Ngẫu hứng bonsai.

soncm

Thành viên tích cực
Không ổn rồi.:(
Trên diễn đàn này em (DUYnguyenDUC) chỉ có mình hắn (Duy TamQuan) là người bạn thân nhất .Thân thiết tương tự như các cặp bài trùng:Chú Hai Nhơn và Thầy Thiện ,như Thongxanh và BlackRose, KimKhanh và bác Chiyenlap,a XichloSg và LanChi , Camap và Coleehot,Nguyentran và Thang-khung, .............
Vậy là giờ đây có lẽ e sắp mất một thằng bạn thân nhất (trên diễn đàn thôi,còn ngoài đời vẫn y nguyên).
Chả biết làm gì hơn,viết vài lời mong AE ngoài cuộc đừng châm thêm dầu vào lửa .Mọi việc cứ để Chú Hai Nhơn (một người từng trải) xử lý và BQT làm việc của họ.
Mong AE hiểu và xin cảm ơn.
Anh không thân, không gần nhưng cũng mến đó em. :))
===============
Gởi Duy Tam Quan.
Duy à! Anh không thân nhưng cũng rất mến em. Cho dù là ai thì tham gia trên DD này đều có một điểm chung, đó là tình yêu thiên nhiên.
Em còn trẻ chưa từng trải, còn bồng bột nông nỗi anh không chấp, em suy kỹ có nên chấp nhận mất những người anh, chị và những người bạn mà bao công sức, tâm huyết mà em đã gắn kết bấy lâu nay không em?
Chính bởi xem em là em nên anh mới có bài viết này. Anh rất vô tư em à, chỉ là hơi buồn tí thôi. Hai từ "Xin Lỗi" tưởng chừng như đơn giản nhưng khó thốt ra lời, anh nghĩ cũng chưa muộn để Duy rút lại lời nói của em... Mong Duy đủ tự tin để lên sửa lại bài viết... thay vào đó có hai từ "Xin lỗi" hoặc những từ nhẹ nhàng hơn. Anh luôn ủng hộ em... Duy có làm đc ko???
p/s (Mong rằng em sẽ không làm anh thất vọng và em cũng cảm thấy nhẹ nhõm hơn).
(ủa... nói xong rồi quên là ... hình như mình không có chức năng sửa bài). Mong anh Hai bỏ qua cho em trẻ nhé anh.
Chúc anh khỏe.
Cảm ơn ACE đã ghé xem bài mong mọi người bỏ qua cho em trẻ.

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
===============
Gởi Duy Tam Quan.
Duy à! Anh không thân nhưng cũng rất mến em. Cho dù là ai thì tham gia trên DD này đều có một điểm chung, đó là tình yêu thiên nhiên.
Em còn trẻ chưa từng trải, còn bồng bột nông nỗi anh không chấp, em suy kỹ có nên chấp nhận mất những người anh, chị và những người bạn mà bao công sức, tâm huyết mà em đã gắn kết bấy lâu nay không em?
Chính bởi xem em là em nên anh mới có bài viết này. Anh rất vô tư em à, chỉ là hơi buồn tí thôi. Hai từ "Xin Lỗi" tưởng chừng như đơn giản nhưng khó thốt ra lời, anh nghĩ cũng chưa muộn để Duy rút lại lời nói của em... Mong Duy đủ tự tin để lên sửa lại bài viết... thay vào đó có hai từ "Xin lỗi" hoặc những từ nhẹ nhàng hơn. Anh luôn ủng hộ em... Duy có làm đc ko???
(ủa... nói xong rồi quên là ... hình như mình không có chức năng sửa bài). Mong anh Hai bỏ qua cho em trẻ nhé anh.
Chúc anh khỏe.
Với tư cách cá nhân,anh cũng rất muốn nói với Duy như trên.A biết em là người thực sự có tài,đừng để người khác hiểu lầm về mình em nhé.Anh xem như em trai,nên mới có lời khuyên,đừng hiểu lầm hay giận anh.Chúc em vui.

