Xử lý phôi Sanh .

vuvanduc

Quản lý mới
Trả lời: Sử lý phôi Sanh .

Chế độ chăm sóc em này phải cực kỳ đặc biệt đấy Ngọc Dũng nhỉ

Nhhanh

Thành viên

Em cũng có 2 cây lùn lùn kiểu này. nhưng không được đẹp như của anh

ngoc_dung

Moderator

Chế độ chăm sóc em này phải cực kỳ đặc biệt đấy Ngọc Dũng nhỉ
Cây đẫ bật nhiều mẩm rồi anh, e muốn cắt rễ và cành triệt để một lần, đỡ phải cắt đi cắt lại mất nhiều thời gian anh ah .

dungvan

Moderator

Hơi lùn ông bạn ạ. Có lẽ sàu này phải đặt lên đá mới khoe được vẻ đẹp.

dungvan

Moderator

Chuẩn đó, tôi cũng có ý tưởng cho ngồi đá đó ông .
Sẽ rất đẹp đấy.
Tôi cũng có ý tưởng làm một cây như cây này mà lựa vườn nhà chẳng có cây nào đáp ứng được, toàn cỡ cao, mang về HN thì ớn lắm. Già rồi nên không bê được.
Đá vẫn đang chờ cây. :D

haohuynhde

Thành viên tích cực

Xử lý phôi quá cao tay luôn...Lại muốn qua a chơi rồi.

quocbao87

Thành viên

phôi sanh của e khi đào dưới đất lên chậu.xử lý triệt để bầu đất,thì nó hay bị tuột ít da trên dỉnh.các a cho e xin ý kiến với.e xin cám ơn.

ngoc_dung

Moderator

Sẽ rất đẹp đấy.
Tôi cũng có ý tưởng làm một cây như cây này mà lựa vườn nhà chẳng có cây nào đáp ứng được, toàn cỡ cao, mang về HN thì ớn lắm. Già rồi nên không bê được.
Đá vẫn đang chờ cây. :D
Cây này cho ngồi lên mỏm đá xẽ rất tôn cây, cây cao lại ko ổn phải lùn như này, mang về mà cho lên hòn đá đấy đi ông bạn già ....

ngoc_dung

Moderator

Xử lý phôi quá cao tay luôn...Lại muốn qua a chơi rồi.
Qua anh đi Định, lại tầm về nhiều t/p hay lắm đó, thích phong cách cây thiên nhiên như em, anh cũng chọn được mấy phôi, nhưng quả thực làm mới biết ko hề đơn giản .

phôi sanh của e khi đào dưới đất lên chậu.xử lý triệt để bầu đất,thì nó hay bị tuột ít da trên dỉnh.các a cho e xin ý kiến với.e xin cám ơn.
Khi xử lý phôi mà tuột da trên đỉnh theo mình hiểu là do kéo cắt ko sắc ngọt, bạn cắt xong lấy dao gọt sẹo cắt lại cho vết cắt thật ngọt, đợi khô rồi bôi keo nếu là phần cành, phần rễ thì ko bôi .

quocbao87

Thành viên

Khi xử lý phôi mà tuột da trên đỉnh theo mình hiểu là do kéo cắt ko sắc ngọt, bạn cắt xong lấy dao gọt sẹo cắt lại cho vết cắt thật ngọt, đợi khô rồi bôi keo nếu là phần cành, phần rễ thì ko bôi .[/QUOTE]
cám ơn a

dungvan

Moderator

Cây này cho ngồi lên mỏm đá xẽ rất tôn cây, cây cao lại ko ổn phải lùn như này, mang về mà cho lên hòn đá đấy đi ông bạn già ....
Vợ đang cầm ví. :D
Mấy lần định qua vườn Hội nhưng lại hết việc nọ đến việc kia.

ngoc_dung

Moderator

dungvan

Moderator

Cần gì ví ông bạn ơi, rảnh qua vườn đi, cây Si ông cả tôi làm giờ đẹp lắm rồi .
Tặng hả ? :D
-------------------
Cây Si đó có sẵn cái dáng rất đẹp rồi mà.