Bàn xoay cho mần bonsai từ trục xe đạp

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Hưởng ứng tinh thần của cụ Cent, em adua theo vài topic ạ ^^

Xin nói trước là trong clip ng ta hướng dẫn bằng tiếng... Bố đào Nhà
Chắc 100% ace không biết tiếng này

TUy nhiên, nhìn hình ảnh thì 1 thằng "lùn văn hóa" như em vẫn có thể hiểu nó nói j=> tin rằng nhiều ae cao thủ hơn, nhiều kinh nghiệm sẽ hiểu hơn em
Kính mời quý zị kiên nhẫn đón xem cho hết ạ
+ YouTube Video

Ps: ai làm đc rùi thì post lên nhá, em thấy nó xài đủ thứ đầu khoan (cái này thì anh nào làm cửa gỗ thì thấy dễ, có đủ, còn đa số chắc xài máy làm lũa quá ^^)

centimet

Quản lý mới
Hưởng ứng tinh thần của cụ Cent, em adua theo vài topic ạ ^^

Xin nói trước là trong clip ng ta hướng dẫn bằng tiếng... Bố đào Nhà
Chắc 100% ace không biết tiếng này

TUy nhiên, nhìn hình ảnh thì 1 thằng "lùn văn hóa" như em vẫn có thể hiểu nó nói j=> tin rằng nhiều ae cao thủ hơn, nhiều kinh nghiệm sẽ hiểu hơn em
Kính mời quý zị kiên nhẫn đón xem cho hết ạ
+ YouTube Video

Ps: ai làm đc rùi thì post lên nhá, em thấy nó xài đủ thứ đầu khoan (cái này thì anh nào làm cửa gỗ thì thấy dễ, có đủ, còn đa số chắc xài máy làm lũa quá ^^)
Rất cám ơn tiên sinh đã cất công tìm hiểu và st chia sẻ đến 4r.

theo mô tả lúc cuối clip thì đây là dạng bàn xoay làm trong ngành gốm , để vẻ viền cho tô - dĩa...v.v. cho nên đòi hỏi độ chính xác rất cao của trục xoay , chịu lực cũng không nhiều.v.v.v

tuy thế , nếu cải tiến từ gỗ thành sắt , và tận dụng những thứ xem như đã bỏ đi , hoặc giá trị bằng o....để trở thành vật hửu ích như thế thật là một việc làm đáng khâm phục.

Cung kính và chúc tiên sinh vui khỏe , mong được tiên sinh chia sẻ thêm

@};-@};-@};-

Centimet

vitnuong

Thành viên tích cực
tks anh chia sẻ. để mai em lôi con xe của em ra mần xem

- p/s em khoe con xe đẹp yêu thích của em 1 chút :D

centimet

Quản lý mới

hí hí...xe chuyên nghiệp ..$-)$-)$-)...

nói ra tiên sinh đừng cười nhé , chiếc này chắc hơn 2000 usd ?

@};-@};-

cung kính
Centimet

vitnuong

Thành viên tích cực
hí hí...xe chuyên nghiệp ..$-)$-)$-)...

nói ra tiên sinh đừng cười nhé , chiếc này chắc hơn 2000 usd ?

@};-@};-

cung kính
Centimet
con xe của em thì rẻ hơn anh ạ. dòng này đắt nhất là con 8.6 khoang 3000USD

Inin2009

Thành viên tích cực

Xe này lại còn thửa cái gác đờ bu đèo đằng sau làm giảm 50% độ đẹp=> nhìn ko có hạp[-O<[-O<[-O<

vitnuong

Thành viên tích cực
:)):)):)):)):)):)):)):)):)) hôm nay ghé diển đan vui quá kakkakkâk giờ ngồi thao sơ sơ ,,đi anh ,, sáng mai làm cho kip kakkak
Xe thể thao chuyên dụng tháo nhanh lắm anh ạ. mất 15' là lôi được cái Moay-ơ ra để làm bàn xoay rồi
==================================
Xe này lại còn thửa cái gác đờ bu đèo đằng sau làm giảm 50% độ đẹp=> nhìn ko có hạp[-O<[-O<[-O<
anh nhận xét rất chuẩn. lúc đó em lắp vào để đi mua Bỉm cho con ấy mà (tháo 2' là xong ạ)

centimet

Quản lý mới
hình như moden nó vậy , chỉ chở hàng hóa nhẹ , túi sách cá nhân mang theo khi dạo phố...không chở nổi người , bánh có mấy cây căm à...@};-@};-

vitnuong

Thành viên tích cực
Rất cám ơn tiên sinh đã cất công tìm hiểu và st chia sẻ đến 4r.

theo mô tả lúc cuối clip thì đây là dạng bàn xoay làm trong ngành gốm , để vẻ viền cho tô - dĩa...v.v. cho nên đòi hỏi độ chính xác rất cao của trục xoay , chịu lực cũng không nhiều.v.v.v

tuy thế , nếu cải tiến từ gỗ thành sắt , và tận dụng những thứ xem như đã bỏ đi , hoặc giá trị bằng o....để trở thành vật hửu ích như thế thật là một việc làm đáng khâm phục.

