Đóng Góp cho Box Hoa lan

nhatbui

Thành viên
Theo anh thấy chuyện ko đáng nên cho qua đc thì cho, áp dụng qui định chung sao cho hợp lý trên tinh thần cởi mở hòa đồng em :D
Đúng là không nên ai muốn nói kiểu gì là nói ( theo kiểu nói cho sướng cái miệng, bất chấp thực tế đúng sai ), theo quan điểm của a nên góp ý là hay hơn em, hơn là khóa nịck họ ( rất dể làm cho người khác nghĩ mình vừa vừa đá bóng vừa thổi còi, hay chụp mũ bịt miệng trước..)

Còn SMOD, MOD làm cảnh thì khá nhiều, có khá nhiều ở các diển đàn khác em, gắn cái mác cho oai chứ chả làm đc gì ( kiến thức vấn đề phụ trách thi 0, tạo chương trình hay sân chơi cũng 0,..v.v..), spam lung tung chả thấy xử lý, chỉ thấy họ online nói xạo xạo nhảm nhảm hoặc là vào để vuốt đuôi ai đó... nhiều trường hợp như vậy lắm nhatbui, a thấy hoài hà
:))
Nói tóm lại thì vẫn là quan điểm và cái nhìn riêng của anh thôi a Cang ah:)). Có thể vì 1 lời nói ý này nhưng lại hiểu sang ý khác mà làm cho chuyện ngày càng phức tạp hơn. Nhưng trước khi sự việc xảy ra ko hề có thấy nick LaBoHoa xuất hiện, mà chỉ xuất hiện sau khi có chuyện...hì hì...hơi phức tạp nhỉ :))

Chứ riêng bản thân em thì thấy ít nhiều những SMOD hay MOD đều đã làm rất tốt và nhiệt tình nhất có thể để đóng góp cho diễn đàn...đừng thấy 1 vài lần mà qui chụp chung cho tất cả như thế thì không hay...hì hì

phuoc_bd

Thành viên
Thôi tôi thông cảm cho Anh vậy để tôi giải thích cho Anh luôn
Luật wep là : không nên sút phạm mod vì nếu sút phạm sẻ không có lợi ( đa số người là không vào trang đó nửa )
Võ Biền là : nếu đánh tôi thì tôi sẻ đánh lại ( tánh em đơn giản lắm )
Người lớn kẻ nhỏ : ai đăng ký nickname trước là người lớn hoặc ai chơi LAN trước người đó sẻ là người lớn
Không biết Anh Cang đả hiểu ý tôi chưa ? :))
.
Đầu tiên e xin lỗi a Thuận,và mấy ac lớn tuổi trước nhe.( chân thành xin lỗi đã đụng chạm ae TV)
Chú nối không nên sút phạm mod vì nếu sút phạm sẻ không có lợi ,thì có dõi mod nào nói sàm tí xem khử có ai dám xúc phạm không,tính tớ thẳng thắng...
nếu đánh tôi thì tôi sẻ đánh lại ( tánh em đơn giản lắm )
Chú khoái đánh lộn lắm ah,ngon lắm...không nào rảnh cho chú đánh lại.
ai đăng ký nickname trước là người lớn hoặc ai chơi LAN trước người đó sẻ là người lớn
Làm ơn chú học lại lớp mầm dùm cái..chẳng phân biệt đâu là người lớn kẻ nhỏ.
Chú chơi lan trước tớ kn chưa chắc gì đã qua tớ,chơi lan là biển học vô bờ..không bao giờ biết hết được.

nhatbui

Thành viên
.
Đầu tiên e xin lỗi a Thuận,và mấy ac lớn tuổi trước nhe.( chân thành xin lỗi đã đụng chạm ae TV)
Chú nối không nên sút phạm mod vì nếu sút phạm sẻ không có lợi ,thì có dõi mod nào nói sàm tí xem khử có ai dám xúc phạm không,tính tớ thẳng thắng...
nếu đánh tôi thì tôi sẻ đánh lại ( tánh em đơn giản lắm )
Chú khoái đánh lộn lắm ah,ngon lắm...không nào rảnh cho chú đánh lại.
ai đăng ký nickname trước là người lớn hoặc ai chơi LAN trước người đó sẻ là người lớn
Làm ơn chú học lại lớp mầm dùm cái..chẳng phân biệt đâu là người lớn kẻ nhỏ.
Chú chơi lan trước tớ kn chưa chắc gì đã qua tớ,chơi lan là biển học vô bờ..không bao giờ biết hết được.

