 1 điều quan trọng, tường bao xung quanh mảnh đất đó đại gia này lắp = kính thủy lực, súng đạn bắn ko vấn đề j, các cột nối làm = đá khối.( kính thủy lực loại thường 7tr/m2)
Không biết ae Thanh Hóa có ai biết đại gia này là ai ko? và có vài hình ảnh về khu vườn, về cây cũng như tường bao = kính này ko? xin chia sẻ vơi ae đc k ạ?
7tr/m2 Triệu hay trăm vậy chú?

phamvanthang

Thành viên tích cực
em ko biết có loại kính thủy lực.biết kính cường lực thôi ạ.và bản lề thủy lực dành cho cửa kính cường lực,nhưng kính cường lực cũng có rất nhiều loại.ví dụ những loại dành cho những nhà làm trung tâm văn phòng cho thuê ở nước ta chỉ là những loại thường,chắc khoảng 1tr/m2 thôi

MinhThang

Thành viên tích cực
Đúng là tin đồn nhảm nhí, kính gì mà đạn bắn không thủng?
==================================
BÁO GIÁ SẢN PHẨM CỬA KÍNH CƯỜNG LỰC

TT
Tên sản phẩm
ĐVT
Đơn giá (VNĐ)
1
Kính temper 4mm
m2
350.000
2
Kính temper 5mm
m2
460.000
3
Kính temper 6mm
m2
550.000
4
Kính temper 8mm
m2
620.000
5
Kính temper 10mm
m2
650.000
6
Kính temper 12mm <2438 x 3658
m2
750.000
7
Kính temper 12mm >3000 x 6000
m2
1.000.000
8
Kính temper 15mm
m2
1.950.000
9
Kính temper 19mm
m2
2.850.000

gadong04

Thành viên
Đã gọi Đại gia thì Không có Đại gia nào mà trong lúc này và cuộc đời đi phô trương vậy cả.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mình chỉ biết kính cường lực chứ chưa có thấy kính thủy lực bao giờ. Giá cường lực 10ly khoảng mấy trăm ngàn/m2 thôi. Càng dày càng đắt hơn nhưng tới 7 triệu/m2 thì có lẽ nó chống đạn được thật. YTrên diễn đàn mình có a Thành danchoi là nhà sản xuất kính ở SH chắc am hiểu về các loại kính này

mitcothu

Thành viên tích cực
Bác này em biết, vừa vào chơi cuối tuần trước xong. Nhà bác này 52.000m2(5,2ha) chứ không phải 5000m2. Rộng như vậy là để sau này làm sân bay tại nhà luôn. Hiện bác này đã nhập 4 chiếc máy bay về VN(hehe không thèm choi oto nữa) nhưng do vướng mắc về thủ tục nên vẫn chưa bay được.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Bác này em biết, vừa vào chơi cuối tuần trước xong. Nhà bác này 52.000m2(5,2ha) chứ không phải 5000m2. Rộng như vậy là để sau này làm sân bay tại nhà luôn. Hiện bác này đã nhập 4 chiếc máy bay về VN(hehe không thèm choi oto nữa) nhưng do vướng mắc về thủ tục nên vẫn chưa bay được.
Mít giới thiệu cho anh bác ấy nhá. Để a đem máy bay a ra gửi chứ nhà a kg có chỗ cho em nó đậu.:-??

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Sao chơi trội dử vậy? Một chiếc máy bay là chi phí kinh khủng mà còn chơi tới bốn chiếc. Ghê thật, Việt nam giờ có nhiều tay giàu không thua gì mấy vua xứ dầu hỏa, ai dám bảo Việt nam nghèo và lạc hậu?

khongthetin

Thành viên
Sao chơi trội dử vậy? Một chiếc máy bay là chi phí kinh khủng mà còn chơi tới bốn chiếc. Ghê thật, Việt nam giờ có nhiều tay giàu không thua gì mấy vua xứ dầu hỏa, ai dám bảo Việt nam nghèo và lạc hậu?
số người giàu như thế lắm bác ơi ,nhìn chung thì còn nhiều người nghèo lắm , ngôi nhà tình thương , tình nghĩa , vượt lên chính mình , ngôi nhà mơ ước , chấp cánh ước mơ .....vv. nhiêu đó cũng đủ hiễu

kimkepy

Thành viên
Đúng là tin đồn nhảm nhí, kính gì mà đạn bắn không thủng?
==================================
BÁO GIÁ SẢN PHẨM CỬA KÍNH CƯỜNG LỰC

TT
Tên sản phẩm
ĐVT
Đơn giá (VNĐ)
1
Kính temper 4mm
m2
350.000
2
Kính temper 5mm
m2
460.000
3
Kính temper 6mm
m2
550.000
4
Kính temper 8mm
m2
620.000
5
Kính temper 10mm
m2
650.000
6
Kính temper 12mm <2438 x 3658
m2
750.000
7
Kính temper 12mm >3000 x 6000
m2
1.000.000
8
Kính temper 15mm
m2
1.950.000
9
Kính temper 19mm
m2
2.850.000
dạ giá của anh đưa ra vẫn cao anh ạ. thường tụi em nhập thấp hơn 25 -> 30 % giá anh đưa ra. tùy loại do các nhà máy như, kính an toàn hải long, kính miền bắc ,kính vạn lộc ,kính đáp cầu v...vv

choivotu

Banned
Cái từ "nghèo và lạc hậu " là xưa rồi chú ơi.

Một người rãnh hổng nói gì, cả đám rãnh mới rối xương...hehehe

[-O<

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Giật cả mềnh. Cứ tưởng mềnh. :))
Đến giờ phút này thì mềnh cũng chưa nghe nói có đại gia nào ở Thanh Hóa chơi như vậy cả. Khi nào có thì sẽ có thông tin cho anh em. Còn vườn cây tầm 1m trở xuống thì cũng khá khá. Của đại gia cũng vài ba vườn. Nhưng chắc họ chưa đến mức chơi trội như vậy.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
dạ giá của anh đưa ra vẫn cao anh ạ. thường tụi em nhập thấp hơn 25 -> 30 % giá anh đưa ra. tùy loại do các nhà máy như, kính an toàn hải long, kính miền bắc ,kính vạn lộc ,kính đáp cầu v...vv
Kính 4-5 ly đã cường lực được rồi hả anh? Mình nghĩ chỉ từ 6ly trở lên mới cường lực được chứ