Cung kính và chúc tiên sinh vui khỏe , mong được tiên sinh chia sẻ thêm

@};-@};-@};-

Centimet
Em xin phép được bổ sung:
- nếu muốn chịu lực tốt thì ra cửa hàng mua 1 bộ bánh xe nhỏ (20k 1 bộ 4 cái, em vừa mua 1 bộ xong) gắn xung quanh để chịu lực thay cho Moay ơ thì sẽ ổn thôi

centimet

Quản lý mới
Xe thể thao chuyên dụng tháo nhanh lắm anh ạ. mất 15' là lôi được cái Moay-ơ ra để làm bàn xoay rồi
==================================

anh nhận xét rất chuẩn. lúc đó em lắp vào để đi mua Bỉm cho con ấy mà (tháo 2' là xong ạ)
tiên sinh có tháo lấy cốt để làm bàn xoay thì chuyển cho Cent 2 cái thắng đĩa thủy lực nha...cái đo tốc độ " hồng ngoại " màu trắng hả tiên sinh...chổ đó hơi mờ .

cung kính
Centimet

vitnuong

Thành viên tích cực
tiên sinh có tháo lấy cốt để làm bàn xoay thì chuyển cho Cent 2 cái thắng đĩa thủy lực nha...cái đo tốc độ " hồng ngoại " màu trắng hả tiên sinh...chổ đó hơi mờ .

cung kính
Centimet
Bác cũng biết nhiều về món này nhỉ
2 cái thắng (phanh) đó ai đi không quen còn dễ ngã hơn đi xe máy đấy ạ

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Bàn xoay cho mần bonsai từ trục xe đạp

Dòm hàng Trek là bik rùi, khung Carbon siêu nhẹ, cứa nhẹ 1 phát là nứt, vứt nguyên cái sườn, ke ke

E cũng thỉnh thoảng chạy xe buổi tối với cái hội nhỏ của e,
Em chạy Asama thời trang 3trieu cạnh xe vài ngàn $:))
Lúc gửi xe uống nước hay ăn dặm thì 99% bảo vệ không ghi thẻ cho, năn nỉ cũng không ghi là không ghi. Xe độp mà, trong đầu các chú cứ nghĩ tầm vài trăm nghìn chứ mấy=> các anh khác cứ gọi là sốt cả ruột>:)

centimet

Quản lý mới
Bác cũng biết nhiều về món này nhỉ
2 cái thắng (phanh) đó ai đi không quen còn dễ ngã hơn đi xe máy đấy ạ
Cent chỉ biết một ít về cách chơi thôi , còn nhìn đồ thì không biết...ở ngoài cội chim có ông anh cũng lớn tuổi , chuyên độ xe cho mấy anh em chơi xe đua và thể thao...nói chuyện nhiều nên biết nghề chơi công phu lắm , coi chiếc xe đơn giản chứ nước ngoài sản xuất trí tuệ lắm.. nào là sườn cacbon nhẹ , cứng những dễ vỡ , đoạn gấp thì triệt tiêu lực để giảm đâu lưng hư thận , cách sang số tự động như thế nào cho nhanh , rồi bộ do tốc độ bằng hồng ngoại .v.v. ôi , cứ như mê trận !!

cung kính
Centimet

nam bonsai

Thành viên tích cực
chắc mai mình phải mua 1 cái xe đạp để tháo cốt ra mần cái bàn xoay mới được, ghiền rồi :D

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Bàn xoay cho mần bonsai từ trục xe đạp

anh lấy bánh trước hay bánh sau vậy anh?còn dư cho em 1 bánh nha anh hihihi
Cái xe đó quý giá cái khung Carbon thôi, mấy cái khác cấy đồ Martin vào đố ai bik ^6^
(nhưng thường ng mua cái khung xe vài nghìn thì cũng trang bị đồ chơi cho nó tương xứng, bác xin đc cái bánh xe chắc cũng giá vài triệu ^^)
Ps: cụ cent muốn có cái đo Km cho xe độp thì giá nó khoảng 500k là có rồi ^^
Thắng thủy lực dùng leo núi thì hay nhưng đường trường thì thắng gôm vẫn tuyệt (xe đua đường trường vẫn xài thắng gôm)
=> đi xe độp là do luyện sức khỏe, cái này cần tính kiên nhẫnđam mê thể thao là chính, xế độp xịn hay dổm đứng sau tính kiên trì.
EM quen 1 anh bụng bự, hắn ráp 1 con xe hết 160Tr (mắc hơn SH nhỉ ^^), nhưng chửa thấy anh í chạy bao giờ, mới thấy khoe facebook thôi
=> Xe đẹp, xịn mà chưa chắc hiệu quả bằng asama 2,8Tr của e đâu nha ^^