Dạ vì đó cũng chỉ là cái nhìn của anh Nhatkhoa67 thôi anh, diễn đàn đâu có áp đặt đâu mà...cũng như những việc đã xảy ra vậy, đó là cái nhìn của 1 cá nhân thôi, đúng thì anh em tán thành, không đúng thì anh em thảo luận thêm...

ABCorchids

Thành viên
Mong ACE bình tỉnh và góp ý chung theo chiều hướng tích cực,trọng tâm.Không nên lời qua tiếng lại xúc phạm lẫn nhau.Sự việc thu gọn đc thì nên thu gọn, tránh ngày càng thêm rườm rà.Vài lời góp ý cùng ACE

KE SI LAN

Thành viên
công nhận bác LABOHOA có kinh nghiệm chọc phá hay thật , bị banknich rồi mà vẫn làm ACE trong diễn đàn xào xáo mất vui
theo tôi thấy xử lý như bác Cù như vậy là hợp lý , tôi đọc 9 cái comment của bác LABOHOA mà thấy cái nào cũng có ý khích bác và chế giễu hết , ko thấy có cái nào có tính xây dựng cả
ví dụ như :
Trả lời: Lan Đai Châu (Ngọc Điểm ,Nghinh Xuân )toàn tập

Bác Nolefan cho hỏi trong cái vườn thực nghiệm đó bác trồng nhiêu cây , mấy cây một năm 6-8 lá , mấy cây 10 lá một năm bác làm ơn xếp hàng chụp hình coi chơi nếu rảnh .

Trả lời: Nghệ Thuật nuôi trồng Dendrobium siêu đẳng

Dạ . Cũng mong rằng bác Cù viết Chơi nhưng có cái hay để học hỏi ạ .

vói nhũng ý kiến như thế này - em chỉ đọc thôi mà cũng nóng mặt
theo tôi bác Cù rất công minh trong xử lý - bác cổ vũ cho những ý kiến hay , bác nhắc nhở nhũng ý kiến ko đúng
Bây giờ rất khó có DD nào tìm được một người như bác Cù - vừa tận tình chia xẻ kinh nghiệm ,vừa xử lý tốt các vụ lộn xộn
CẢM ƠN BÁC CULANLUASG RẤT NHIỀU - câu này ko phải vuốt đuôi hay nịnh hót đâu nhá mấy bác mà em thật lòng cảm ơn đó

