"Được và chưa được" sau 2 lần Phú Thọ offline

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Hùng em , anh hiểu tâm trạng của em khi gánh vác một công việc lớn , phải suy nghĩ rất nhiều , chú đang bận tâm anh biết . Hùng ạ anh nghĩ thế này , cũng như anh Chí nói , ngày Xưa chơi cây làm gì có diễn đàn để hỏi để hoc , làm gì có sách báo để đọc , như bây giờ , mượn được quyển bon sai Tầu thì quý như vàng vậy . Ngày nay được giao lưu học hỏi , được trao đổi anh thấy hạnh phúc vô cùng .
Vậy cái gì là nền móng , phải chăng ( tình cảm và niềm đam mê ) phải ko em . Tại sao các cụ ko có các điều kiện như bây giờ mà vẫn có hội , vẫn đoàn kết duy trì đến ngày nay .
Còn chú đưa ra để bàn nội qui , điều đó quí quá ko cái gì thừa cả , hội thực hiên trên tinh thần tự nguyên và có nội qui điều đó càng gắn chặt nhau hơn , vậy cũng ko cần đi sâu quá vấn đề này . chỉ cần chú bám sát nội dung CỦA HT lƯƠNG NGỌC KhiÊM đưa ra là tốt rồi
Anh nói thêm thế này nhé cũng ko nên dặt ra vấn đề nặng nề quá , em út Thu nói đÚng ĐẤY . Anh tin tưởng VÀ CHÚC CHÚ với tuổi trẻ lòng nhiệt huyết sẽ vượt qua tất cả .

phovanghoe

Thành viên tích cực
Hùng em , anh hiểu tâm trạng của em khi gánh vác một công việc lớn , phải suy nghĩ rất nhiều , chú đang bận tâm anh biết . Hùng ạ anh nghĩ thế này , cũng như anh Chí nói , ngày Xưa chơi cây làm gì có diễn đàn để hỏi để hoc , làm gì có sách báo để đọc , như bây giờ , mượn được quyển bon sai Tầu thì quý như vàng vậy . Ngày nay được giao lưu học hỏi , được trao đổi anh thấy hạnh phúc vô cùng .
Vậy cái gì là nền móng , phải chăng ( tình cảm và niềm đam mê ) phải ko em . Tại sao các cụ ko có các điều kiện như bây giờ mà vẫn có hội , vẫn đoàn kết duy trì đến ngày nay .
Còn chú đưa ra để bàn nội qui , điều đó quí quá ko cái gì thừa cả , hội thực hiên trên tinh thần tự nguyên và có nội qui điều đó càng gắn chặt nhau hơn , vậy cũng ko cần đi sâu quá vấn đề này . chỉ cần chú bám sát nội dung CỦA HT lƯƠNG NGỌC KhiÊM đưa ra là tốt rồi
Anh nói thêm thế này nhé cũng ko nên dặt ra vấn đề nặng nề quá , em út Thu nói đÚng ĐẤY . Anh tin tưởng VÀ CHÚC CHÚ với tuổi trẻ lòng nhiệt huyết sẽ vượt qua tất cả .
cam ơn a Hoàn đã hiểu suy nghĩ của em,để 1 tập thể chơi với nhau lâu dài là khó,mà thêm nữa mỗi ng 1 gu, 1 sở thích, 1 vùng miền, 1 quan niệm... khác nhau để hội tụ với nhau trao đổi niềm say mê với nhau lâu dài càng khó.
Em ko muốn rồi kết cùng cuối cùng chỉ còn lại loanh quanh mấy ae chơi với nhau, còn lại tan rã hết cũng rất tiếc và em muốn tránh niềm đam mê sinh vật cảnh ae PT đi vào con đường đó anh ạ.
Có thể mấy ae mình đã và đang có sự gắn kết liên kết...với nhau nhưng còn lại những ae khác thì có thể là chưa, và cũng có thể nhỏ lẻ...điều đó cũng phần nào thông cảm và hiểu bởi mỗi ng 1 cv, 1 quỹ thời gian nhỏ ko giao thoa đc với những ae còn lại.
ĐK kinh tế hiện tại em chưa đc như mọi ng nhưng tình cảm sự nhiệt tình sự say mê và luôn mong muốn ae Phú Thọ gắn kết bền vững nhiều hơn nữa trước tiên bởi sự nhiệt tình của mỗi thành viên, rồi đến trách nhiệm với nhau nữa a ạ
Dù sao em vẫn luôn đặt niềm tin vào ae PT cũng như niềm tin sự bền vững, hùng mạnh, nhiệt huyết của toàn thể ae chơi cây trên diễn đàn ai cũng như ai đc lâu dài :)>-

thư thu

Thành viên
Tiếng Tây như thế a hiểu làm sao đc Lý ơi X_X
Há há........A Lý lại chơi a PVH roài....
==================================
A PVH đừng lo lắng quá....yêu sức đóa.....há há....:D

hì hì...A PVH ko nên lo lắng quá như vậy....A thấy không?? cả 2 lần gặp nhau, thời tiết dù ko đẹp, lạnh giá....Tại sao mọi người vẫn rất nhiệt tình đến chung vui, và có những ý kiến rất hay, nhận xét bổ ích....Chính điều đó có thể nói ko thể là chỉ theo ngẫu hứng hay đi cho vui được....Mà nhất là mỗi ng lại có gd, cv riêng, bộn bề nhiều thứ phải lo nữa.....Thế nên a hãy từ từ thôi nhé......

