hình ảnh một số cây Dendrobium đang nóng trên thị trường

culanluasg

Super Moderator

khổ thân anh em chơi Den nắng việt Nam,cây mới ở xứ người đây ,giá chưa tới 16 USD,size chuẩn bị hoa và rất nhiều loại khác,bán đầy trên web Royal ...

Có những nguồn thông tin ko thể công khai đc anh :D, giống mục tin hay ko thì tùy quá :))
Để em gợi ý nè, năm rồi có 1 cây từ Thailand về chậu, chất trồng và cả tem của Đài Loan.

làm sao mà biết đựợc vậy em ??? nguồn thông tin ???
==================================
Not ship to Vietnam :))

khổ thân anh em chơi Den nắng việt Nam,cây mới ở xứ người đây ,giá chưa tới 16 USD,size chuẩn bị hoa và rất nhiều loại khác,bán đầy trên web Royal ...

dung8632011

Thành viên
bác culanluasg post ảnh đó lên nhìn đẹp thật , em có coi web đó , nhiều cây đẹp , không nhận chuyển về việt nam :( .

culanluasg

Super Moderator
người ta sợ xứ mình lắm em ah,sợ nó bị kiểm dịch rồi ngủ luôn ở đó,uổng công nuôi !!!

LaBoHoa

Banned
Cây này hình như là Norman 'pam', cũng khá danh tiếng, có một vài giải thưởng. Cây cao lớn, phát hoa hơi ngắn, hoa to, cánh dày. Ở SG chỉ mới xuất hiện gần đây. Tuy nhiên, theo mình cây này còn thua xa so với cây xuất hiện vườn Tâm Anh, Dĩ An - Bình Dương.
================================
Dạo vòng vòng thấy vui
Bác Nolefan cho tui hỏi cây bác muốn giới thiệu ở vườn Tâm Anh , Dĩ An - Bình Dương cụ thể là cây nào , tên gì . Bó Hoa tui có dịp ghé qua nhìn thử .