thaichautg

Thành viên
Chào bác culanluasg - KHDT ...cùng ACE ,do hiện nay phong trào chơi lan, trong đó dendro "nắng "rất là nóng, ở ngoài thị trường,cũng như trong DĐ vì thế mà rất nhạy cảm ,chỉ cần một vài ý kiến khách quan hay chủ quan gì là sẽ "nóng" lên liền ,do dđ đã nóng sẵn nên TC góp ý một chút trong box này vài ý nhỏ sau.
Trong DĐ caycanhvietnam.com đặc biệt là box hoa lan đang phát triển rất mạnh mẽ ,có những toppic gây ảnh hưởng tích cực đến những người chơi lan ,và sự tham gia của các ace ngày càng đông ,dđ ngày càng có rất nhiều bài viết phong phú,đem lại cảm hứng cho người chơi và người xem trong những mặt tích cực đó có những bài viết tiêu cực nhằm mục đích thỏa mãn những vấn đề cá nhân đụng chạm nhau ngoài đời hay trên các dđ ,rồi mang vào đây để đã kích chuyện đó cũng không lạ gì ,vì một số dđ khác đã từng xảy ra,ý kiến củaTC ở đây không để khen tích cực và chê bai những điều không tốt ,mà là mong rằng người giữ lửa cho phong trào cũng như DĐ hoa lan này nên cứng rắn , cân nhắc và có cái đầu lạnh hơn tí nữa để kiểm soát được tình hình như hiện nay .
Trong những bài viết gần đây có những ý kiến đã kích ,tạo nick ẩn ,hay chen vào giữa sự trao đổi mà đang đối diện với sự hiểu lầm (đổ thêm dầu vào lửa) ,thì bác culanluasg nên thực sự cứng rắn cân nhắc lại cái nào đúng cái nào say rút kinh nghiệm rồi trảm đi những cái không hay tức khắc ,điều quan trọng là trong cái mình cho là không hay ,nhưng lại có cái hay ,cái mà cho là hay đôi khi lại có cái không hay ,rất cần sự bình tỉnh để kiểm soát được tình hình.Những sự việc đáng tiếc vừa xảy ra mấy ngày gần đây chưa có gì là nghiêm trọng lắm có thể ngồi lại với nhau giải quyết dứt điểm những mâu thuẩn hay hiểu nhầm trong những bài viết rồi cùng nhau rút kinh nghiệm ,thì DĐ sẽ mát mẽ trở lại ,và cũng mong rằng ACE nên vui vẻ và bình tỉnh trong những bài viết của mình ,nếu không thích thì không tham gia nữa ,nếu nhịn nhau không được gửi tin nhắn riêng hay đt cho nhau mà trao đổi ,đt giải quyết không được ,thì lôi nhau ra điểm hẹn nào đó mà choảng, đừng đem vào DĐ gây sự ,đó mới là đẳng cấp.
Sau vài ý kiến thiển cận này mong rằng nên dừng lại vui vẻ với nhau ,viết thêm nhiều bài hay ,pót nhiều hoa đẹp để cho DĐ trở lại như ngày nào .

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Các bác cho em hỏi đây có phải Tai Dê không các bác. Em đã hỏi trên facebook mà có người nói phải có người nói không, chẳng biết đường nào mà lần

manxuyen

Thành viên
Các bác cho em hỏi đây có phải Tai Dê không các bác. Em đã hỏi trên facebook mà có người nói phải có người nói không, chẳng biết đường nào mà lần
bạn nên xem kỷ chủ đề trước khi viết bài nhé bạn.cảm ơn bạn!

nhatbui : a tán thành ý kiến " Không nên Qui Chụp ", âu dè :))

Anh thaichautg và AE : AE chỉ trao đổi thảo luận thôi, đâu có gì nghiêm trọng đâu, tránh ngộ nhận, hehe :p. Để từ đó rút kinh nghiệm cho vấn đề đó, hoặc dừng lại vấn đề hay đi tiếp, và định hướng vấn đề đi theo hướng tích cực khách quan như thế nào ? Khi có những ý kiến trái chiều xuất hiện chúng ta nên qui chụp từ ban đầu hay cần làm sáng tỏ ?
Nhằm làm cho Box Hoa Lan ngày càng lớn mạnh, chúng ta rất cần Người Quản Trò và các anh em chú bác những người có kinh nghiệm và có thực lực đóng góp xây dựng khách quan cho những yêu lan đang và mới chơi.

nhatbui

Thành viên
Nhằm làm cho Box Hoa Lan ngày càng lớn mạnh, chúng ta rất cần Người Quản Trò và các anh em chú bác những người có kinh nghiệm và có thực lực đóng góp xây dựng khách quan cho những yêu lan đang và mới chơi.
Nhất trí vậy đi =D>=D>=D>

phamdinhhiepbmt

Thành viên
bạn nên xem kỷ chủ đề trước khi viết bài nhé bạn.cảm ơn bạn!
Dạ, em cũng đã có đọc chủ đề nhưng hỏi ở mục tư vấn thì không thấy ai trả lời còn mục này thì sôi nổi quá nên thí mạng cùi vô hỏi đại ấy mà, bác thông cảm nha

