Khu vườn Bonsai Ngoc Dung .

Bonembo

Thành viên
Hình như bác chủ ở Vươnf Tùng đúng ko ạ , em lươn qua liên tục thấy ảnh quen quen, em ở Rừng Cọ hôm nào cho em vào tận nơi thăm quan bác nhé :)

ngoc_dung

Moderator
Hình như bác chủ ở Vươnf Tùng đúng ko ạ , em lươn qua liên tục thấy ảnh quen quen, em ở Rừng Cọ hôm nào cho em vào tận nơi thăm quan bác nhé :)
Đúng mình ở VT, rất vui được đón, tiếp bạn .

ngoc_dung

Moderator
Mới tầm được cây Sanh nhỏ, chia sẻ cùng a/e.
Bệ làm mỏng kĩ quá, có cần phải vậy không, nhiều chậu vậy mà ko có cái nào mỏng vừa....haizzzz .

Hai mặt đều chơi đc nhé .

locnqa.mh

Thành viên
Chào A. A nhiều cây đẹp quá, Đợt trước qua vườn hội lấy của A mấy cây si nhỏ A nhớ ko,hôm nào E đi HN qua vườn A thăm quan rồi kiếm mấy cái chậu nhe A.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây Tùng cối, mình thử làm theo lối khoe xương, chi, các anh em xem và cho ý kiến nhé .

Cây Tùng nầy nhìn khá ổn (tuy nhiên phần đỉnh cần phải nuôi cho dầy hơn), nên xoay chiều hay chẻ gốc thế nào cho thấy gốc được nở hơn tí nữa, hiện giờ gốc hơi nhỏ hơn đoạn trên.

ngoc_dung

Moderator
Chào A. A nhiều cây đẹp quá, Đợt trước qua vườn hội lấy của A mấy cây si nhỏ A nhớ ko,hôm nào E đi HN qua vườn A thăm quan rồi kiếm mấy cái chậu nhe A.
Anh nhớ rồi, rảnh qua vườn nhé, a mới về nhiều cây mini lăm .

ngoc_dung

Moderator
Cây Tùng nầy nhìn khá ổn (tuy nhiên phần đỉnh cần phải nuôi cho dầy hơn), nên xoay chiều hay chẻ gốc thế nào cho thấy gốc được nở hơn tí nữa, hiện giờ gốc hơi nhỏ hơn đoạn trên.
Đúng là gốc hơi nhỏ bác à, phần đỉnh mấy bữa nữa chắc ổn vì cây cháu mới tỉa bớt lá .
Cảm ơn bác đã quan tâm, động viên .

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Mới tầm được cây Sanh nhỏ, chia sẻ cùng a/e.
Bệ làm mỏng kĩ quá, có cần phải vậy không, nhiều chậu vậy mà ko có cái nào mỏng vừa....haizzzz .

Hai mặt đều chơi đc nhé .

Một hay ² cây vậy Dủng ,quá đẹp....

thaitu005

Thành viên tích cực
Cảm ơn em, những t/p của e rất ấn tượng, xa quá ko thì a/e có dịp giao lưu nhỉ .
Vâng. Vị trí địa lý cũng là một khoản cách. Nhưng năm sau e có kế hoạch đi HN. Chắc chắn sẽ ghé thăm A và khu vườn. Ngày mới e chúc A gặp dc nhiều điều tốt lành.

ngoc_dung

Moderator
Vâng. Vị trí địa lý cũng là một khoản cách. Nhưng năm sau e có kế hoạch đi HN. Chắc chắn sẽ ghé thăm A và khu vườn. Ngày mới e chúc A gặp dc nhiều điều tốt lành.
Nhớ nghé anh nhé, rất vui được đón tiếp em .