Thư chào tạm biệt diễn đàn CCVN. COM của Bonsainghiepdu.

Status
Not open for further replies.

sieuli

Thành viên tích cực
không chỉ mình "bonsainghiepdu ", mà còn nhiều người nữa ...!!! đang là nạn nhân của "nhân vật " lớn tuổi mà xấu tính này !
thật đáng xấu hổ ...![-X[-X[-X

thanhbinhvnpt

Thành viên

sieuli

Thành viên tích cực
Đang xem: 43 (40 thành viên và 3 khách) ‎sieuli, ‎thailaipc, ‎Ngac_Nhien_Chua, ‎Mr.chung, ‎HAOSUCU, ‎thanhbinhvnpt, ‎linhz50, ‎xaroi0303, ‎leminhtoanku, ‎NÔNGDÂN, ‎haokiet, ‎VUTIENTHANH, ‎soncm, ‎doanvanduc, ‎coleenhot_1103, ‎DUC_NGHIA, ‎RatThichBonsai, ‎????????...........(BỐ GIÀ).......???????, ‎laothinh, ‎dragon081188, ‎pkimduc, ‎LêNgọcTân, ‎lehoaian, ‎tvthinh, ‎trinhvanphung, ‎thaitu005, ‎Huybonsai, ‎tramanh, ‎thienphu, ‎longqaz, ‎doanvunguyen, ‎thuannguyenq1, ‎Lamgiang0373, ‎M79

.....sân chơi văn hoá mà bố làm gì vậy bố .???????

xaroi0303

Thành viên mới
anh không lam gì sai thì kệ người ta nói.diễn đàn này có phải của riêng người đó đâu anh. vui vẻ lên tham gia vào diễn đàn. trong dd toàn nhưng người có sở thích giống nhau rất vui mà anh.

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
Đang xem: 46 (41 thành viên và 5 khách) ‎Ngac_Nhien_Chua, ‎Mr.chung, ‎nguyentrungtuyen, ‎moko, ‎Xichlosg, ‎sieuli, ‎La Hai, ‎cafe_den, ‎DUC_NGHIA, ‎gato68, ‎Hoa Linh Sam, ‎minhkhoi2004, ‎xaroi0303, ‎soncm, ‎coleenhot_1103, ‎BỐ GIÀ, ‎HAOSUCU, ‎leminhtoanku, ‎RatThichBonsai, ‎laothinh, ‎dragon081188, ‎pkimduc, ‎LêNgọcTân, ‎lehoaian, ‎tvthinh, ‎trinhvanphung, ‎thaitu005, ‎Huybonsai, ‎tramanh, ‎thienphu, ‎longqaz, ‎doanvunguyen, ‎thuannguyenq1, ‎Lamgiang0373, ‎M79

nóng quá .....
anh bon sai nghiep du chúng ta vẫn là bạn ....

dù anh ra đi nhưng anh em vẫn nhớ đến anh .

chúc anh may mắn .

ban quản trị diễn đàn lên làm sáng tỏ vụ này cho thành viên diễn đàn an tâm khi tham gia.

chánh những trường hợp như thế này tiếp tục sảy ra.

chúc anh em vui vẻ

BỐ GIÀ

Thành viên
Đang xem: 43 (40 thành viên và 3 khách) ‎sieuli, ‎thailaipc, ‎Ngac_Nhien_Chua, ‎Mr.chung, ‎HAOSUCU, ‎thanhbinhvnpt, ‎linhz50, ‎xaroi0303, ‎leminhtoanku, ‎NÔNGDÂN, ‎haokiet, ‎VUTIENTHANH, ‎soncm, ‎doanvanduc, ‎coleenhot_1103, ‎DUC_NGHIA, ‎RatThichBonsai, ‎????????...........(BỐ GIÀ).......???????, ‎laothinh, ‎dragon081188, ‎pkimduc, ‎LêNgọcTân, ‎lehoaian, ‎tvthinh, ‎trinhvanphung, ‎thaitu005, ‎Huybonsai, ‎tramanh, ‎thienphu, ‎longqaz, ‎doanvunguyen, ‎thuannguyenq1, ‎Lamgiang0373, ‎M79

.....sân chơi văn hoá mà bố làm gì vậy bố .???????

Bố Già đây! Bố Già ko hiểu sieuli hỏi Bố Già chuyện gì?!Bố Già luôn mong muốn mình và mọi người đều sử xự với nhau có văn hóa dù là trên diễn đàn hay ở đâu?Các AE đã hiểu vấn đề sai rồi?
Bonsainghiepdu ko mua cây mà có những lời lẽ khiếm nhã xúc phạm Bố Già.ACE hãy vào topic của maivinhhy phần 4 thì sẽ hiểu thôi mà?

ngockien

Super Moderator
Bonsainghiepdu,mong bạn hãy ở lại cũng anh chị em trên diễn đàn.
Xảy ra những tranh cãi thật là buồn quá,rất mong anh em bình tĩnh và hòa nhã trong ứng xử để mỗi khi đăng nhập diễn đàn chúng ta thấy được cảm giác vui vẻ thoải mái.