Nhatkhoa67

Thành viên
Chào bác culanluasg - KHDT ...cùng ACE ,do hiện nay phong trào chơi lan, trong đó dendro "nắng "rất là nóng, ở ngoài thị trường,cũng như trong DĐ vì thế mà rất nhạy cảm ,chỉ cần một vài ý kiến khách quan hay chủ quan gì là sẽ "nóng" lên liền ,do dđ đã nóng sẵn nên TC góp ý một chút trong box này vài ý nhỏ sau.
Trong DĐ caycanhvietnam.com đặc biệt là box hoa lan đang phát triển rất mạnh mẽ ,có những toppic gây ảnh hưởng tích cực đến những người chơi lan ,và sự tham gia của các ace ngày càng đông ,dđ ngày càng có rất nhiều bài viết phong phú,đem lại cảm hứng cho người chơi và người xem trong những mặt tích cực đó có những bài viết tiêu cực nhằm mục đích thỏa mãn những vấn đề cá nhân đụng chạm nhau ngoài đời hay trên các dđ ,rồi mang vào đây để đã kích chuyện đó cũng không lạ gì ,vì một số dđ khác đã từng xảy ra,ý kiến củaTC ở đây không để khen tích cực và chê bai những điều không tốt ,mà là mong rằng người giữ lửa cho phong trào cũng như DĐ hoa lan này nên cứng rắn , cân nhắc và có cái đầu lạnh hơn tí nữa để kiểm soát được tình hình như hiện nay .
Trong những bài viết gần đây có những ý kiến đã kích ,tạo nick ẩn ,hay chen vào giữa sự trao đổi mà đang đối diện với sự hiểu lầm (đổ thêm dầu vào lửa) ,thì bác culanluasg nên thực sự cứng rắn cân nhắc lại cái nào đúng cái nào say rút kinh nghiệm rồi trảm đi những cái không hay tức khắc ,điều quan trọng là trong cái mình cho là không hay ,nhưng lại có cái hay ,cái mà cho là hay đôi khi lại có cái không hay ,rất cần sự bình tỉnh để kiểm soát được tình hình.Những sự việc đáng tiếc vừa xảy ra mấy ngày gần đây chưa có gì là nghiêm trọng lắm có thể ngồi lại với nhau giải quyết dứt điểm những mâu thuẩn hay hiểu nhầm trong những bài viết rồi cùng nhau rút kinh nghiệm ,thì DĐ sẽ mát mẽ trở lại ,và cũng mong rằng ACE nên vui vẻ và bình tỉnh trong những bài viết của mình ,nếu không thích thì không tham gia nữa ,nếu nhịn nhau không được gửi tin nhắn riêng hay đt cho nhau mà trao đổi ,đt giải quyết không được ,thì lôi nhau ra điểm hẹn nào đó mà choảng, đừng đem vào DĐ gây sự ,đó mới là đẳng cấp.
Sau vài ý kiến thiển cận này mong rằng nên dừng lại vui vẻ với nhau ,viết thêm nhiều bài hay ,pót nhiều hoa đẹp để cho DĐ trở lại như ngày nào .
Cám ơn Anh thaichautg .
. Trong vụ này em không có ý đả kích ai và có chút hiểu lầm :))
==================================
Àh còn 1 chuyện nửa là . Nếu ACang hiểu sai ý tôi . Tôi có lời Xin Lổi đến ACang=;

phuoc_bd

Thành viên
Cám ơn Anh thaichautg .
Àh còn 1 chuyện nửa là . Nếu ACang hiểu sai ý tôi . Tôi có lời Xin Lổi đến ACang=;
Vậy mới là đẳng cấp....huề huề.......ae 1 nhà hiểu vậy là mừng rồi.Chúc mừng dd ngày càng lớn mạnh.

