Nơi trưng bày các tác phẩm dự thi sinh nhật 10 diễn đàn

trungduart

Administrator
Topic này là nơi nhận tất cả các tác phẩm từ tất cả thành viên khi tham gia diễn đàn (Quản lý- thành viên vip - thành viên)

1. Mỗi thành viên khi tham gia tối đa là 3 tác phẩm (tất cả đều là cây nguyên liệu)
2. Tất cả hình ảnh anh em đưa lên diễn đàn, BQT sẽ sao chép lại 1 bài viết gốc làm đối chứng cho quá trình làm cây.

Nào anh em hãy tự tạo ra cho mình 1 tác phẩm dù xấu hay đẹp cũng là do bàn tay mình tạo ra. Đây là cuộc thi mang tính chất cùng nhau chia sẻ vì vậy xin anh em hãy nghiêm túc trong topic này.

Anh em hãy gửi các tác phẩm của mình tại chuyên mục này thời gian tham dự từ ngày 25-12-2010 và kết thúc ngày 25-3-2011. Cảm ơn

Qui chế cuộc thi:

1. Tất cả hình ảnh chụp phải rõ nét (BQT sẽ xóa và không cần gửi thông báo)
2. Hình ảnh phải là cây nguyên liệu đã xử lý cắt lại
3. Khi tham dự phải cam kết những tác phẩm tham dự, không thay đổi
4. Mỗi người chỉ lập 1 chủ đề và gửi 3 tác phẩm vào.
5. THời gian nuôi và tạo dáng cây là 3 năm kể từ ngày thông báo.

DOQUOCPHONG

Thành viên
Em đăng ký tham gia 3 tác phẩm nghe Đàn chủ nhân chứng vật chứng dưới đây :
1- Cây 1 phôi trang đỏ:

2- Cây 2 phôi Trang Vàng:

3- Cây 3 phôi trang đỏ: Cây này tối về chụp hình bổ sung sau.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Đăng ký cây thứ nhất nha:
cây sam núi thân to bằng ngón chân cái

cây thứ 2 : mct lá trung thân to bằng ngón tay cái

cây thứ 3 :cây linh sam

A69

Thành viên tích cực
Dũng không đưa ra quy cách làm tác phẩm, chẳn hạn như làm đúng bài hay phá cách theo kiểu tự do? có hạn chế chiều cao hay khống chế ở mức độ nào? bonsai có kết hợp kèm đá cảnh? một thân, nhiều thân, dạng rừng? tiểu cảnh?.....để anh em biết mà dể đăng ký.
Mấy lời góp ý nếu không phải thì bỏ qua cho. cảm ơn

Quí Tài

Quản Lý Viên
Dũng không đưa ra quy cách làm tác phẩm, chẳn hạn như làm đúng bài hay phá cách theo kiểu tự do? có hạn chế chiều cao hay khống chế ở mức độ nào? bonsai có kết hợp kèm đá cảnh? một thân, nhiều thân, dạng rừng? tiểu cảnh?.....để anh em biết mà dể đăng ký.
Theo mình tất cả thể loại bạn liệt kê trên đều được hết. Không rõ sau này có phân loại để chấm điểm không ?
Góp ý thêm: Dù thể loại nào đi nữa thì nên khuyến khích làm cây khi thành phẩm thì chủ nhân của nó phải tự một mình bưng bê di chuyển được ( hoặc nặng lắm là 2 người khiêng)

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Không biết cây kim quýt nầy du85 thi được ko bạn DŨNG????????? à mà dự thi ở đâu vậy bạn ?

anhmytg1974

Thành viên tích cực
theo tui, < ko có gì quý hơn độc lập tự do> ae ơi!=D>

giangsuphong1988

Thành viên tích cực
xin tham gia trước một cây và sẽ tham gia nữa
:), phải cố gắng thôi

phôi này hôm bữa chú Hai chỉ cho em xem, em nhìn lồi mắt điếc lỗ tai mà đầu chưa ra đc ý tưởng nào, phải chờ thầy 3 Móm trổ tài thôi!

bonsai99

Thành viên

ưu tiên cho em nhỏ, cây này có dc tính là cây nguyên liệu ko, cây này trồng theo cái đà mà cây đang phát, năm sau chắc sẽ đạt .....giải thôi,=))

soncm

Thành viên tích cực
Tham gia cùng các bạn cho zui.
Mình đăng ký 3 tác phẩm nha.

Tác phẩm 1: [Mai Vàng bán ế]

Tác phẩm 2: [Bùm sụm cũng ế]

Tác phẩm 3: hình sẽ từ từ bổ sung sau nhé.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em xin đăng ký dự thi 3 cây này ạ,

Cây 1: Soan trà:

Cây 2: Lộc vừng:

Cây 3: Sanh:

hihi em đăng kí 2 cây nhé
1/ mai chiếu thủy lá trung nu

3/ trang đỏ ( em này 5 năm nữa ko biết xong không nhưng cứ kéo đủ tàn cái đã :)):)))

sonhnguyen

Thành viên
Sonhnguyen đăng ký tham gia cây Linh sam vừa mua được của phongvubh.
[/IMG]
[/IMG]

Cây và hình ảnh phác họa tương lai 3 năm nữa

su mai

Thành viên tích cực
Sonhnguyen đăng ký tham gia cây Linh sam vừa mua được của phongvubh.
[/IMG]
[/IMG]

Cây và hình ảnh phác họa tương lai 3 năm nữa
Cây phôi này nhìn độc và đẹp quá.........ảnh phác họa cho cây nhìn càng đẹp nửa.@};-

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Cho anh em cái tiêu chuẩn cụ thể đi mấy đàn chủ ơi. Công bố thể lệ, tiêu chuẩn, thời gian, địa điểm, giải thưởng nếu có,... Công bố rõ ràng để thể hiện đẳng cấp diễn đàn chứ

cto-mini

Thành viên tích cực
Cto-mini đăng ký cây tham dự thi ảnh nhen.

Cây 1 : Nguyêt quế lá nhỏ

Cây 2 : Sam trâu của huylng2009 tặng :

Cây 3 : để tìm sẽ bổ sung sau vậy