xin hỏi cây sanh này giống gì?

songcungcay

Thành viên
e có cây sanh thả đất 4 năm rồi mà thấy lớn rất chậm (so với giống sanh khác). nhưng lá rất nhỏ, ace nào cho e biết nhé, e cảm ơn:
nhìn tổng thể:

màu da:

cận cảnh lá:

e ngắt 3 lá : lớn nhất, trung bình và nhỏ (cùng ngắt ở cây này nha). bên cạnh là lá cây me.

nghiahlt

Thành viên Mua Bán
Trừ những giống rất xấu còn lại chơi tuốt. Giống cây sanh của bác chủ thấy cũng đẹp đấy. Sau thời gian lên ngôi giờ sanh sao thấy trầm quá. Hic

songcungcay

Thành viên
Trừ những giống rất xấu còn lại chơi tuốt. Giống cây sanh của bác chủ thấy cũng đẹp đấy. Sau thời gian lên ngôi giờ sanh sao thấy trầm quá. Hic
cảm ơn bác, bên ngoài nó trầm thì trong nhà mình bổng là đc mà, mình chơi chủ yếu là sảng khoái chứ ko phải chơi để tìm $ hì hì.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
Hải hậu nam định thì phải bác ạ. Loại này thân da xanh lâu già. Nhưng khi già màu da rất trắng. Tầm 50 năm sau sẽ thắng đốm thân nếu lên chậu từ bây giờ. Còn để dưới đất cũng có thể có đốm rồi

songcungcay

Thành viên
Hải hậu nam định thì phải bác ạ. Loại này thân da xanh lâu già. Nhưng khi già màu da rất trắng. Tầm 50 năm sau sẽ thắng đốm thân nếu lên chậu từ bây giờ. Còn để dưới đất cũng có thể có đốm rồi
ui dời. bác an ủi em thế hả! đến lúc nó mốc trắng chắc e mang tặng ông bà rồi bác ơi. hic....dù sao e cũng cảm ơn bác.