Xin nhờ ACE cho biết cây này là cây gì?

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Cám ơn 2 Bạn An Xuân & Hồ Tuấn rất nhiều.

Xin các Bạn cho Tui hỏi thêm: Cây Ngô Đồng trên hoành khoảng 30cm cao trên 1,6m Tàn đều, giá mình mua bao nhiêu thì hợp lý.

vanlongbp

Thành viên
Cám ơn 2 Bạn An Xuân & Hồ Tuấn rất nhiều.

Xin các Bạn cho Tui hỏi thêm: Cây Ngô Đồng trên hoành khoảng 30cm cao trên 1,6m Tàn đều, giá mình mua bao nhiêu thì hợp lý.
Nếu bác muốn có hoa chơi ngay thì mua, không có nhổ mấy cây con dưới gốc đó về trồng, loại này phát triển ầm ầm, chăm chút 1 xíu là nhanh có hoa mà! Rồi nó ra hạt lại mọc cây con, rồi ...

tieude

Thành viên
cây này ko phải ngô đồng đâu nha
cây ngô đồg lá nhỏ giống cây khoai mì hơn
cây khoai mì sao nó vậy
vài ý cùng anh em

haokiet

Thành viên
nó cũng có cái tên là sen bầu nha bạn. cây này đặc biệt là da thịt bị xưng hay bầm máu. hái lá rộn với muối cụt đâm nhiễm, bó lên là hết xưng đó bạn. nhất là con nít hay bị té rất hiệu nghiệm. thuốc gia truyên đấy.

Le Van Thao

Thành viên
Cây này còn gọi là cây lộc bình hay độc bình tùy từng vùng nhưng nếu ở chỗ tôi thì xin hoặc kiếm dọc đương tàu hỏa cũng có bạn ạ

sonlamtn

Thành viên
1 phiếu nữa cho cây ngô đồng, cây này lấy nhựa bôi vào vết thương ngoài da rất tốt, có lần mình ngã xe máy trầy đầu gối dùng băng gạc thì nó dính lại rất khó chịu, dùng nhựa cây này bôi lên vét thương mau khô, 2 ngày là liền sẹo.