Vườn treo mini và mấy cây nhỏ của tôi mời các bác xem và cho ý kiến nhận xét

pqm

Thành viên tích cực
Vườn treo mini và mấy cây nhỏ của tôi mời các bác xem và cho ý kiến nhận xét

Xin kính chào cả nhà. hôm nay mới lấy được cái máy ảnh chụp vài cây tại gia mời các bác xem và nhận xét nhé
Cây lộc vừng mới ghép đá

pqm

Thành viên tích cực
Re: Vườn treo mini và mấy cây nhỏ của tôi mời các bác xem và cho ý kiến nhận x

Và đây là cây sanh nhỏ và cây đa lông mới ghép đá

pqm

Thành viên tích cực

Một cây đa nhỏ nữa trên mái nhà

pqm

Thành viên tích cực

Cây hoa giấy mời các bác xem

pqm

Thành viên tích cực

Và đây là cây Sộp mới lấy chưa mang về

pqm

Thành viên tích cực

Và đây là gốc sanh còn đang cò cưa, các bác cho nhận xét

CuongH

Thành viên

Chào bạn! Xin hỏi bạn ở đâu vậy? Trên mặt chậu bạn rắc gì lên vậy ( xơ dừa?)
Tôi có kinh nghiệm thế này: Khi cây mới lên đá thì không nên cho thả nước ngay, bạn nên dùng ni- lông thẫm màu phủ lên để giữ ẩm, trên ni-lông phủ bao tải hoặc áo, vải cũ cho mát. Chỉ cần ít đất thôi thì khi rễ ra đến đâu sẽ bám ngay vào đá đến đó. Chúc bạn thành công.

pqm

Thành viên tích cực

<!--QuoteBegin-CuongH+27/03/2009, 10:42 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (CuongH &#064; 27/03/2009, 10:42 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Chào bạn! Xin hỏi bạn ở đâu vậy? Trên mặt chậu bạn rắc gì lên vậy ( xơ dừa?)
Tôi có kinh nghiệm thế này: Khi cây mới lên đá thì không nên cho thả nước ngay, bạn nên dùng ni- lông thẫm màu phủ lên để giữ ẩm, trên ni-lông phủ bao tải hoặc áo, vải cũ cho mát. Chỉ cần ít đất thôi thì khi rễ ra đến đâu sẽ bám ngay vào đá đến đó. Chúc bạn thành công.<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->
Cảm ơn bạn mấy cây này lên chậu lâu rồi giờ mới ghép đá mới cho dễ coi hơn, trên là xơ dừa . tôi ở Dống da Hà nội.

NaTuan

Quản Lý Viên

Bạn ở Đống đa sao lại còn hỏi chố mua khay ghép đá ? Cây sanh đang cò cưa giá cả thế nào ? tôi thấy không nên mua cây này tuy nó tương đói già nhưng cái ngon nó bi ghép thô quá .

TaoLam

Thành viên tích cực

Em xem kỹ cây sộp của bác rồi cây đẹp và già cây tử rất đẹp

cayruoi

Thành viên

cay cua bac nhin co tuoi va dep lam.ma xin hoi bac mua loai Da do odau vay?bao nhieu tien mot khoi??
e hoi them nhe. xo dua bac rac len mat chau hay la tron voi dat va co tac dung gi? cach che bien?
xin hay chi giao!!

pqm

Thành viên tích cực

<!--QuoteBegin-cayruoi+28/03/2009, 07:42 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (cayruoi &#064; 28/03/2009, 07:42 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->cay cua bac nhin co tuoi va dep lam.ma xin hoi bac mua loai Da do odau vay?bao nhieu tien mot khoi??
e hoi them nhe. xo dua bac rac len mat chau hay la tron voi dat va co tac dung gi? cach che bien?
xin hay chi giao!!<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->
Mình mua cây chứ không mua gỗ nên khong trả tiền theo khối, mấy cây đa đó là mua ở vườn khi đi thăm mấy người quen cũng rẻ thôi và còn phải làm nhiều vì đã hoàn thiên rồi thì lkoong có tiền mua đâu. Sơ dừa k trộn gì dải lên giữ ẩm dưỡng cây vì mới ghép xong, cây tôi thả nước ngay, làm mấy cây vẫn sống khỏe bình thường bạn ạ.

