Đóng Góp cho Box Hoa lan

orchcactus

Thành viên
Anh Thuận không tham gia dđ nữa là một mất mát, thiệt thòi với toàn thể ae chơi lan . Rất mong anh suy nghĩ lại.

NaTuan

Quản Lý Viên
Anh đã rời xa sân chơi này , trong niềm nuối tiếc của nhiều anh em trong các lĩnh vực SVC nói chung và bõ hoa lan nói riêng .
Mong một ngày nào đó khi cv ổn định anh lại cũng tham gia với ACE forum này .

Tracdonglai

Thành viên
Mình có ý kiến nho nhỏ. Đó là các box đã quá cũ hoặc nhiều lên tới 1000# thì nên loại bỏ bớt đi để cho dung lượng của diễn đàn không bị quá tải. Thêm vào đó thì Việc sắp xếp lại theo cách hợp lý nhất những kỹ thuật nuôi trồng cũng là điều mà ban quản lý nên nghĩ tới. Trước nhất anh em mới tham gia thì nên đọc những kỹ thuật này trước. Tránh việc hỏi đi hỏi lại nhiều kỹ thuật và bệnh lý. Gây nhàm chán cũng như nhảm diễn đàn.
Trân trọng./.

dancayocap

Thành viên
Thank Bác Tracdonglai; ý kiến của Bác rất hợp lý, nhưng trong tình thế hiện nay BOX LAN đang thiếu Tổng biên tập làm chủ bút điều hành BOX Lan và các topic mang nhiều chủ đề mà trước đây Bác Cù đã khởi xướng, cùng với các ACE yêu lan tham gia chia sẻ xây dựng. Vì thế Ai hiện nay sẽ đứng ra xin Ban Quản trị để "dọn vườn" bây giờ, mà người này lại phải có sự tâm huyết, năng lực về công nghệ thông tin, có sự am hiểu về chơi - chăm sóc - định danh các loài lan, có thời gian để đọc tổng hợp, bốc cục sắp sếp theo từng chủ đề để mọi người truy được dễ dàng nhất quả thật là quá khó và cũng rất mong sẽ có người sớn đứng ra làm việc này cho BOX Lam xum tụ vui vẻ hơn.
Mong ngày mai trời sẽ sáng hơn.

minhphuocythh

Thành viên mới
Mình rất mong box hoa lan ngày càng sôi nổi, thu hút được nhiều người tâm huyết hơn, không còn những vấn đề "ăn - thua" nữa. Mình cũng mong rằng sẽ có nhiều người chia sẽ những kinh nghiệm trồng lan cho những người mới chơi như mình trong thời gian tới. Cho đến thời điểm này, mình đã làm "tàu ngầm" được hơn 1 năm, đối với người khác thì không biết thế nào nhưng riêng bản thân mình thì đã học được rất nhiều điều từ những chia sẽ của các bác, các chú, và các ACE đi trước. Mình xin được cám ơn diễn đàn và tất cả mọi người. Đặc biệt, mình muốn cám ơn bác Thuận - culanluasg - vì những gì bác ấy đã chia sẽ. Dù Bác ấy không còn tham gia box hoa lan nhưng mình vẫn muốn gửi đến bác ấy 1 điều: "Đối với bản thân cháu,với tất cả những gì bác đã chia sẽ -nó luôn là hành trang, là kinh nghiệm giúp cháu bước tiếp trên con đường yêu lan. Cám ơn bác và mong bác sớm trở lại. Chúc bác sức khỏe". Xin lỗi tất cả mọi người nếu có làm phiền!.

hoalandep1234

Quản lý mới
Xin chào ban quản trị! Em rất chân thành cám ơn anh chị em đã tham gia diễn đàn ủng hộ, đề cử. Tuy nhiên, em có đề xuất xin ban quản trị để em thành viên tích cực (Nick xanh) thôi ạ vì kinh nghiệm lan huệ và thời gian em hạn chế.

Em rất sẵn lòng hỗ trợ anh chị em giải đáp các thắc mắc trong phạm vi hiểu biết của mình. BQT có thể pm cho em vào hòm thư gmai của em.

Trân trọng kính chào!

ngockien

Super Moderator
Thật vui quá ,bác Cù đã sắp xếp thời gian sinh hoạt cùng anh em .Thật là một tin vui lớn với anh em box hoa Lan nói riêng ,với anh em diễn đàn nói chung.

Chúc anh thật nhiều sức khỏe.

nhanlk_lk

Thành viên mới
tất cả các vấn đề về kiến thức anh chị đã nêu ,mình đã cố gắng tổng hợp lại một cách rõ ràng và cô đọng nhất ở các topic ,thậm chí có cả topic tư vấn phong lan online và góc dành cho bạn mới chơi lan,công việc còn lại của các bạn chỉ là đọc nó ,chúng ta nên dành chút thời gian để tìm hiểu vậy
cái này hay nè bác Culanluasg, biết thì nhiều nhưng am hiểu tường tận về nó có vẻ hơi khó. nên thắc mắc biết hỏi ai.ủng hộ bác 2 tay nhé