Linh sam liễu rũ ra hoa buổi tối

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Chiều tối nay đi họp về, mệt le lưỡi heo ra luôn. Trên đường lết cái thân heo lên cầu thang thì nhìn thấy em linh sam này hoa vẫn còn hơi tươi. Mà sáng mai lại đi công tác ở Buôn Mê Thuột nữa nên lại lôi em nó lên phòng ngủ (cho mát và khỏi muỗi) tỉa từng chiếc lá để chụp lại hoa. Sau hơn 3h đồng hồ cắt từng chiếc lá thì e nó thế này đây. Cả nhà xem nhé.:x
Đây là em nó lúc vặt lá được 15p, sực nhớ nên ngừng lại chụp hình hiện trạng

Mặt tiền em nó thì lại ít hoa

Mặt sau thì nhiều hoa hơn

Cận cảnh 1 chùm rũ

Update hình dạng mới ngày 13-3-2013

hungbonsai

Thành viên tích cực
lũa ghép hả anh tùng ,lúc ngủ làm cây rủ ,anh tùng thức khua làm cây luôn hả anh ,

tranbac

Thành viên tích cực
Cây đẹp quá...Nhưng em nghe nói ls làm rủ lf k khả thi lắm vì sau nàu tháo dây nó sẽ ngổng hết lên :D

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Linh sam ít thấy ai chơi rũ vậy mà a làm cây này hay quá.Mấy hôm nay a bận hèn chi thấy a ít online .Chủ nhật tuần này còn bận kg a?e định ghé a chơi.

linhsamquai

Thành viên
Chiều tối nay đi họp về, mệt le lưỡi heo ra luôn. Trên đường lết cái thân heo lên cầu thang thì nhìn thấy em linh sam này hoa vẫn còn hơi tươi. Mà sáng mai lại đi công tác ở Buôn Mê Thuột nữa nên lại lôi em nó lên phòng ngủ (cho mát và khỏi muỗi) tỉa từng chiếc lá để chụp lại hoa. Sau hơn 3h đồng hồ cắt từng chiếc lá thì e nó thế này đây. Cả nhà xem nhé.:x

Cận cảnh 1 chùm rũ
Cây duyên quá anh :-bd

sumalo

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Linh sam liễu rũ ra hoa buổi tối

Cây đẹp quá...Nhưng em nghe nói ls làm rủ lf k khả thi lắm vì sau nàu tháo dây nó sẽ ngổng hết lên :D
- Khỏa thân vặt lá là nó đã ngỗng lên rôi bác à =))
- Cây rất duyên, đúng là bác Tùng chuyên gia sưu tập nhiều cây ls đẹp!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
lũa ghép hả anh tùng ,lúc ngủ làm cây rủ ,anh tùng thức khua làm cây luôn hả anh ,
Lũa ghép Hùng ơi
==================================
hấp dẩn quá anh ơi , em tghaay1 vô cái chậu hình tô nó đúng bài hơn đó anh thank anh chia sẻ
Vậy bạn tặng mình cái chậu nhé. Chậu bị rớt mất 1 chân rồi đó mà vẫn chưa có chậu khác để thay đây8-X
Chính xác. Đã rất chiêm nghiệm về điều này. Nhưng lỡ thích em...Liễu rồi. Cứ để dây liên tục vậy
làm riêng 1 chậu ovan đá mỏng cho em này nha đại ca
Chậu đá thì để những cây đẳng cấp đã thằng em. A đg ở BMT. say rồi. mở máy nói dóc tí thôi

Cận cảnh 1 chùm rũ

cứ lôi lên phòng ngủ là phải lột sạch.
hãi anh trai quá hixxx!!!!!

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Em thích mặt sau hơn ... Nhưng mà em hỏi xíu . Bình thường linh sam ra hoa buổi tối là héo à ???

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Linh sam liễu rũ ra hoa buổi tối

- Khỏa thân vặt lá là nó đã ngỗng lên rôi bác à =))
- Cây rất duyên, đúng là bác Tùng chuyên gia sưu tập nhiều cây ls đẹp!
Hehe. Chính xác đó bạn. Những chỗ kg có dây là nó ngổng lên liền. Mình có 1 cụ thác đổ già nua, chi răm ra đã to bằng đầu đũa. Nhưng tháo dây ra nó vẫn cứ ngổng ngổng lên. thỉnh thoảng phải dằn lại tàn.
Vặt lá xong cảm giác thế nào tungnguyen? sướng ?
Cảm giác...mỏi tay và mờ mắt. Vì kg dám vặt bằng tay vì sợ nó động mạnh rụng hết hoa. Phải lấy kéo cắt từng em lá. Sao lúc đó liên nhẫn thế kg biết a ạ.
cứ lôi lên phòng ngủ là phải lột sạch.
hãi anh trai quá hixxx!!!!!
Hihihi. Vì khu nhà a đang ở còn thưa người. Nên buổi tối nhiều muỗi lắm. Vào phòng làm cho đỡ bị muỗi chích và để...trông thằng ku
Em thích mặt sau hơn ... Nhưng mà em hỏi xíu . Bình thường linh sam ra hoa buổi tối là héo à ???
Nếu để ngoài nắng thì thông thường hoa linh sam chỉ nở từ sáng sớm đến 9-10h sáng thôi bé :mad:) à. Sau giờ nó thì nó héo và kg còn tiết hương thơm nữa. Riêng em này sao tự nhiên nó còn tới tối đó chứ. Hơi héo héo tí