Đồ chơi chống trộm cây cảnh siêu rẻ...

luyennguyen

Thành viên
Chào tất cả ACE diễn đàn !

Hôm nay mình muốn giới thiệu đến ACE 1 món đồ chơi nhưng có tác dụng chống trộm cây cảnh hiệu quả.
dụng cụ chuẩn bị gồm có:
-01 lon sữa bò (đã qua sử dụng) hay lon gì cũng được (bằng sắt hoặc nhôm)
-02 thanh tre dài khoảng 15cm (nếu là lon sữa bò). ngang khoảng 15mm
-01 que tre dài khoảng 5cm. ngang khoảng 05mm
-01 que tre dài khoảng 3cm.
-10 đến 20 dây thun buộc đồ.
-01 cuộn dây nhợ câu cá rô (vì phải nhỏ để tránh kẻ trộm phát hiện). độ dài tuỳ theo chổ đặt.

Chúng ta tiến hành làm như sau:
- lấy 02 thanh tre dài buộc cố định và song song với nhau vào lon sữa.
- lấy 02 hoặc nhiều hơn dây thun mắc vào 02 thanh tre đã buộc song song.
- lấy thanh tre 5cm xỏ vào chính giữa dây thun đã mắc vào thanh tre và xoay thanh tre cho đến khi cảm thấy vừa cứng.

- lấy thanh tre 3cm đã được buộc dây nhợ vào chính giữa chêm vào thanh tre đã xoay sao cho thanh tre đã xoay không tra trở lại được. đầu dây còn lại chúng ta buộc vào cây cảnh hay đường đi mà kẻ trộm có thể đi ngang (dự đoán). nhớ đừng buộc quá thấp tránh chó, mèo vướng phải.

Khi kẻ trộm lấy cây cảnh hay đi ngang qua sẽ vướng sợi nhợ kéo thanh tre ta đã chêm vuột ra sẽ gây ra âm thanh thật lớn khiến kẻ trộm hoảng hồn bỏ chạy hay chúng ta dù có ngủ say cũng phải tỉnh giấc.
Chúc ACE thực hiện thành công và đạt hiệu quả nhé!
Nếu thấy được ACE thank mình cái nhé!
cảm ơn ACE vào xem.:-h
:bz ^#(^:bz

hocsinhmaugiao

Thành viên
Thank bạn chia sẽ, hồi nhỏ cũng hay chơi trò này

Sao không nối vào thêm công tắt điện, để vừa có tiếng trống vừa có ánh sáng nhỉ?

luyennguyen

Thành viên
Thanks bạn đã chia sẽ. Đơn giản mà hiệu quả và an toàn.
cảm ơn bạn đã xem
==================================
Thank bạn chia sẽ, hồi nhỏ cũng hay chơi trò này

Sao không nối vào thêm công tắt điện, để vừa có tiếng trống vừa có ánh sáng nhỉ?
đồ chơi và siêu rẻ, nếu thêm công tắc và bóng đèn thì rất tốt nhưng mắc tiền. thời suy thoái kinh tế bạn ơi.
thank bạn đã xem

tranthai162000

Thành viên tích cực
Cái này mình xài rồi nhưng mệt với mấy đứa nhox nó biết mình giăng bẫy cứ cố tình đi qua lại cho kêu chơi hoặc đôi khi con chó chạy qua cũng giật mình.

luyennguyen

Thành viên
Cái này mình xài rồi nhưng mệt với mấy đứa nhox nó biết mình giăng bẫy cứ cố tình đi qua lại cho kêu chơi hoặc đôi khi con chó chạy qua cũng giật mình.
buổi sáng gỡ ra, giăng dây cao hơn 1 tí là ok.
==================================
Thế kỹ 21 rồi chống kiểng tặc bằng tia 'lade' ko hà
đôi lúc cũng cần phải "ôn cố tri tân":-SS

centimet

Quản lý mới
hay quá....đơn giản hiệu quả.

Trôm nay hành sự vào đêm mưa lắm á...

cung kính
Centimet

gato68

Thành viên tích cực
trời mưa đạo tặc làm biếng đi ăn hàng lắm....hihi=D>
Trời mưa là thời điểm thích hợp nhất để ra tay thó nha bạn. Mưa nên đất nhão dễ nhổ cây và đi lại không phải rón rén mà cũng chẳng phải sợ chó (mưa nó cũng kiếm một góc nằm rồi, và cũng mất luôn khả năng trông nhà... chó nhà ai thì em không biết chứ chó nhà em cứ mưa là mỗi con một góc khách vào tận cửa cũng chẳng thèm sủa)

trantruc016

Thành viên
Nhiều khi cỗ điển nhưng vẫn hiệu quả hơn rất nhiều với công nghệ mới... Cảm ơn đã chia sẻ!!!

baoson980

Thành viên
Thank anh,làm nhớ lại thời chơi súng lon cách đây hơn 30 năm....giờ thì không chơi súng lon nữa rồi...

NGVTHUAN

Moderator
Cách này thấy cũng hay hay. Nhưng bọn chộm bây giờ tin vi lắm ,cũng may vườn mình toàn cây xấu hoắc chắc khỏi phải sợ bọn cây tặc rùi hehe.Thanks Anh chia sẽ.