Hội ''Đồ Xưa''

phamvanthang

Thành viên tích cực
cái bên phải đẹp thật, giá trị 2 cái ngang nhau hay chênh lệch bác chủ, à bác Bin đèn dầu cũng rất nhiều đó ;))
hai cái 1 trên 1 dứoi bác ạ.cái trên đắt hơn chút.còn cái băng phale ko giá trị lắm.bữa nào rủ bác bin mở hội đèn dầu mới được
==================================
ngắm vài cái nữa nhé bác

phamvanthang

Thành viên tích cực
mắt do chất liệu đá ngọc hay vì lý do gì khác bác nhỉ?
đá thì bình tj hường bác ah.giá tri nhất là chóa đèn là phần trên cùng,tiếp đến là bầu đèn là cái đựng dầu.có cặp chóa giá trị tơi 150tr

longga

Thành viên tích cực
Đế đèn được làm từ đồng nguyên chất. Tay cầm trên thân đèn bằng đá. Bầu đèn được làm bằng thủy tinh crystal rất dày. Máy đèn (dùng để điều chỉnh độ cao thấp của bấc đèn) của Pháp sản xuất có ký hiệu riêng của hãng, trên núm vặn cũng có ký hiệu của hãng sản xuất, còn chóa đèn và phần trên cùng có gì đặc biệt mà có giá cao vậy bác chủ? thanks

trung779

Thành viên
b.Bin chạy xe ôm đường dài rồi, nếu không thì cũng đắc show lắm Long ơi.
hai cái 1 trên 1 dứoi bác ạ.cái trên đắt hơn chút.còn cái băng phale ko giá trị lắm.bữa nào rủ bác bin mở hội đèn dầu mới được
ngắm vài cái nữa nhé bác

đụng phải thần đèn rồi.

phamvanthang

Thành viên tích cực
Ui trời.gặp cao thủ.choá đèn lam bằng thuỷ tinh thôi.choá đèn giá trị hay ko do mầu của nó.nó được hấp hoặc pha mầu trực tiếp vào thuỷ tinh trước khi thổi.tương ứng với nó là thời gian sản phẩm đươc ra lò.và còn do sản phẩm đó có hiếm hay ko.và giờ em được biết hiếm nhất là choá đèn màu da báo.

trung779

Thành viên
bửa trước có một cái bể ống khói, nhờ b.Bin mua 2 tháng mới có . giờ mới gặp được thần đèn.

phamvanthang

Thành viên tích cực
b.Bin chạy xe ôm đường dài rồi, nếu không thì cũng đắc show lắm Long ơi.

đụng phải thần đèn rồi.
Như em được biết là nhà em là cơ sở duy nhất ở VN sản xuất đèn dầu,hiện tại đang cung cấp cho các của hàng từ HN đến các lái buôn ở TÂY NB

trung779

Thành viên
em cùi bắp tập bơi, học hỏi nơi các bác là chính, chờ ngày mai xem đồ của bác tiếp vậy ;))
đừng ém hàng hoài show ae coi đi Longga.
trong khi chờ Longga mời ae xem tạm Quốc hoa của em nhé, cùi cùi tại không chùi.

mời các bác xem cho ý kiến giùm, đồ gì, đặc biệt bao nhiêu tuổi.

Nhật_Thành

Thành viên Mua Bán
Góp vui với các bác tí nữa.tính em thích sưu tập mấy đồ linh tinh.Thời này ko biết có ai dùng cái điện thoại này ko nhỉ.em thì vẫn hoài cổ.cái này chẳng cổ cũng chẳng xưa,chỉ vài chục năm thôi
Cái này còn alo được k? Giao lưu với Nhật_Thành được K?