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Há há........A Lý lại chơi a PVH roài....
A PVH đừng lo lắng quá....yêu sức đóa.....há há....:D

hì hì...A PVH ko nên lo lắng quá như vậy....A thấy không?? cả 2 lần gặp nhau, thời tiết dù ko đẹp, lạnh giá....Tại sao mọi người vẫn rất nhiệt tình đến chung vui, và có những ý kiến rất hay, nhận xét bổ ích....Chính điều đó có thể nói ko thể là chỉ theo ngẫu hứng hay đi cho vui được....Mà nhất là mỗi ng lại có gd, cv riêng, bộn bề nhiều thứ phải lo nữa.....Thế nên a hãy từ từ thôi nhé......
Lâu thấy em Thu xuất hiện , công việc rạo này ổn chứ em

thegioicayxanh

Thành viên
Mình cũng ở PT, là thành viên mới của d.đàn và cũng chưa có dịp đc tham gia off cùng anh em. Tuy nhiên hy vọng những lần off. sau mình sẽ tham gia cùng ae.
Theo mình, để hội PT đi vào thực chất, trước mỗi lần off, nên cho 1 chủ đề về 1 vấn đề nào đó, để các thành viên chuẩn bị kiến thức, những ai có kinh nghiệm thì đăng ký trình bày, trình diễn kỹ thuật, chủ đề nên hẹp thôi ví dụ chủ đề về cách bẻ / uốn tùng hay chủ đề về cắt giật, tạo dăm trên sanh. Khi đó mọi người mới học hỏi được nhanh, và háo hức tham gia các lần off sau. Khuyến khích mọi người mang cây phôi đi để làm mẫu.
Đó là vài ý kiến nhỏ, mong sớm đc gặp anh em!

ladieubong

Thành viên
Các ae ở các khu vực địa phương, tỉnh khác đã gặp nhau giao lưu gặp rất vui rất thoải mái, PT là nơi chơi cây mới cũng khá sầm uất nhưng tiếc rằng số lượng ng tham gia diễn đàn quá ít,đồng thời lại tản mát các huyện thị khác nhau nên cũng rất khó khăn trong việc tụ hội, sau khi mọi người cùng cố gắng nhiệt huyết, hiện tại ae yêu sinh vật cảnh Phú Thọ trên diễn đàn đã giao lưu gặp gỡ với nhau đc 2 lần, sau 2 lần cá nhân tôi đã rút ra 1 số ưu nhược điểm sau,có j mong đc mọi ng thêm ý kiến để ae Phú thọ đc tồn tại lâu dài hơn thiết thực hơn...
* Được:
-Sự Nhiệt tình: Cả 2 lần off ( 01/01/2012 và 27/01/2012) trời đều mưa gió đường trơn bẩn nhưng ae tham gia thực sự nhiệt tình, mặc dù có thành viên cách đến 70-80km.
- Số lượng :cả 2 lần đều trên dưới 15-16 người, 1 con số không nhỏ nhưng cũng ko phải lớn cho buổi gặp gỡđầu tiên mặc dù tổng số lượng thành viên tham gia trên diễn đàn gần 30 người, cũng như với số lượng người chơi cây toàn PT.
- Thành viên ko tham gia diễn đàn: có thêm bạn bè của các thành viên tham gia diễn đàn đến góp vui và tham gia cùng , điều đó thực là niềm vui khích lệ đáng trân trọng
*Chưa được:
- Chất lượng: ae gặp gỡ nhau mới chỉ chén trà chén rượu thong dong ngắm cây chứ chưa đi vào thiết thực đó là hướng dẫn truyền đạt kinh nghiệm về những vấn đề về cây cảnh,bàn luận rồi thực hành làm cây... Vấn đề này đến lần thứ 3 phải thay đổi so với 2 lần trước.
- Chưa thành lập hội: các thành viên đc phân bố quanh huyện thị PT, cho nên không sớm thì muộn cũng cần có 1 bản thảo quy định quy chế tham gia hội rõ ràng, có BCH hẳn hỏi để duy trì ae chơi với nhau đc lâu dài hơn, gắn bó liên kết ae từng huyện cũng như với các hội khác gần nhau hơn,và có trách nhiệm với nhau hơn.
- Đa số là có niềm yêu say mê cây,chủ yếu là thành viên trẻ nên chất lượng cũng như số lượng cây còn hạn chê,s chủ yếu là cây phôi, chưa đa dạng chủng loại cây...

tạm thời tôi có quam điểm chủ quan như vậy, ae Phú thọ cùng nhau đưa ra ý kiến cần thiết để gây dựng PT đc tồn tại lâu dài thiết thực gần nhau hơn

