Recent content by huyhaik8

1. H

Chia sẻ nhờ anh em tư vấn

Từ lâu tôi đã nghe về chó Phú Quốc, cũng đã nhờ mua 1 chú 2 tháng tuổi về nuôi nhưng chẳng được bao lâu thì en nó bỏ mình mà đi. Hôm rồi tình cờ biết được nhà chị Dậu bán cả con và chó, í quên bán cả chó mẹ và chó con được 08 ngày tuổi. Mừng quá nên dước cả mẹ con nó về luôn. Chia sẻ cùng anh...
  2. H

MCT cần giúp đỡ.

Em ở ngoài Bắc đang tập tành chơi mct, mới sưu tầm được cây phôi nhỏ này nhờ ACE trên diễn đàn giúp đỡ, xác định mặt chính và hướng đi của cây, nếu bác nào vẽ phác thảo giúp em càng tốt, cảm ơn ACE nhiều!
  3. H

Xin tư vấn cây Tùng La hán

Em có cây tùng này nhờ các bác tư vấn: - Phương án 1: Giữ nguyên thế Phụ tử. - Phương án 2: Cắt ngọn chuyển sang thế Mẫu tử ( như hình 3) - Phương án 3: Cắt bỏ thân, chơi cây mini như hình 2 ( Vì cây có tử rất đẹp). Mong được sự chỉ giáo. Cám ơn nhiều!
  4. H

Bạch tuyết mai

Nhờ anh em góp ý cách chăm sóc để cuối năm có cây mai đẹp chơi tết, cám ơn anh em đã ghé thăm!
  5. H

Tùng La Hán

Có cây Tùng La Hán khoe cùng anh em!
  6. H

Trà Phúc Kiến thành phẩm

Em có cây trà phúc kiến mini thành phẩm nhờ anh em góp ý. Cám ơn!
  7. H

Tùng La hán 3 tay 1 ngọn

En xin chào các pro! Em mới mua cây tùng La hán này, nhưng không hiểu tại sao người chơi trước lại để 3 tay một ngọn. Điều đáng nói là tay 3 lại chồng hẳn lên tay 1! Các pro giúp em nên bẻ tay 3 lại và nuôi thêm tay 4, hay cắt đỡ một tay đi mà cắt thì nên cắt tay nào? Các pro cố gắng giúp em...
  8. H

Cây sanh trực.

Em mới mua cây sanh này nhờ các pro trên diễn đàn giúp đỡ và chí giáo cây này phải cắt chuyển như thế nào. Cây tuy già, đế đẹp nhưng em thấy tổng thể cây có gì đó không ổn. Các bác cứ ném thật lực, vì là người mới học chơi nên em rất cầu thị và chân thành cảm ơn!
  9. H

Tùng La hán

Em xin chào các Tiền bối! Hôm trước em có mua được cây tùng này mà không biết là tùng gì, Thân cây chưa già, không đẹp lắm nhưng lá của nó rất nhỏ và đẹp. Cũng vì "bồ kết" cái lá nên mới mua cả cái cây! Lá của nó em có vật so sánh là lá của cây tùng la hán thường . Các tiền bối cho em hỏi đây là...
  10. H

Chờ xem bóng đá.

Thư giãn chút các bác. Em có câu đố nhờ các bác giúp đỡ: 1 - Ai là người Việt nam đâù tiên lên mặt trăng? 2 - Vụ ly hôn đầu tiên trong lịch sử Việt nam? Tài sản và con cái của họ được chia chác như thế nào? Cảm ơn các bác! 8-}8-}8-}8-}8-}
  11. H

Không biết cây gì!

Thấy mọi người up quá trời, mình chẳng có cây gì, đành up cây này mong ACE cho ý kiến. \:D/=))\:D/=))\:D/=))
  12. H

Vừa lên đá hôm qua

Có cây sanh vừa lên đá, các bác ném thêm mấy cục nữa nhé!
  13. H

Cây sanh mới mua

Em là người mới chơi cây chưa có nhiều kinh nghiệm, mới mua cây sanh này, mong các bác ném đá.