Triển lãm SVC kỷ niệm 750 năm Thiên Trường-Nam Định, những hình ảnh mới nhất

baunghiathang

Thành viên
Trả lời: Triển lãm SVC kỷ niệm 750 năm Thiên Trường-Nam Định, những hình ảnh mới nhất

them mấy hình mọi người bình luận

niềm đam mê ...ngai chi vất vả nghi chút thôi mẹ con ta lai hành trình

Quí Tài

Quản Lý Viên
Trả lời: Triển lãm SVC kỷ niệm 750 năm Thiên Trường-Nam Định, những hình ảnh mới nhất

Woh sanh quái quá ! Đa dạng kiểu dáng

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Đúng là bộ gốc đẹp thiệt...
Về chiều cao tổng của cây mình quan tâm là vì định lên khay cho cây sanh ở nhà. mà lên khay tất sẽ có dịp đễ vận chuyển....
Nếu khoảng 4m thì khi cẩu lên xe cẩu thì chiều cao từ mặt đường đến đĩnh cây rất cao di chuyển khó . Còn nếu cẩu lên xe thớt sàn thấp thì chắc ổn. Không biết cây sanh trên khi vận chuyển có phức tạp không nữa ^#(^
nhưng dù sao nó cũng đã chuyển đến được thì chuyển về được. ... :-bd
Cám ơn thông tin của anh

Hi hi dù phong cách nào đi nữa thì cũng cần có sự cân đối chứ mất cân đối quá cũng không đẹp. Xem ra dịch vụ xe cẩu kèm thú chơi cây nặng cũng có thu nhập không ít nhỉ. :bz
Chúc vui
Tks
Đúng là DV vận chuyển có lúc khiến giật mình đó anh, có lần em hỏi thuê tặc phoọc chuyển 2 cây quãng đường khoảng 500 km có qua mấy cây cầu giá vc chủ xe phoọc đề nghị 50 triệu
ngay năm ngoái đó anh ... giá vận chuyển tỉ lệ thuận với giá trị cái cây nữa
Đúng là nhìn cây nhỏ chậu lớn ko đẹp :-bd

NaTuan

Quản Lý Viên

Đúng là DV vận chuyển có lúc khiến giật mình đó anh, có lần em hỏi thuê tặc phoọc chuyển 2 cây quãng đường khoảng 500 km có qua mấy cây cầu giá vc chủ xe phoọc đề nghị 50 triệu
ngay năm ngoái đó anh ... giá vận chuyển tỉ lệ thuận với giá trị cái cây nữa
Đúng là nhìn cây nhỏ chậu lớn ko đẹp :-bd
Giữa chậu và cây cần kết hợp sao cho nó hài hòa mới đẹp.

NDCan

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh Đức nhiều.dạo này khỏe không anh?

ntlam

Thành viên

Anh Tuấn cho hỏi chiều cao tính từ đáy chậu lên đĩnh cây khoảng bao nhiêu vậy ?
Theo anh tuổi cành của cây này khoảng bao nhiêu năm? Vì thấy thân gốc to nhưng cành không to lắm
Tks
cây này e nhìn hình như là của công ty trong khu công nghiệp hòa xá thì phải ko biết có đúng ko anh

phamvanthang

Thành viên tích cực

Sao em nhìn mấy phôi rễ lồm ngồm chán thế.hải hậu sắp có nền công nghiệp nặng rồi

vuvanduc

Quản lý mới

Sao em nhìn mấy phôi rễ lồm ngồm chán thế.hải hậu sắp có nền công nghiệp nặng rồi
Híc! có từ mấy năm nay rùi Thắng ạ>:),
==================================
TC này hay quá, anh có nhớ nó của đơn vị nào không?
Của hội SVC TP Nam Định anh Dũng à
Cảm ơn anh Đức nhiều.dạo này khỏe không anh?
Cảm ơn Cần hỏi thăm, vẫn phình phường=))

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Rất nhiều cây to cở này thì khu đất triển lãm phải rộng kinh khủng, mườn tượng đế việc di chuyễn cây từ nhà đến khu triển lãm, xong lại phải vận chuyễn về thật là khiếp

hungbonsai

Thành viên tích cực

Rất nhiều cây to cở này thì khu đất triển lãm phải rộng kinh khủng, mườn tượng đế việc di chuyễn cây từ nhà đến khu triển lãm, xong lại phải vận chuyễn về thật là khiếp
to qua vc ko theer tránh khỏi bể cạnh ,nên chậu to đó bên goc phải làm một miếng rồi đó chú xuân ,chuyện vận chuyển cây to lúc nào mà có cây to thế nào cũng có vài cái bể cạnh là đều khó tránh khỏi ,ko bị chậu này cũng bị chậu kia

