Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

thnhanbkoto

Thành viên
Xin chân thành cám ơn mọi góp ý chia sẻ một ca khó cho sam núi to.
5.2015
.
.

1.2016, đã phát triển tốt.
.

thnhanbkoto

Thành viên
Cám ơn bạn đã quan tâm, bạn có ý tưởng!? hiện cây đã sống mạnh, bung mầm rất nhiều vị trí tại hai đầu vót ngọn, mình chụp bằng đt nên ko được rõ. Xin các bậc tiền bối góp ý để có tác phẩm đẹp! Rất mong nhận được mọi góp ý
Trân trọng.

thnhanbkoto

Thành viên
Cám ơn Anh Thanh Bình rất nhiều, nhưng theo phương án đỗ bay thì tàn đỗ lại vuông góc với trục thân (2 thân, 1 cốt), như vậy có ổn lắm không Anh!? Đang suy nghĩ rất nhiều!

thiên bình

Thành viên mới
Bạn cho cây đỗ 1 góc nhẹ, khoảng 30_ 45 độ, như vậy sẽ bớt đi cảm giác vuông góc, đơ cứng. Và bạn kéo tàn bay dài thêm chút nữa, nhìn tổng thể cây sẽ ổn hơn.

thnhanbkoto

Thành viên
Cám ơn Anh Cười Tét Rún nhiều, phương án Anh đề xuất cũng đang suy nghĩ, tuy nhiên chi vót ngắn phôi này lại đang hướng gần vuông góc với chi vót cao, nên vẫn còn băn khoăn! Đang đau đầu quá Anh! Kính mong được thêm phương án! Trân trọng. Một lần nữa, cám ơn Anh!

thnhanbkoto

Thành viên
Re: Trả lời: Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

Bạn lên Google search từ " Twin trunks bonsai" sẽ thấy rất nhiều ý tưởng từ phôi này.
Cám ơn Anh! Đã tìm và cũng đã thu thập một vài ý tưởng, tuy nhiên do mới tập chơi nên còn rất nhiều băn khoăn!
Đang suy nghĩ:-" !!!!!!!!!!!!!!!

thnhanbkoto

Thành viên

Bạn cho cây đỗ 1 góc nhẹ, khoảng 30_ 45 độ, như vậy sẽ bớt đi cảm giác vuông góc, đơ cứng. Và bạn kéo tàn bay dài thêm chút nữa, nhìn tổng thể cây sẽ ổn hơn.
Cám ơn Anh Thiên Bình đã nhiệt tình góp ý tưởng, giờ cây này mầm ra mạn nên Nhân cũng phải sớm quyết định! Đúng cây này là ca khó thật!

lnvinh

Super Moderator
Cây này không khó đâu. Hướng đường thân khó nhìn quá, em chụp tren xuống anh tham khảo nhen

cuongphuong888

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

OTE=thnhanbkoto;1815525]Cám ơn Anh Thiên Bình đã nhiệt tình góp ý tưởng, giờ cây này mầm ra mạn nên Nhân cũng phải sớm quyết định! Đúng cây này là ca khó thật![/QUOTE]

Nếu khó thật thì bạn cho mình là hết đau đầu thui bạn à:p

thnhanbkoto

Thành viên

Cây này không khó đâu. Hướng đường thân khó nhìn quá, em chụp tren xuống anh tham khảo nhen
Xin chân thành cám ơn Anh đã quan tâm, xin gửi Anh hình bổ sung:
.

==================================
Xin cám ơn Anh rất nhiều sự quan tâm và cho ý tưởng thật đẹp! Nếu Anh có dịp vào HCM alo em nhé!

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

Xin chân thành cám ơn Anh đã quan tâm, xin gửi Anh hình bổ sung:
.

==================================

Xin cám ơn Anh rất nhiều sự quan tâm và cho ý tưởng thật đẹp! Nếu Anh có dịp vào HCM alo em nhé!
Chụp kín bưng vậy có thấy được đâu em. Nếu hướng thân không bị lượn trái hướng thì về cơ bản em có thể làm như bạn Đông Xuân vẽ cũng được nhen

thnhanbkoto

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

Chụp kín bưng vậy có thấy được đâu em. Nếu hướng thân không bị lượn trái hướng thì về cơ bản em có thể làm như bạn Đông Xuân vẽ cũng được nhen
Em cám ơn Anh Vinh nhiều! Cây dày quá cũng khó thấy Anh! Nếu nhìn kỹ hơn 2 đầu vót ở 2 vị trí cheogần 30 độ so với trục dọc chính của cây đó Anh!

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Xin ý tưởng demo ca khó sam núi to

Em cám ơn Anh Vinh nhiều! Cây dày quá cũng khó thấy Anh! Nếu nhìn kỹ hơn 2 đầu vót ở 2 vị trí cheogần 30 độ so với trục dọc chính của cây đó Anh!
Vậy đúng như anh nghĩ. Ok vậy để lúc anh ranh rảnh anh vẽ thử em xem nhen.