Nếu chja tay.thì nój toẹt ra là aj đã chỉ trích bạn.
bạn cứ nói ra ai, và xích mít gì.
nếu trên đây có gia hồ thì BQT disconnect kẻ gia hồ này.
thật ra DĐ như một xã hội thu nhỏ, có người lên đây để chơi cây và cũng có kẻ lên đây để phá rối, dùng từ ngữ hỡ ơi,
nhưng có BQT xử lý mà.
ban quản trị diễn đàn lên làm sáng tỏ vụ này cho thành viên diễn đàn an tâm khi tham gia.

chánh những trường hợp như thế này tiếp tục sảy ra.

chúc anh em vui vẻ
[/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE]
Các bạn thân mến,người buông lời lẽ đe dọa đã được BQT xử lý kịp thời và khóa nick thành viên này.
Đã được thông báo trong http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=658971#post658971

leminhtoanku

Thành viên tích cực
không biết tình hình gì xảy ra . nhưng thật buồn khi anh chia tay với diễn đàn , huy vọng anh sẽ nghĩ lại và chung vui cùng anh em

sieuli

Thành viên tích cực
Bố Già đây! Bố Già ko hiểu sieuli hỏi Bố Già chuyện gì?!Bố Già luôn mong muốn mình và mọi người đều sử xự với nhau có văn hóa dù là trên diễn đàn hay ở đâu?Các AE đã hiểu vấn đề sai rồi?
Bonsainghiepdu ko mua cây mà có những lời lẽ khiếm nhã xúc phạm Bố Già.ACE hãy vào topic của maivinhhy phần 4 thì sẽ hiểu thôi mà?
sieuli cũng mong là mọi người đang hiểu nhầm ...! nếu đúng như vậy tự bố khắc biết ! con không nghĩ là bố lại không biết người có nick ( DH 165 ) .?

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Sặc ...số đt mình hai số cuối lại là 89 mới nhột đây nè,yêu cầu bạn BSND có gì thì nói ra ,tránh gây sự hiểu lầm ace trong dd...thanks!

sieuli

Thành viên tích cực
sieuli cũng mong là mọi người đang hiểu nhầm ...! nếu đúng như vậy tự bố khắc biết ! con không nghĩ là bố lại không biết người có nick ( DH 165 ) .?
Sặc ...số đt mình hai số cuối lại là 89 mới nhột đây nè,yêu cầu bạn BSND có gì thì nói ra ,tránh gây sự hiểu lầm ace trong dd...thanks!
có gì mà hiểu nhầm đây nữa huynh ! mọi người biết cả . chẳng qua không muốn ách giữa đàng tự quàng vào cổ đó thôi !
nick ( DH 165 )...và nick ( TUTHE ) ... cùng 1 số ip ....! chứng tỏ ( DH 165 ) ! là ( TUTHE ) cũng là đệ tử " bố già "....

" bố già " ...còn gì để nói không ạ ?...!!!!

MinhThang

Thành viên tích cực
Đọc mãi mới thấy, chú không trích dẫn luôn cái LINK bài cho khỏi tìm.

Khách quan mà nói đôi khi không có hiển thị tuổi cũng rất bị hiểu lầm. Tuy nhiên trên diễn đàn ảo dù biết hay không chúng ta cũng không nên xưng hô bằng các từ ngữ như bạn bè 1 lứa ngoài đời được. Cách tốt nhất khi ta không biết tuổi tác của nhau thì nên xưng hô với nhau là bạn và tôi.
Anh em cứ để ý sẽ thấy chú Lê Xuân tuy tuổi đáng Cha, chú nhưng khi nói chuyện với tôi và mọi người chú ấy đều gọi là anh.
Qua đây anh em cũng nên rút kinh nghiệm cách xưng hô khi giao tiếp với nhau khi tham gia diễn đàn, để mọi người thân mật gần gũi nhau hơn.

BSND nên xin lỗi BỐ GIÀ 1 tiếng, chắc vì lớn tuổi mà lại bị gọi là .... này nọ nên BỐ GIÀ nóng nói thế thôi, người lớn họ luôn suy nghĩ chín chắn trước khi làm 1 việc gì đó.

