Xin các bro giúp mình

dj_bruno

Thành viên mới
Các bro cho mình hỏi cách bón như thế nào và bằng những loại thuốc gì để làm sao cho rễ, thân, cành, búp phát triển tốt nhất và nhanh thu hoạch nhanh nhất. Em mới tập tành xin các bro chỉ giáo cho

dj_bruno

Thành viên mới
thuốc kích thích của China là thuốc gì vậy bro ? Chỉ dùm mình với và bón như nào

satruky

Thành viên tích cực
Các bro cho mình hỏi cách bón như thế nào và bằng những loại thuốc gì để làm sao cho rễ, thân, cành, búp phát triển tốt nhất và nhanh thu hoạch nhanh nhất. Em mới tập tành xin các bro chỉ giáo cho
Bạn định trồng cây gì?

dj_bruno

Thành viên mới
mình trồng cây thuốc, mình xin được 1 người bạn ở TQ dùng để chữa bệnh đau cột sống. Người ta ươm lên hộ mình rồi nhưng giờ mình chưa biết cách nuôi nó, mình có hỏi bạn mình nhưng nói là cứ trồng như những cây khác thôi mà mình thì chưa tìm hiểu về lĩnh vực này. Cây của mình nó rất giống cây dương sỉ. Thân, cành, lá đều nhìn rất giống

Blackrose86

Thành viên tích cực
Bạn chăm sóc nó như mình bày nhé:
Về nước:mua nước khoáng vikoda hay thạch bích,mỗi ngày 20lít,chưng cất lấy 2xị ,phơi nắng 3ngày để tiệt trùng,sau đó bỏ trong tủ lạnh ở 20 độ C cho mát rồi tưới cho cây.
đất trồng fải là cát và tro trấu đã rửa sạch,sấy khô,trộn phân bò ủ hoai 3năm dưới lớp đất sâu 1m,npk+phân vi sinh,cho cây vào trồng. Lưu ý chậu phải đun sôi 100°c để tiệt trùng nhen. Cho chậu cây vào phòng máy lạnh ở nhiệt độ 20độ C.
sướng như giám đốc thế nào cây của bạn cũng nặng ký bụng fệ hà:D

sansnom

Thành viên
cây thuốc thì chỉ nên bón phân hữu cơ thôi phải không các bác? và cũng không nên sử dụng chất kích thích sinh trưởng... không thì mình uống vào kích thích mình luôn !!! :)