Vịnh "ngày xưa"

lan-chi

Thành viên tích cực
Có phải ý của Lan-Chi là "Nhất cữ trưa, nhì trời mưa" phải không? (trích câu này của Lydainghia).
Vâng đúng rồi anh , hôm đó Cụ Lý nói câu hay nên em nhớ , hôm nay em thêm chút mắm muối :))

longduyen

Thành viên tích cực
Bài thơ rất vui.
Cảm ơn bác.
Nếu thế thật thì cũng là quy luật thôi. ai mà chẳng thế, chỉ hơn nhau kéo dài chút thôi.
Qua đây anh em phải tận hưởng và chiến đấu trong thời gian có thể không sau hối hận.
Chúc các bác có thời kì oanh liệt kéo dài

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Thấy hông, mấy cô cũng lo xa lắm chẳng khác gì bọn tôi nhưng mà cứ yên tâm "cây cảnh " chẳng ảnh hường gì đến "vùng Vịnh" cả. Đừng ngăn cản ai đó thì nên tội.

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
Thấy hông, mấy cô cũng lo xa lắm chẳng khác gì bọn tôi nhưng mà cứ yên tâm "cây cảnh " chẳng ảnh hường gì đến "vùng Vịnh" cả. Đừng ngăn cản ai đó thì nên tội.
cây cảnh và "vùng vịnh" khác nhau nha a.cây càng để lâu càng được quý,chứ vùng vịnh mà để lâu là phiền lắm nha anh
cẩn thận không"cửa chính nhà mình là cửa sổ nhà thằng cha láng giềng(trich)" đó nha:)):-SS

mưa saobang

Moderator

Đó là nói chuyện vợ nhà
Chứ ra hàng xóm vẫn là... như xưa
Vẫn rồng nhả ngọc phun mưa
Cột đồng cột sắt như chưa từng xài
Huynh nhỉ:)):)):)):)):)):))

nguyển thị lê

Thành viên tích cực

Đó là nói chuyện vợ nhà
Chứ ra hàng xóm vẫn là... như xưa
Vẫn rồng nhả ngọc phun mưa
Cột đồng cột sắt như chưa từng xài
Huynh nhỉ:)):)):)):)):)):))