Đôi Du Nhờ Các Bác Tư Vấn

X.style

Thành viên tích cực
e xin đưa ra ý kiến của mình về cây số 1: anh cắt bỏ cành số bên trái đi, cắt bỏ ngọn hiện tại. trồng dựng đứng lên lấy tay số 2 bên phải làm cành rơi số 1. tay số 3 bên trái sẽ làm cành sô 2, và lấy một chồi từ cành này lên làm ngọn. như vậy sẽ ấn tượng hơn vì thân chính của cây có độ lượn rất đẹp. làm như vậy vừa cao cây mà nhìn thanh thoát mềm mại. ý kiến của riêng e.

hungcuong1979

Thành viên
e xin đưa ra ý kiến của mình về cây số 1: anh cắt bỏ cành số bên trái đi, cắt bỏ ngọn hiện tại. trồng dựng đứng lên lấy tay số 2 bên phải làm cành rơi số 1. tay số 3 bên trái sẽ làm cành sô 2, và lấy một chồi từ cành này lên làm ngọn. như vậy sẽ ấn tượng hơn vì thân chính của cây có độ lượn rất đẹp. làm như vậy vừa cao cây mà nhìn thanh thoát mềm mại. ý kiến của riêng e.
mình mua của chủ trước họ trồng đứng có một cây tử nữa,mua về mình cắt cây tử đi và trồng ngiêng.loại này chậm lớn lắm nên mình chưa dám cắt mạnh tay:D

gadong04

Thành viên
Cây du trên nếu em trông như vậy nên cắt cành phải tạo cànhg mới vặn từ cành đang làm ngọn và nuôi hai tay vuông góc là đẹp hơn nếu cắt lung tung chỉ là cấy phôi mà thôi

hungcuong1979

Thành viên
Cây du trên nếu em trông như vậy nên cắt cành phải tạo cànhg mới vặn từ cành đang làm ngọn và nuôi hai tay vuông góc là đẹp hơn nếu cắt lung tung chỉ là cấy phôi mà thôi
vâng.cảm ơn bác,em cũng định cắt cành bên phải nhưng hơi run tay:D cây này em mới mua được mấy năm, chủ trước họ chốt cành hơi xấu nhưng được cái là cây rất già

cây dưới mai em chụp 4 mặt cho bác bây giờ tối quá em chưa chụp được

senkoboy04

Thành viên
Bác chụp hình hơi mờ, chụp bằng di động ah? Mà không biết sao em thấy cây hơi bẩn phải không, rửa sạch tí cho em nó.

hungcuong1979

Thành viên
cây này ban mua bao nhiêu ,ngoài mình chỉ tầm triệu hơn chút chút thôi cây còn lỗi nhiều,
giá cây mỗi nơi mỗi khác bác ạ,nhiều khi đi mua mà kết thì giá cả không quan trọng,đôi du này em mua 6.5 triệu,cây rất già nhưng thật sự chưa đẹp lắm