Ý nghĩa nick name của bạn.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Thấy 1 diễn đàn khác có 1 topic rất hay để AE tâm sự về nick name của mình ,tại sao lại lấy tên nick như vậy.......
Mình xin phép mở topic này để AE tâm sự và hiểu nhau hơn qua nick name của từng thành viên ,và cũng để kêu cho chính xác tên nick .

Vd :nick Thang_khung : có dịp gặp hắn ngoài đời mà kêu hắn là Thằng khùng chắc bị đập phù mỏ quá.
Hay chú Hưng người đang có bài viết về "PCTN" rất hay, có nick hqvuhototbung ngồi dịch hoài mà chẳng hiểu nổi ý nghĩa.
Còn bác Centimet tại sao kg lấy Kilomet có phải oách hơn kg ?
..............................

Mời AE

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Mình xin mở hàng luôn. Mình tên thật là Nguyễn Đức Duy nên nick của mình là đảo ngược thứ tự các chữ lại cho nó oách vậy thôi.Thế mà nhiều người cứ gọi mình là Đức.
Mà thường để ý những người dùng tên thật làm nick thì mình thấy đa số cái tôi của họ lớn lắm các bác à,trong đấy có e .:-*

Mình xin mở hàng luôn. Mình tên thật là Nguyễn Đức Duy nên nick của mình là đảo ngược thứ tự các chữ lại cho nó oách vậy thôi.Thế mà nhiều người cứ gọi mình là Đức.
Mà thường để ý những người dùng tên thật làm nick thì mình thấy đa số cái tôi của họ lớn lắm các bác à,trong đấy có e .:-*
===========
Người ta nói cái TÔI lớn quá không khéo sẽ ra cái TỒI.:))8->
Tôi cũng dùng tên thật ...Chẳng lẻ tôi "bị bệnh "này sao????????????:">:">:">

penjing62

Thành Viên Danh Dự
nick của tôi là PENJING 62 do học trò đặt và làm giúp...vì tôi chuyên về tiểu cảnh ,non bộ và sinh năm 1962
tôi thích xài 1 nick là PENJING ...thôi,
- tên tôi là NGUYỄN VĂN NHỞ ,(dấu hỏi ) nhiều người hay viết NHỠ (dấu ngã ) a,e nhà tôi là : NHẮC, NHỞ, NHỚ ,NHÀN ,NHUNG,NHA, NHÂN, NHÃ v v...

Trả lời: Re: Ý nghĩa nick name của bạn.

Còn tui ...Nhìn đời bằng con mắt màu hồng...nhất là thích màu hồng...nên lấy nick ...chantroihong :))
-------------
Bác cứ đeo kính màu Hồng ...bảo đảm MỌI VẬT BÁC NHÌN THẤY ĐỀU MÀU HỒNG.(MẮT XANH ĐẸP VÀ TỰ NHIÊN HƠN MÀU HỒNG"?")

Quí Tài

Quản Lý Viên
Năm 2006 tui có con trai đầu lòng. Lấy cái tên của con làm nick name cho vui. Ai dè giờ gặp nhiều bạn ngoài đời cứ gọi tui là anh Tài làm con trai tui già thêm. :)) Con trai thỉnh thoảng nhìn màn hình lúc tui online thấy cái tên Quí Tài cũng thích thú hỏi chuyện. 8->

Quí Tài

Quản Lý Viên
nick của tôi là PENJING 62 do học trò đặt và làm giúp...vì tôi chuyên về tiểu cảnh ,non bộ và sinh năm 1962
- tên tôi là NGUYỄN VĂN NHỞ ,(dấu hỏi ) nhiều người hay viết NHỠ (dấu ngã ) a,e nhà tôi là : NHẮC, NHỞ, NHỚ ,NHÀN ,NHUNG,NHA, NHÂN, NHÃ v v...
Ráng thêm út nữa chắc có " NHẶN" anh nhỉ :bz

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Nhột nghen cưng.:))

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Cũng không biết cái "tôi" của mềnh có lớn không nữa? :D

Ráng thêm út nữa chắc có " NHẶN" anh nhỉ :bz
Không đâu anh Quí Tài, ráng chút nữa chắc phải đặt là "Nhỡ" đó anh.

DUC GV

Thành viên
Tôi đơn giản,tên Nguyễn Công Đức,ở Gò vấp..nick Duv gv vậy mà nhiều ae nghĩ tôi là giáo viên...hihi..chúc ae vui..

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Năm 2006 tui có con trai đầu lòng. Lấy cái tên của con làm nick name cho vui. Ai dè giờ gặp nhiều bạn ngoài đời cứ gọi tui là anh Tài làm con trai tui già thêm. :)) Con trai thỉnh thoảng nhìn màn hình lúc tui online thấy cái tên Quí Tài cũng thích thú hỏi chuyện. 8->
E cũng giống anh. Hồi xưa sanh ra thằng Cục Xương, đặt tên khai sinh là Nguyễn Lê Nguyên. Khi mở công ty đặt tên là Công ty TNHH Lê Nguyên thì bị bác vì trùng với 1 doanh nghiệp khác mất. Tức khí đặt tên cty là Công ty TNHH Tùng Heo thì bị bác luôn vì họ bảo đụng đến thuần phong mỹ tục gì đó. Nghĩ tới nghĩ lui hoài thôi ghép 2 cha con lại thành cái tên Tùng Nguyên như bây giờ. 50% anh em trên diễn đàn cũng hay gọi mình tên Nguyên luôn. Hehehe

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Nhancuibap = Lê Thành Nhân + Cùi Bắp (tự nhận mình là cùi bắp như 1 anh thầy giáo ở Hồng Ngự, Đồng Tháp đã phán ==> nhớ hơi dai)

choivotu

Banned
Bẩm, nick hồi đó của em là CỦ CHUỐI , viết tắt là CC, nhiều người nghĩ CC= Con Cu
CC= Cây Củi, có người lại nghĩ CC là Con Chó, kakaka nên em bỏ luôn cho lành ạ.

:))

orchcactus

Thành viên
Đơn giản vì hồi nhỏ học phổ thông thì thích trồng xương rồng (cactus), lấy vợ rồi thì thích phong lan (orchid) nên khi tham gia 4r chủ yếu học hỏi về phong lan nên lấy nick là orchcactus. (Giờ mà đặt nick chắc có từ bonsai vào luôn quá).

tihonbonsai

Thành viên
Còn njck của e thì vì mới tập chơi nên kinh nghiệm k có, còn ít.
Chưa biết gì về bonsai nên lập nick là tihon thôi.
Tên thật của e là LÊ VIẾT TOẢN. SN 90. GIALAI.

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Cảm ơn các bạn , rất vui biết nghĩa nickname ngồ ngộ .
Tên mình là vũ quôc hưng ,sanh năm cọp , út em mình tên quốc hùng .
Ở xứ này thì hưng , hùng cũng như nhau nên lộn lạo hoài .
hồi trẻ mấy anh em họ gọi mình là hổ tốt bụng , hổ tót bụng (ít nhậu , bụng nhỏ xíu
đặng chạy cho lẹ ).
Vì thế , để khỏi lẫn lộn với cả tỉ quốc hưng ,nên ghép hết vào một cụm hqvuhototbung.