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Tối qua con đã làm 1 việc quá khích, sau khi post bài con thấy hối hận liền sửa nhưng ko có chức năng sửa bài, tối qua ngủ ko đc và sáng nay con đã nt vào hộp thư xin lỗi chú Hai Nhơn, vậy xin chú hãy đọc tin con và cho con 1 lời xin lỗi. Cám ơn chú.
==================================
===============
Gởi Duy Tam Quan.
Chúc anh khỏe.
Cám ơn Sơn đã vận động em ra đầu thú kịp thời, dù hơi trễ còn hơn ko nếu ko em điêng mất, thành thật cam ơn người anh đáng kính
Cám ơn anh Duy người bạn gần gũi nhất đã thấy trước sự viêc và lo cho em.
Cám ơn chú Hưng đã ko để tâm chuyện cũ và có lời tâm sự.
Giờ em đang chờ sự suy xét của chú Hai Nhơn.

kimkepy

Thành viên
((Phóng Hạ Đồ Đao Lập Địa Thành Phật)) mong rằng được như vậy !
đừng làm mất lòng tin của mọi người, chứ tài mà ko đức thì ..........
QUAY ĐẦU LÀ BỜ

voduong

Thành viên
Tối qua con đã làm 1 việc quá khích, sau khi post bài con thấy hối hận liền sửa nhưng ko có chức năng sửa bài, tối qua ngủ ko đc và sáng nay con đã nt vào hộp thư xin lỗi chú Hai Nhơn, vậy xin chú hãy đọc tin con và cho con 1 lời xin lỗi. Cám ơn chú.
Trời còn bắt người ta xin lỗi ngược. :)):)):))

soncm

Thành viên tích cực

Cám ơn Sơn đã vận động em ra đầu thú kịp thời, dù hơi trễ còn hơn ko nếu ko em điêng mất, thành thật cam ơn người anh đáng kính
Biết sai sửa sai đó là điều đáng để tôn trọng đó em trai.
p/s ; (có thấy nhẹ lòng hơn tí nào chưa em) :p

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự

=D>=D>=D>Hoan hô DUY.A 2 Nhơn,nói 1 tiếng cho cháu nó vui.@};-

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Trời còn bắt người ta xin lỗi ngược. :)):)):))
Em run quá nên viết lộn anh à, xin sửa lại là " xin nhận của con 1 lời xin lỗi"
Vì em ko có chức năng sửa bài nên ko sửa bài cũ đc.
Dạ dù chưa đc tha nhưng em thấy cảm giác đói bụng sau khi nói xl, vì hồi hôm tới giờ ko ăn nổi cơm.

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực
Nếu những lời trên đây là sự chân thành thì đáng để nhiều người cả trẻ lẫn già suy ngẫm.

Ngợi khen Duy _ Tam Quan.

soncm

Thành viên tích cực
=D>=D>=D>Hoan hô DUY.A 2 Nhơn,nói 1 tiếng cho cháu nó vui.@};-
Cảm ơn anh Hưng đã đồng cảm, em rất vui vì mình đã vừa làm được việc gì đó.
=========
Ngắm cây để thấy đời đẹp hơn anh Hai ơi, bỏ qua cho con cháu nó vui.
Tuy em chưa biết anh nhưng cũng rất ngưỡng mộ.
Chúc anh ngắm cây vui vẻ. (đừng ngắm em nhé anh) :))

Chúc cả nhà vui vẻ, sức khỏe.
Nếu những lời trên đây là sự chân thành thì đáng để nhiều người cả trẻ lẫn già suy ngẫm.

Ngợi khen Duy _ Tam Quan.
Anh đã tâm sự cùng Duy... chí ít cũng là anh bảo đảm lời xin lỗi cua Duy là thật lòng.
Rất mong anh Hai cùng các ACE bỏ qua cho Duy.
Chân thành cảm ơn những người AE đã đồng cảm.@};-@};-@};-@};-@};-

Xichlosg

Thành viên tích cực

=D>=D>=D>=D>=D> Thèng Duy nó tỉnh rượu rồi :))! Có thế chứ :)) ! Chúc mừng Duy :))!

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Tối qua con đã làm 1 việc quá khích, sau khi post bài con thấy hối hận liền sửa nhưng ko có chức năng sửa bài,..............................
...........Thế là con post thêm 1 bài y vậy nữa hả ?:)):)):))

E nó ngoan nên thưởng cho e ấy cây sam núi đi a Sơn.:-*:-*

ngockien

Super Moderator
Rất vui khi DUY_TamQuan đã nhận ra lỗi lầm và thể hiện thái độ biết lỗi. BQT đúng ra là đã có ý kiến xem xét xử lý trường hợp của em ,tuy nhiên em đã nhận biết được sai lầm và anh em BQT trong nam cũng tham khảo ý kiến anh Hai Nhơn ,anh Hai Nhơn cũng vui vẻ bỏ qua khi biết em chân thành nhận lỗi.

Vậy là em cũng hiểu sự độ lượng và tấm lòng của mọi người ,và em cũng nên thận trọng và chín chắn hơn trong ứng xử trên diễn đàn.

