Recent content by luchuuthanh

1. luchuuthanh

gởi tặng các bạn béo phì.

Bạn đã biết gan lợn không nên xào chung với giá? Không uống sữa bò với các loại quả họ cam quýt…. nhưng còn những loại thực phẩm khác nữa? Và làm sao để dễ nhớ? Mật ong, sữa, sữa đậu nành? Ăn cùng tắc tử - phải đành xa nhau! Gan lợn, giá, đậu nực cười? Xào chung, mất sạch bổ tươi ban đầu...
  2. luchuuthanh

Đẹp mê hồn, côn trùng ngủ trong sương đêm

Khi ánh bình minh đầu tiên xuất hiện, những con côn trùng như là sinh vật đến từ một hành tinh khác khi cơ thể của chúng được phủ đầy sương đêm... luchuuthanh st Con ruồi này gần như đã bị sương đêm phủ kín hoàn toàn cơ thể. Mặc dù vậy nó vẫn ngủ rất say, như thể không có gì xảy ra vậy. Ảnh...
  3. luchuuthanh

cho hỏi về giống ổi này?

hình như là 1 dang dây leo , cần hạt giống, các bác nào biết xin chỉ dùm .thanks
  4. luchuuthanh

Trái này là trái gì?

http://www.youtube.com/watch?v=BSPFEA5BQOI
  5. luchuuthanh

Một phong cách mới

Có bác nào thử cảm giác này chưa nhỉ?
  6. luchuuthanh

Cây linh sam bay ... bay thẳng ...lên trời

Bác vinh và các bác giúp tạo dùm e cây linh sam này nhé , nghĩ hoài mà chả biết làm như thế nào. Xin cảm ơn.:D
  7. luchuuthanh

Lục trên mạng thấy cây linh sam này, các bác xem thử

Vô tính thấy trên mạng mà k nhớ địa chỉ ,thấy đẹp đưa lên cho các bác xem , ai là chủ cây này xin lượng thứ vì post bài mà không xin phép .:D luchuuthanh st
  8. luchuuthanh

Cho e hỏi cây này cây gì vậy các bác?

Cho e hỏi cây này cây gì vậy các bác? thấy đẹp mua chứ chả biết cây gì , các bác giúp em với
  9. luchuuthanh

Cây khế thịnh vượng

Lúc trước tôi có xây nhà ,làm thác đổ ,dưới có hồ cá trên hồ cá có trồng cây NGÂU . các công việc làm đều trắc trở , nhìn kỷ lại gần như trắng tay, tôi chỉ thay đổi bố cục thay cây ngâu bằng cây khế mà công việc khác hẳn , mọi công việc hoàn toàn suôn sẻ , công việc thay đổi tăng chóng mặt ...
  10. luchuuthanh

Cây cẩm thị ,all in one

e mới lấy gốc cẩm thị này về , thấy vừa chơi bon sai, bonsai mini , lủa , tiẻu cảnh hòn non bộ ,xin ý kiến bác vinh và các bác xem sao? thấy có hợp lý không? hình này là 1 phần của vịnh hạ long, mới sưu tầm thấy giống giống,post lên
  11. luchuuthanh

Nhờ các bác tư vấn hộ kéo cành cho cây khế này nha

Chào các bác e mới rinh cây khế này về nhìn cành nhánh bù sù wá, các bác tư vấn dùm e xem kéo chi cho em nó với,:D em cũng chưa biết chọn bên nào là mặt tiền nữa ,giúp dùm em nha
  12. luchuuthanh

Hỏi về bệnh mi và thuốc điều trị

chào các bác, cho e hỏi về một vài loại bệnh của cây mai có kèm hình , không biết bệnh gì , trị ***** thứ thuốc không thuyên giảm, kiểu này em phải về bốc mớ thuốc nam cho nó wá:D , các bác làm ơn giúp em với...
  13. luchuuthanh

Bạch mai ??? mới mua

tui mới mua cây "bạch mai" này, cũng chả biết về cây này chỉ nghe người bán nói:confused:.Nhờ các bác xem hộ ,chỉ biết lúc cưa thân thấy nhựa cây màu đỏ quẹt lên ngửi giống mùi nhựa thông.
  14. luchuuthanh

Còn 2 cây khế đã ghép nhờ các bác tạo dáng giúp em

Còn 2 cây khế đã ghép nhờ các bác tạo dáng giúp em
  15. luchuuthanh

cây mai dáng siêu đang hình thành.

xin mời các bác xem thử