Recent content by phieuphong1812

1. P

Ghép linh sam sh86 lần đầu và tỉ lệ 100%!

Share niềm vui vừa ghép thành công 2 nhánh ls 86 với a e! Đây là sự kết hợp giữa phôi của thay80 ngày 20.06.2013 và nhánh chiết của blackrose, sau khi ghép 15 ngày: Thanks a e đã ghé qua!
  2. P

Nhờ a e chỉ giúp đây là mai chiếu thủy loại gì ạ?

Do ở nhà có 1 cây lá như hình bên dưới, nhưng không biết là giống nào. A e nào biết đây là loại chiếu thủy gì xin chỉ giúp mình nhé! Thanks a e nhiều nhiều! Chúc mọi người 1 ngày tốt lành!
  3. P

Cần tìm giống linh sam lá rí hạt gạo Tân Phú!

Có a e nào biết nơi bán giống siêu rí hạt gạo Tân Phú không? Chỉ mình với. Thanks! Hôm trước có đọc được địa chỉ của 1 a ở Tân Phú hcm có bán mà nay quên mất.
  4. P

Gấp!!!Xin hỏi a e, cây này có phải là Linh Sam không?

Hôm trước mình có mua 1 lô phôi linh sam của 1 a trên diễn đàn. Hôm nay đã phát đọt, ra lá. Mình thấy là nhìn lạ quá, không giống bất kỳ loại lá ls nào mình thấy trên diễn đàn. Lá không phải hình tròn hay dài, mà nhìn giống như chiếc quạt ba tiêu vậy. Xin các a e có kinh nghiệm xem giúp. Nếu...
  5. P

Có nên bỏ chi 1 không? Nhờ anh em tư vấn giúp. Thanks!

Hai cây này mình thấy chi 1 hơi kì kì, có nên bỏ không. Nhờ a e tư vấn nhiệt tình giúp! Về dáng cây nếu có đường binh nào hay thì chỉ giúp mình luôn. Thanks! Cây Tùng la hán: [/URL] Cây Sanh mini: [/URL]
  6. P

Share mọi người cây Mai kịp đón Xuân của mình!

Mình vừa chụp tối hôm nay(08.02.2013). Hoa nở sớm nhưng còn nhiều nụ. Chắc đủ chơi 3 ngày Tết. Công sức của 1 năm chăm sóc,nay đã có thành quả. Vui quá bà con ơi:x! Cám ơn mọi người đã ghé thăm. Happy New Year to everybody!:-bd
  7. P

Mai cúc đón xuân sớm!

Hôm chợt thấy em đi về ngang trên phố. Trong lòng bỗng vui thấy đời như rất lạ.....lalala....
  8. P

Baby Sanh 2 tuổi!

Nhờ a e góp ý chia sẻ giúp.Thanks! Nhánh sanh giâm cành sau 2 năm: Sanh dáng làng: Bằng lăng:
  9. P

Cây bằng lăng!

Xin góp ý chân thành để cây hoàn thiện. Thanks!
  10. P

Cây cần thăng nhỏ nhờ a e góp ý!

Cây này mình tự làm, mong a e góp ý giúp để cây được đẹp. Thanks!
  11. P

Cây cần thăng dáng cao!

Cây chưa hoàn thiện, mọi người góp ý thêm cho mình với,thanks!
  12. P

Cây mai vàng hoành 72 của e!

Mọi người cho nhận xét và góp ý dùm em nhé! Thanks!