Recent content by langthanggocpho

1. L

hỏi mua hìn non bộ mini

em muốn mua một hòn non bộ mini để trong nhà. Chiều rộng tầm 20-30 cm, cao 20-40 cm tại Hà Nội. Các bác biết ở đâu bán và giá cả như nào không ạ ( giá bình dân thôi ạ :D). Em xin cảm ơn.
  2. L

xin hỏi cách trồng cây trong chậu nhỏ

Em về quê xin được mấy cây lộc vừng con. Vì trồng trên đất cát nên lúc đánh lên bầu đất bị rơi hết. Chỉ còn mỗi cây với hạt, rễ nữa. Em trồng luôn vào chậu nhỏ. Như thế liệu có chết không các bác. Các bác chỉ giúp em cách chăm sóc như nào cho cây sống với. ( để cây ở đâu, tưới nước, phana bón,có...
  3. L

Cây sung bị rụng lá

Em có cây sung nhỏ nhỏ mà cứ mọc được vài lá non là nó bị héo rồi chuyển sang màu đen, xong rụng. Em để trong bóng râm. 1 cây duối nhỏ có 1 vài lá như bị đốm cháy. Bác nào biết cách cứu chữa 2 cấy này xin chi em với. Em xin cảm ơn
  4. L

Hỏi ngu về cây bám đá

Em có mua 1 cây sanh bám đá nhỏ nhỏ ở chỗ Hoàng Hoa Thám - HN. Giờ em muốn rễ nó dài ra, trùm cả đá thì làm như thế nào ạ. Em xin cảm ơn.
  5. L

hỏi về dâm cành duối

mọi người cho em hỏi ngu một chút ạ. Em có dâm thử vài cành duối nhỏ nhỏ vào cát ẩm( cành ko phải rễ ạ), trước khi dâm có ngâm N3M. Sau một thời gian thấy nó cũng đâm chồi rồi ra lá. Em nhổ thử lên 1 cành thấy chưa có rễ. Mội người cho em hỏi mấy cành duối như vậy có sống được không ạ. Nếu được...
  6. L

cách làm cho thân cây lộc vừng to ra

Em có 1 cây lộc vừng con, cao chừng 40 cm, chỉ mới có lá, chưa có cành. Em muốn cho cây thấp xuống một chút, thân to ra , với lại có nhiều cành đâm ra thì làm như thế nào ạ. Em cảm ơn.
  7. L

xin hỏi về cách tạo cây duối nhỏ

Em mới tham gia diễn đàn. Các anh cho em hỏi chút ạ. Thỉnh thoảng em có lang thang qua khu Hoàng Hoa Thám- Hà Nội thấy có những cây duối nhỏ nhỏ để bàn được. Em cũng có mua 1 2 cây. Nhưng tính em thích nghịch ngợm nên mọi người cho em hỏi là làm sao để tạo ra được những cây duối nhỏ có dáng uốn...