P/S: Không biết cháu thấy và nói vậy có đúng như sự việc không? Nếu có gì sai chú bỏ qua nhé!

gato68

Thành viên tích cực
không biết thì không có tội, vậy sao phải xin lỗi. Ở những nơi như thế này ít khi có thứ bậc về tuổi tác nếu không công khai tên tuổi và đã xác định vào những nơi công cộng thì nên tự kiềm chế bản thân mình trước những câu bông đùa xuồng xã... Xét về tuổi tác tự nhận mình già thì không nên có lời nói, thái độ hung hăng thách thức kiểu ngựa non háu đá tưởng mình là anh hùng, đại ca hoành tráng lắm, đi dọa nạt người khác... người xưa nói "gừng càng già càng cay" xem chừng bây giờ tôi đổi lại "càng thối" cũng không muộn.
Những dòng này tôi viết tự cảm nhận riêng tôi. Không tranh luận cùng ai. cũng không lấy bất cứ ai làm mục tiêu đả kích. Tôi viết để ngấm vào thân tôi, lấy đó làm bài học cho mình sau này khi về già chống gậy, cậy cửa lung tung, trúng nhà nào thì trúng [-X

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
có gì mà hiểu nhầm đây nữa huynh ! mọi người biết cả . chẳng qua không muốn ách giữa đàng tự quàng vào cổ đó thôi !
nick ( DH 165 )...và nick ( TUTHE ) ... cùng 1 số ip ....! chứng tỏ ( DH 165 ) ! là ( TUTHE ) cũng là đệ tử " bố già "....

" bố già " ...còn gì để nói không ạ ?...!!!!

\:D/\:D/ đệ phục huynh quá siêu li ah .

cuối tuần đệ đưa huynh đi đốt tiền đổi vàng cho tiệm nha.

BỐ GIÀ

Thành viên
Bố mới tham gia diễn đàn!khi Bố mua phôi tối qua của maivinhhy thì mọi người đã mua hết rồi.Bố nghiện cây nhưng chỉ còn xương sẩu,những phôi đẹp thì AE vô trước đã lấy hết rồi?Bố Già mua sau nên còn gì thì mua nấy!việc này thì ai tham gia cũng đều biết?Bố luôn tôn trọng AE trên diễn đàn. nhưng bon sai nghiệp dư xúc phạm Bố Già rất nặng ...nào là dùng từ ngữ mất văn hoá như"Cha Nội...Hắn...Mua để bán kiếm lời..."mà ko biết tuổi tác ra sao!?hơn nữa Bố Già tôn trọng AE chờ AE mua xong mới vô lượm xương mà còn bị móc méo như vậy?sáng nay Bố Già tìm số điện thoại của bon sai nghiệp dư mà... ko có đăng ký số đt trên diễn đàn?vậy mọi người hãy nghĩ người này là sao?!việc Bố Già mua bán thì ảnh hưởng gì đến bon sai nghiệp dư mà sao lại ích kỷ nhỏ hẹp móc méo tới Bố già chi vậy?mà ko phải từ topic này mà từ những topic trước trong mục bán phôi linh sam của maivinhhy và mua bán bon sai cũng vậy!AE hãy vào xem thì thấy lời nói thái độ câu từ của bon sai nghiệp dư hoàn toàn có ý ko tốt và dùng từ ngữ khiêu khích,ích kỷ,nhỏ nhen hẹp hòi moi móc,châm chọc...Bố Già là sao?
Còn sieuli hỏi Bố Già có biết người mang nick(DH 165 ) thì là sieuli có vẻ chụp mũ và đưa dư luận tập trung chĩa vào Bố Già?!làm sao mà Bố Già mới lên diễn đàn đã biết đc nick của người đó là ai?tên gì?sieuli nói vậy là vì lý do gì vậy??do ghét à?mình có quen biết nhau hồi nào đâu mà ghét?hay là thấy mọi người nói nhiều về Bố Già mua nhiều cây nên...ghét!?người VN mình thường có nhiều định kiến hẹp hòi...thấy mình thua sút hơn người ta...cũng ghét?!...thấy người khác nổi hơn mình...cũng ghét?!...thấy thành đạt hơn mình...cũng ghét?!...xấu xa và nhỏ nhen ích kỷ hơn nữa là ko những ghét mà còn tìm cách tung dư luận nói xấu để hạ danh dự người ta xuống?!hướng dư luận,tạo lên sự bất công mượn tay mọi người qua sự bức xúc để hạ người khác và tự nhiên đưa mình vào hoàn cảnh mà mọi người phải thương hại mình để đứng về phía kẻ yếu là mình đả phá lên án kẻ đàn áp ức hiếp mình?!điều này sẽ gây một mâu thuẫn lớn trên diễn đàn,AE mất đoàn kết,xào xáo lẫn nhau,ko biết sự thật đâu là đúng sai?!nhiều khi lại bị mê muội ko biết đúng sai,phải trái ra sao?thấy dzậy tưởng là mình đc bày tỏ lòng hào hiệp để bảo vệ người yếu?nhưng cuối cùng là bị người ta lợi dụng lòng tốt của mình...chẳng phải là đau lắm sao?Mong mọi người hãy bình tâm xem xét?còn ai đó vì yêu quý Bố Già mà có lời lẽ ko văn hóa với Bon sai nghiệp dư thì chắc chắn là BQT sẽ xử lý thích đáng thôi mà?!còn bon sai nghiệp dư cũng phải nghiêm túc coi lại những lời lẽ phát ngôn vô lễ của mình với Bố Già và công khai xin lỗi Bố Già trên diễn đàn để mọi chuyện đc giải quyết ổn thỏa trong sự tôn trọng lẫn nhau?

Status
Not open for further replies.