famdaija

Thành viên
Chào bác culanluasg - KHDT ...cùng ACE ,do hiện nay phong trào chơi lan, trong đó dendro "nắng "rất là nóng, ở ngoài thị trường,cũng như trong DĐ vì thế mà rất nhạy cảm ,chỉ cần một vài ý kiến khách quan hay chủ quan gì là sẽ "nóng" lên liền ,do dđ đã nóng sẵn nên TC góp ý một chút trong box này vài ý nhỏ sau......
nếu nhịn nhau không được gửi tin nhắn riêng hay đt cho nhau mà trao đổi ,đt giải quyết không được ,thì lôi nhau ra điểm hẹn nào đó mà choảng, đừng đem vào DĐ gây sự ,đó mới là đẳng cấp.
thế mới là đẳng cấp...khoái nhất câu này...kekeke..anh TC ơi!!!em nhớ anh quá...13/6 lên SG "oánh nhau" bằng bia nhé..=D>=D>=D>=D>

muaxuanxanh

Thành viên
Vừa đọc được thông báo chia tay anh em của bác Cù mình cảm thấy quá hẫng hụt và bất ngờ. Suốt mấy năm qua dẫn dắt anh em trong box hoa lan anh Cù đã để lại trong rất nhiều anh em những tình cảm, lòng kính trọng như một người anh như một người thày. Giờ đây anh quyết định chia tay anh em tôi rất mong muốn anh hãy nghĩ lại vì box hoa lan và anh em yêu lan đều rất cần anh, mong muốn anh vẫn tiếp tục lãnh đạo box hoa lan và vui vẻ với anh em như trước. Nếu không thể được thì mong anh khi nào có thời gian anh hãy đăng nhập vào diễn đàn để giao lưu cùng với anh em, em tin là rất nhiều ACE yêu lan của diễn đàn sẽ rất nhớ anh. Cuối cùng chúc anh luôn mạnh khỏe hạnh phúc và mọi điều như ý.

ABCorchids

Thành viên
Vài lời Tâm Sự cùng ACE Thân Kính mến !

Tôi thực sự ko ngờ tới rằng, một người chơi lan tài tử thực sự - trung thực - ngay thẳng - trong sạch, luôn tận tụy hướng dẫn, tư vấn những cái nhỏ nhất mà các bạn cần, luôn phát triển bài viết, tạo phong trào như Anh Culanluasg lại bị Nick LABOHOA từ "trên trời rơi xuống" ném đá rượt đuổi Anh Culanluasg như vậy http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/search.php?searchid=1976744. Tôi cho rắng rất nhiều ACE trong số chúng ta có tuổi đời chơi lan 3- 4 năm ko ít nhiều đã học đc kinh nghiệm cơ bản nhất từ Anh culanluasg, khi chúng ta tạm đủ hành trang , điều kiện và duyên số đưa ta đến con đường phát triển nghề nghiệp chuyên sâu hơn , chúng ta rành hơn 1 vài lĩnh vực nhỏ trong 1 bộ môn tổng hợp do sự súc tiến của quy luật, nhưng liệu rằng chúng ta có bao quát hơn, cơ bản hơn và tận tình thật thà chia sẽ như Anh Culanluasg hay ko? sao vội quay lưng phủ phàng như vậy? Đối với Tôi , dù cho Tôi có trồng, có chơi những cây lan siêu đẳng đến cở nào đi chăng nữa, Tôi vẫn luôn học hỏi , quý trọng đức tính chơi lan của Anh Cù.

Chúng ta còn rất trẻ, còn nhiều điều kiện và cơ hội phát triển rộng lớn hơn...có chặt ngọn thì để lại cái gốc chứ... Anh culanluasg là người chơi Tài Tử Thực Sự . Chúng ta ko thể ĐỂ DÀNH đc một phần sân nào cho Anh ấy "dung thân" hay sao???

manxuyen

Thành viên
Cám ơn Anh thaichautg .
biết mình sai nhận lỗi là tốt rồi chứ có những người đã sai vẫn cố chấp không chịu nhận lỗi mặc dù cái sai của họ ai ai cũng nhìn thấy rỏ.không biết như vậy làm sao mà họ còn dám nhìn mặt ai nửa....