Vợ và cây . Bác nào có vợ thì vào nhận xét nào

Phong_Trần

Thành viên tích cực
12 giờ đêm
vào 4rum đọc + chát chít . Bản thân chưa có vợ nhưng tự nhiên buôn chuyện sau này lấy vợ chắc lại yêu cây hơn yêu vợ . Các bác cho nhận xét so sánh về vợ và cây cho đỡ buồn ngủ nhé ^^. Cần nhất là kinh nghiệm của những bác đã và đang có vợ nhen
Em bắt đầu " suy đoán " truớc.
Cây càng già càng có giá
Vợ càng già càng mất giá
Cây càng già thì càng quý
Vợ càng già thì càng chán
Cây càng già thì càng đẹp

vợ càng già thì càng ...
đây là nói nhỏ thôi các bác đừng trù ẻo em ko lấy đuợc vợ nhé mặc dù mới có 23 tuổi thôi tính theo tuổi dd :)

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
em chưa có vợ phải ko hehehe nếu có vợ đâu dám nói thế kia vợ mà nge đươc chắt phải ôm máy cái cây lên núi luôn quá

thanghoa

Thành viên
vợ là vợ , mà cây là cây .
cây ban ngày , vợ thì ban đêm .
tóm lại 2 thứ như nhau :"> anh có vợ rồi nên biết cây và vợ = nhau hjhjhjhj

minhlantran

Thành viên mới
vợ là vợ cây là cây. vợ hơn cây là cái chắc vì vợ biết làm nhiều việc tốt cho chồng,con và vợ có ngày 8/3.em ạ

phovanghoe

Thành viên tích cực
có lúc vợ hơn cây nhưgn có lúc cây hơn vợ đấy :D. kể cả các bác có vợ cứ nghĩ kĩ lại xem có đúng ko?
có j mạo phạm lượng thứ cho em

greenstar

Thành viên tích cực
Cây hơn vợ ở những lúc buồn thì ta ngắm cây,chăm cây là đã thấy thanh thản vì có những thứ ko nói đc cho vợ nghe.Còn vợ hơn cây ở những lúc kết cây lắm nhưng ko có tiền mua (Bạn phải làm gì?). Đừng để e giận nếu ko thì cây của a ra đường hết.
Phải biết hài hòa giữa vợ và cây.Như mình thì luôn hài hòa đc với nhau.Vẫn xin đc ít tiền mua cây,mua dụng cụ,vợ vẫn ở nhà một mình chăm con nhỏ để mình lang thang trong rừng kiếm cây.Bạn bè lên chơi vợ rất vui vẻ,cơm nước,chuẩn bị mọi thứ, tặng cây cho bạn bè(tuy ko biết nhiều cây nhưng AE lên đây rất thoải mái).Ngoài ra vợ mình còn tư vấn cho mình một số thứ khi mình đang bí tìm lối thoát cho e Tạo Dáng.
Và nói chung là vợ mình khá thích cây:D:D:D:D

tranthanhhao28

Thành viên tích cực
Nên nghĩ và so sánh như vậy là quá khập khiển em ạ. Biết là cái này nói chơi cho vui thôi, thế nhưng đâu thể nào mang người ấp tay gối của mình mang ra so sánh với "vật mà mình xem đó là cái thú giải trí"
Mặc dù chưa có gia đình thế nhưng từ chính gia đình của mình ba mẹ có dạy là việc làm, việc chơi, có làm mới có chơi nhưng đừng vì những niềm vui ấy mà đánh mất cái gần gũi mình nhất.
Cứ nghĩ xem đang ngồi sửa lại cái tay đang đi lệch thế của cây Kim Quýt trị giá 100 triệu chẳng hạn, trời thì nắng nóng có bàn tay nào đó cầm 1 ly nước đá chanh nói nhỏ nhẹ "uống nước nè anh" ôi nó sướng còn hơn nhìn cái cây đẹp nữa đó.

hhanh

Thành viên tích cực
vợ là vợ , mà cây là cây .
cây ban ngày , vợ thì ban đêm .
tóm lại 2 thứ như nhau :"> anh có vợ rồi nên biết cây và vợ = nhau hjhjhjhj
Các bác nói vậy chứ mình phải thương vợ như thương cây. đừng hơn thua với vợ. Bởi gì hết tiền mua cầy thì vợ đưa. hi ih