Về phần bài viết vi phạm văn hóa diễn đàn ,những bài trích dẫn kèm bài viết vi phạm sẽ được gỡ bỏ.

Vậy là mọi chuyện kết thúc tốt đẹp ,chúc toàn thể anh em vui vẻ.

bonsaihainhon

Thành viên
SAO MẤY ANH EM KỂ LUÔN CẢ CHÚ DUY TAM QUAN LÀM TUI MẮC CƯỜI QUÁ ĐI. MR. DỌN..BÀ NÓ HẾT ĐI.
Còn thằng nhóc Võ Dương nữa, đừng chờ lúc nước đục thả câu nghe em, nhiều người lớn hơn nó mà còn.. chắc chú còn nhớ mà, anh chú đọc rồi và biết nó nói đớ lưỡi rồi. Thôi chỉ khuyên chú Duy nó rút kinh nghiệm có nói gì hãy đánh lưỡi 7 lần rồi hãy nói. Riêng các bài viết của mr. dọn vườn nếu không biết hay còn thắc mắc, hoặc không đồng ý điều gì trong cách viết thì hãy hỏi lại cho kỹ rồi có tranh luận suốt một triệu chữ mr.dọn vườn cũng sẵn lòng một cách vui vẻ.

bonsaihainhon

Thành viên
Kính anh BA.
Chân thành cảm ơn anh với bài ngẫu hứng trên.Tiếc rằng vướng phải hạt sạn trong bát cơm ngon.
Không có gì đáp lễ, đành copy bài HỒ TRƯỜNG của NGUYỄN BÁ TRÁC gởi đến anh vậy.
Đại trượng phu
...
Ai người tri kỷ…
Lại đây cùng ta
Chung cạn một hồ trường!
Hồ trường, hồ trường
Ta biết rót về đâu…
Rót về Đông phương
Nước biển Đông chảy xiết
sinh cuồng loạn
Rót về Tây phương
Mưa Tây sơn từng trận
chứa chan!
Rót về Bắc phương
Ngọn Bắc phong vi vút
đá chảy cát vương!
Rót về Nam phương
Trời Nam mù mịt…

Chúc anh luôn vui, khỏe.[/QUOTE
Vậy chén Ngẫu Hứng nầy ta rót về Long Thành chẳng phải có bạn ta đó sao.
Khí phách một đời, phong trần một kiếp
Lẽ nào chết trong ao nhỏ giếng cạn hay sao
Giông bão kinh qua,
lên voi bao lần
xuống chó lắm phen
Giờ chơi ngông vui cho cạn tuổi trời
Há tính lời với lỗ
Bạn hữu cũng nhiều
người phiền cũng lắm
Ra đường có người chận họng lại cũng có người đưa lưng ra chịu đòn thay
Vậy gặp vui sao không vui
có buồn sao đặng khi biết cõi nhân sinh vẫn luôn là thế..
Dzô..uống nói mới tin.
Mr. Dọn Vườn.:))

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Xin cám ơn chú hai Nhơn đã tha thứ bỏ qua tất cả.
Cám ơn BQT đã suy sét nhẹ tay.
Và cám ơn tất cả anh em cho em lời tâm sự chân tình.
Em yêu diễn đàn này vì đã cho em học đc nhiều điều bổ ích.
Giờ em đã thấy nhẹ nhỏm .
Xin chúc mọi người sức khỏe ,niềm vui.

voduong

Thành viên
SAO MẤY ANH EM KỂ LUÔN CẢ CHÚ DUY TAM QUAN LÀM TUI MẮC CƯỜI QUÁ ĐI. MR. DỌN..BÀ NÓ HẾT ĐI.
Còn thằng nhóc Võ Dương nữa, đừng chờ lúc nước đục thả câu nghe em, nhiều người lớn hơn nó mà còn.. chắc chú còn nhớ mà, anh chú đọc rồi và biết nó nói đớ lưỡi rồi. Thôi chỉ khuyên chú Duy nó rút kinh nghiệm có nói gì hãy đánh lưỡi 7 lần rồi hãy nói. Riêng các bài viết của mr. dọn vườn nếu không biết hay còn thắc mắc, hoặc không đồng ý điều gì trong cách viết thì hãy hỏi lại cho kỹ rồi có tranh luận suốt một triệu chữ mr.dọn vườn cũng sẵn lòng một cách vui vẻ.
Khổ tại vì trong ruột ít chữ nên có tật đọc chậm. Ha....hi.....già rồi mà nhớ giai thấy sợ!!!! :)):)):))