Anh Hung ạ. Theo Em thì cnf có cả Nguyên nhân chủ quan và khách quan.
Anh Em mới tổ chức cả về kinh nghiệm và cách thức còn chưa nhiều.
Anh Em thi ko Tập trung nên ko tránh khỏi thiếu sót, chưa triệt để.
Quan trọng nhất là Anh E có một sân chơi bỏ ích. Đuọc giao lưu học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm.
Có cơ hội giao lưu phát triển về nghệ thuật và kinh tế.
Tạo sự kích thích tìm hiểu và thực hành của mỗi thành viên.
Em thấy như vậy là khá thành công cho mot Tổ chúc mới họp đuọc 2 lần.

Mình cũng ở PT, là thành viên mới của d.đàn và cũng chưa có dịp đc tham gia off cùng anh em. Tuy nhiên hy vọng những lần off. sau mình sẽ tham gia cùng ae.
Theo mình, để hội PT đi vào thực chất, trước mỗi lần off, nên cho 1 chủ đề về 1 vấn đề nào đó, để các thành viên chuẩn bị kiến thức, những ai có kinh nghiệm thì đăng ký trình bày, trình diễn kỹ thuật, chủ đề nên hẹp thôi ví dụ chủ đề về cách bẻ / uốn tùng hay chủ đề về cắt giật, tạo dăm trên sanh. Khi đó mọi người mới học hỏi được nhanh, và háo hức tham gia các lần off sau. Khuyến khích mọi người mang cây phôi đi để làm mẫu.
Chào bạn Thọ rất rất cám ơn bởi những ý kiến của bạn, hy vọng AE sẽ được gặp mặt một ngày gần nhất.

ladieubong

Thành viên

Rất vui khi có thêm Anh tham gia diễn dàn. hhi vọng sẽ gạp Anh lần off sau

nguyenthanhly

Thành viên
Ae rất hoan nghênh anh.
Lần sau off anh cứ có chân dài đi cùng roài tính, nếu không thì cứ xác định " đại chiến ba trăm chén " với người có tửu lượng thấp nhất trong mấy ae là Hùng huynh, hiệu phovanghoe nhé.
Tiếng Tây như thế a hiểu làm sao đc Lý ơi X_X
Cảm nhận một sức sống đó anh.
Em đang học tiếng tây để giao tiếp với người Việt mà lị. :))

ladieubong

Thành viên
Ae rất hoan nghênh anh.
Lần sau off anh cứ có chân dài đi cùng roài tính, nếu không thì cứ xác định " đại chiến ba trăm chén " với người có tửu lượng thấp nhất trong mấy ae là Hùng huynh, hiệu phovanghoe nhé.
Nề chú Lý có mỗi chân dài thuthu mà ko áp tải được vẩn lớn tiếng thế nhỉ.

thegioicayxanh

Thành viên
Ae rất hoan nghênh anh.
Ba trăm chén thì chắc là mỏi tay lắm nhỉ, PT mình cứ uống xong giật giật 1 cái, giật ba trăm cái chắc là về nghỉ cắt cây mấy hôm.

nguyenthanhly

Thành viên
Nề chú Lý có mỗi chân dài thuthu mà ko áp tải được vẩn lớn tiếng thế nhỉ.
Anh có cơ hội " Nước đục thả câu " còn gì, giờ lại còn ý kiến ý cò. Không cóa lần sau đâu nhen. :D
Ba trăm chén thì chắc là mỏi tay lắm nhỉ, PT mình cứ uống xong giật giật 1 cái, giật ba trăm cái chắc là về nghỉ cắt cây mấy hôm.
Trên Cẩm Khê gọi là " nhổ sắn " đó anh. :))
Ai nhắc đến mềnh thế nhẩy ??? Đang ngủ mà hắt xì .... tỉnh giấc....
Lâu nay tôi thấy ở lòng tôi,
Như có tơ vương đến một người.
Người ấy ... nhưng mà tôi chả nói,
Tôi đành ngậm miệng nữa mà thôi.

Cả nhà cứu em zơiiiiiiiiiiiiiiiiowisiiiiiiiiiiiiiiiii :((

thư thu

Thành viên
Anh có cơ hội " Nước đục thả câu " còn gì, giờ lại còn ý kiến ý cò. Không cóa lần sau đâu nhen. :D

Trên Cẩm Khê gọi là " nhổ sắn " đó anh. :))

Lâu nay tôi thấy ở lòng tôi,
Như có tơ vương đến một người.
Người ấy ... nhưng mà tôi chả nói,
Tôi đành ngậm miệng nữa mà thôi.

Cả nhà cứu em zơiiiiiiiiiiiiiiiiowisiiiiiiiiiiiiiiiii :((

Để em vướt anh nhá !!!!!!!!!

Em có đi làm cây cảnh ko ...Anh đi xin việc cho .:D

Hức.......Như vầy thỳ quanh năm em gái thất nghiệp mất....