MinhThang

Thành viên tích cực

Nhiều cây mê quá.

lamthienvu

Thành viên mới

Hải Hậu - Nam Định nổi tiếng cây sanh phôi nhỉ??
Cảm ơn chủ thớt có những bức ảnh chi tiết và đẹp, để anh em mở rộng tầm mắt, nhiều cây rất đẹp.
Hầu như toàn cây có tuổi, và to cả nhỉ, không thấy cây nhỏ hay tiểu cảnh mấy nhỉ????

anhtuan1976

Thành viên
Re: Trả lời: Triển lãm SVC kỷ niệm 750 năm Thiên Trường-Nam Định, những hình ảnh mới

cây này e nhìn hình như là của công ty trong khu công nghiệp hòa xá thì phải ko biết có đúng ko anh
Nhiều cây khủng quá.......... và cây này nữa ,hình như trước nó được trồng vào chiếc thuyền thúng thì phải ???? Thanks anh em đã chia sẻ.

NaTuan

Quản Lý Viên

Chắc rộng khoảng mười mây ha bác . Cây lớn nhất nghe họ nói ở Nam Định không có cẩu để cẩu được nó , vì thế họ phải gọi cẩu từ Ninh Bình đến cẩu , thấy bảo một lần như vậy tốn mất 3000 Mỹ kim đó bác .

Người Hải Hậu còn nói vậy , thì những cây trên chuyển đi đâu . Vậy mà vẫn hét kinh thiên đông địa đấy.

trongquoc1978

Thành viên

Mỗi vùng miền có những nét nghệ thuật riêng về cây cảnh, nhìn chung rất đẹp. Cảm ơn anh đã chia sẽ

phamvanthang

Thành viên tích cực

Anh Tuấn cho hỏi chiều cao tính từ đáy chậu lên đĩnh cây khoảng bao nhiêu vậy ?
Theo anh tuổi cành của cây này khoảng bao nhiêu năm? Vì thấy thân gốc to nhưng cành không to lắm
Tks
Anh Đức vao xác nhận xem cây này đã to bằng cây long của bác Định Hải lý chưa.em nghĩ ko to bằng đâu nhỉ.và cũng ko đẹp bằng nưa.tiếc là cây ko thề mang đi đươc để mọi người cùng xem

vuvanduc

Quản lý mới

Khu vực này là bãi xe nên rộng lắm chú ạ, có những cây phải dùng đến loại cẩu hạng nặng mới chuyển được

Chắc rộng khoảng mười mây ha bác . Cây lớn nhất nghe họ nói ở Nam Định không có cẩu để cẩu được nó , vì thế họ phải gọi cẩu từ Ninh Bình đến cẩu , thấy bảo một lần như vậy tốn mất 3000 Mỹ kim đó bác

to qua vc ko theer tránh khỏi bể cạnh ,nên chậu to đó bên goc phải làm một miếng rồi đó chú xuân ,chuyện vận chuyển cây to lúc nào mà có cây to thế nào cũng có vài cái bể cạnh là đều khó tránh khỏi ,ko bị chậu này cũng bị chậu kia[/
Đã ăn chơi thì sợ gì mưa rơi anh em nhỉ:))

vuvanduc

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: Triển lãm SVC kỷ niệm 750 năm Thiên Trường-Nam Định, những hình

Nhiều cây mê quá.
Nhìn trực tiếp còn phê hơn nữa bác Thắng à
Hải Hậu - Nam Định nổi tiếng cây sanh phôi nhỉ??
Cảm ơn chủ thớt có những bức ảnh chi tiết và đẹp, để anh em mở rộng tầm mắt, nhiều cây rất đẹp.
Hầu như toàn cây có tuổi, và to cả nhỉ, không thấy cây nhỏ hay tiểu cảnh mấy nhỉ????

Có nhưng không nhiều bạn ạ

Nhiều cây khủng quá.......... và cây này nữa hình như trước nó được trồng vào chiếc thuyền thúng thì phải ???? Thanks anh em đã chia sẻ.

Cái này thì mình chịu, chưa kịp hỏi rõ nguồn gốc:-bd
Mỗi vùng miền có những nét nghệ thuật riêng về cây cảnh, nhìn chung rất đẹp. Cảm ơn anh đã chia sẽ
Cảm ơn bạn! mời bạn ly cà phê sáng~O)

vuvanduc

Quản lý mới

Anh Đức vao xác nhận xem cây này đã to bằng cây long của bác Định Hải lý chưa.em nghĩ ko to bằng đâu nhỉ.và cũng ko đẹp bằng nưa.tiếc là cây ko thề mang đi đươc để mọi người cùng xem
Mỗi cây mỗi vẻ mà Thắng, cây Long đó mà đưa đi thì còn nói chi