Recent content by minhman2484

1. M

Q8-Cần xin bo cúc mai.

Mình muốn xin 1 ít bo cúc mai về ghép thử, các bạn nào có cho mình xin 1 ít bo nhé. Thân. Mình tên Nam 0982 009 880
  2. M

Cây mai bị bệnh nhờ giúp đỡ

Các bác ơi khoảng nửa tháng nay một số lá mai của em bị tình trạng như vậy có xịt thuốc Ortus 5SC rồi mà không hết, nhờ các bác chỉ giúp em với
  3. M

Tỉa bớt lá mai

Các bác ơi cho em hỏi thời gian này có phải là thời gian lặt bớt những lá mai già chưa. Tại vì lá mai của em thấy nó cũng vẫn còn xanh lắm chưa tới nỗi nào.
  4. M

Giúp em sửa lại dáng cây mai này vì nó xấu quá

Các bác ơi chỉnh sửa lại dáng cây mai này với vì em thấy nó quá xấu không chịu nổi nữa rồi. đây là hình của em nó "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL]
  5. M

cây mai bị vàng lá

Xin các bác chỉ giúp em, cây mai của em đang xanh tự nhiên khoảng nửa tháng nay bị vàng lá và rụng, nhưng lá non vẫn ra bình thường, không biết có phải nó bị bệnh gì hay không hay lá bị già rồi rụng, trên thân cây có kiến rất nhiều và ngọn cây có 1 số đốm trắng nổi lên giống như mụn rất nhiều.
  6. M

nhờ anh em giúp đỡ

Tôi ở Q8, mới chơi mai khoảng 1 năm nay, có trồng 2 cây mai trên sân thượng nhưng 2 cây mai của tôi ra cành lá xấu quá, khi nào có anh chị nào rảnh chỉ cho tôi cách sửa cành mai với
  7. M

mai chua ra nu

Hiện tại hôm nay là 2/10/2010 mà cây mai của tôi chưa ra nụ, xin các anh em chỉ tôi giùm cho tôi với, mà hiện nay cành là của nó rất tốt, đang ra lá non và cành liên tục. Nam