Nhhanh

Thành viên
năm nay bạn 23 tuổi thì bạn nghĩ vậy, 2 năm nữa bạn 25 tuổi bạn sẽ hiểu mọi điều
==================================
Các bác nói vậy chứ mình phải thương vợ như thương cây. đừng hơn thua với vợ. Bởi gì hết tiền mua cầy thì vợ đưa. hi ih
anh này có nickname giống của em ghê, khác mỗi chữ N, mong giao lưu cùng anh

chungth

Thành viên
bác này ma có vợ nói vợ như thế thì coi chừng vợ nó cho vô chậu ngồi ôm đá luôn đó

phovanghoe

Thành viên tích cực
Nên nghĩ và so sánh như vậy là quá khập khiển em ạ. Biết là cái này nói chơi cho vui thôi, thế nhưng đâu thể nào mang người ấp tay gối của mình mang ra so sánh với "vật mà mình xem đó là cái thú giải trí"
Mặc dù chưa có gia đình thế nhưng từ chính gia đình của mình ba mẹ có dạy là việc làm, việc chơi, có làm mới có chơi nhưng đừng vì những niềm vui ấy mà đánh mất cái gần gũi mình nhất.
Cứ nghĩ xem đang ngồi sửa lại cái tay đang đi lệch thế của cây Kim Quýt trị giá 100 triệu chẳng hạn, trời thì nắng nóng có bàn tay nào đó cầm 1 ly nước đá chanh nói nhỏ nhẹ "uống nước nè anh" ôi nó sướng còn hơn nhìn cái cây đẹp nữa đó.
thực ra ko ai so sánh tuyệt đối cả đó chỉ là tương đối mà anh! cây mình thích mìhn yêu mình quý mình tâm huyết thì đến mức ấy như em ko bao giờ gọi là vật hay là nó.
Mải vui gặp bạn bè làm chén rượu, làm chai bia, thịt chó với gà đồi cá sông hay chỉ đơn giản là chút rau thơm với lạc rang…về muộn 1 tí rùi vợ chồng cãi nhau nói nhau, lúc đó chỉ còn biết ra ngắm cây chứ làm tnào nữa, lúc đó thì cây là 1'
Vợ chồng giận nhau vì lý do này lý do kia, ko nịnh đc vợ dỗ dành vợ ngon ngọt ngay đc lại ra ngắm cây chăm cây lúc ấy thì cây là 1'
Nhưng những lúc ốm đau mệt mỏi, bệnh tật hay stress hay khó khăn trong tài chính, trong cv.. và ng chia sẻ có hồi âm đó là vợ, và vợ là 1
Cây là nơi gửi gắm tâm tư chia sẻ ko có hồi âm qua lời nói ngọt ngào nhẹ nhàng êm dịu…, còn vợ là nơi chia sẻ có hồi âm ra ầm ầm…. 1 đàn con :D phải ko các anh

Trueman

Thành viên
e chưa có vợ, nhưng mới chỉ có người yêu thôi. nhưng đôi khi vì ham ngắm cây hay làm gì đó liên quan đến cây là bị ban gái nhắc nhở liền. còn anh trai em thì mỗi lần mang cây về là 1 lần ngủ ngoài sofa...hii

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Đêm chong đèn ngồi kể lại, chuyện giữa vợ và cây. Vợ thì lấy trước đây, cây vừa chơi một dạo. cây chăm sóc ban ngày, vợ thì ấp (ôm ấp:D) ban đêm. Vợ mà sướng ngất ngây, cây được chăm đặc biệt. Nhưng "thuế má" không đều, thì cây sẽ tang thương.
.........
Mình trèo non lội suối, kiếm cây chơi đỡ nghiện. Vợ nhẹ nhàng chăm bón, lúc sương rơi gió lạnh. Vợ và cây... như thế.... Biết ai... sướng hơn không?........
Đêm rông dài ngồi kể lại, chuyện giữa vợ và cây........
Xin lỗi nhạc sỹ Trịnh Công Sơn. Đạo nhạc tí hát đỡ buồn.

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Chu cha trời quơi là trời :)) ,chưa có dzợ mừ đã suy nghĩ thế rồi hả Phong Trần,cẩn thận kẻo ế ,hoặc cẩn thận nay mai có vợ rồi mà còn đem ra so sánh kiểu khập khiễn này là ra ngoài ôm cây ngủ đó nhé !.Bởi thế mình cũng iu cây để mai sau có gđ khỏi phải "được " so sánh .....=))

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Chu cha trời quơi là trời :)) ,chưa có dzợ mừ đã suy nghĩ thế rồi hả Phong Trần,cẩn thận kẻo ế ,hoặc cẩn thận nay mai có vợ rồi mà còn đem ra so sánh kiểu khập khiễn này là ra ngoài ôm cây ngủ đó nhé !.Bởi thế mình cũng iu cây để mai sau có gđ khỏi phải "được " so sánh .....=))
Hay là Cá về ở với tớ 1 nhà cho vui . há há :D:D
==================================
e chưa có vợ, nhưng mới chỉ có người yêu thôi. nhưng đôi khi vì ham ngắm cây hay làm gì đó liên quan đến cây là bị ban gái nhắc nhở liền. còn anh trai em thì mỗi lần mang cây về là 1 lần ngủ ngoài sofa...hii
hehe Nghe đến sợ liền . bạn ở Khoái châu à . Mình có 1 bà chị họ lấy chồng ở Khoái châu có khi nào .... điều đó xảy ra , ông anh kia cũng hay mua cây nhưng ko biết có bị ngủ ở ngoài sofa ko :)

Mọi sự so sánh đều khập khiễng, vợ và cây đều đáng quý cả vấn đề là ở chỗ làm thế nào để mình có thể quý được và có sự tương tác đồng điệu một cách hợp lí thôi.he..he..he...