pqm

Thành viên tích cực

<!--QuoteBegin-pqm+28/03/2009, 10:09 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (pqm &#064; 28/03/2009, 10:09 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--><!--QuoteBegin-cayruoi+28/03/2009, 07:42 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (cayruoi &#064; 28/03/2009, 07:42 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->cay cua bac nhin co tuoi va dep lam.ma xin hoi bac mua loai <span style='color:red'>Da(Đá) </span>do odau vay?bao nhieu tien mot khoi??e hoi them nhe. xo dua bac rac len mat chau hay la tron voi dat va co tac dung gi? cach che bien?
xin hay chi giao!!<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->
Mình mua cây chứ không mua <span style='color:blue'>gỗ</span> nên khong trả tiền theo khối, mấy cây đa đó là mua ở vườn khi đi thăm mấy người quen cũng rẻ thôi và còn phải làm nhiều vì đã hoàn thiên rồi thì lkoong có tiền mua đâu. Sơ dừa k trộn gì dải lên giữ ẩm dưỡng cây vì mới ghép xong, cây tôi thả nước ngay, làm mấy cây vẫn sống khỏe bình thường bạn ạ.<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->

Bác nầy,người ta hỏi thật tình bác lại lói mác,hỏi bao nhiêu 1 khối đá chứ có hỏi gỗ đâu,

Bác rải xơ dừa theo tôi nhìn thấy tronh hình là xơ dừa tươi,chưa hoai mục nên có thể bị chua,cây sống nhưng kém phát triển.Khi cây ra rễ cứ bám vào xơ dừa chứ ko bám vào đá. Cách của bác CuongH trên đây hay hơn nhiều.

<!--QuoteBegin-CuongH+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (CuongH)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
Chào bạn! Xin hỏi bạn ở đâu vậy? Trên mặt chậu bạn rắc gì lên vậy ( xơ dừa?)
Tôi có kinh nghiệm thế này: Khi cây mới lên đá thì không nên cho thả nước ngay, bạn nên dùng ni- lông thẫm màu phủ lên để giữ ẩm, trên ni-lông phủ bao tải hoặc áo, vải cũ cho mát. Chỉ cần ít đất thôi thì khi rễ ra đến đâu sẽ bám ngay vào đá đến đó. Chúc bạn thành công.<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->

Nhưng mà dường như bác không thích người khác quote thì phải.

pqm

Thành viên tích cực

Tôi đâu có nói mát vài hình gửi lên góp vui thôi,vì bạn viết k có dấu nên dịch k nổi thôi, làm đá thì có đứa cháu giúp mõi cây vài trăm ngàn, cách giữ ẩm cũng nó làm, trên sân thượng k có đất nên mấy bữa nữa lấy về làm sau. Thanks

pqm

Thành viên tích cực

Cây tùng mới làm xong mời các bác xem

TaoLam

Thành viên tích cực

Cây tùng bác làm đẹp đấy hôm nao bác chỉ cho em kỹ thuật gọt phần lũa nhé

pqm

Thành viên tích cực

<!--QuoteBegin-TaoLam+04/04/2009, 12:40 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (TaoLam &#064; 04/04/2009, 12:40 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Cây tùng bác làm đẹp đấy hôm nao bác chỉ cho em kỹ thuật gọt phần lũa nhé<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->
Cái này khó đấy nhé, cơm nắm muối vừng 1 tháng kèm theo 1 số cây ngyên liệu nữa, cũng mệt đấy

hahue

Thành viên mới

Bác pqm gom 1lần mà hơi bị nhiều cây đẹp. Cháu rất thích cây sộp tuy phần ngọn còn hơi cứng ,Bác mua cây đó bn vậy.Còn cây đa nhỏ dưới ở quê cháu chỉ 50 ngàn.Không biết bác có phật ý ko?

pqm

Thành viên tích cực

<!--QuoteBegin-hahue+05/04/2009, 10:55 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (hahue &#064; 05/04/2009, 10:55 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Bác pqm gom 1lần mà hơi bị nhiều cây đẹp. Cháu rất thích cây sộp tuy phần ngọn còn hơi cứng ,Bác mua cây đó bn vậy.Còn cây đa nhỏ dưới ở quê cháu chỉ 50 ngàn.Không biết bác có phật ý ko?<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->
Có gì phật ý đâu bạn. mình mua làm nhiều lần đấy, đi đâu chơi thấy cây nào hay hay mình lài mua, vì k có chỗ rộng nên k chơi được cây to bạn ạ

1

123zo

Guest
Trả lời: Vườn treo mini và mấy cây nhỏ của tôi mời các bác xem và cho ý kiến nhận xét

Bác pqm cho em hỏi hình đâu hết rồi?