Vườn nhỏ trên cao của Sirius

sirius

Thành viên
Sau một thời gian tu luyện vì bị tẩu hỏa nhập ma, nay đã thoát được khỏi ma đạo, chân thành cảm ơn các sư phụ đã giúp đỡ đặc biệt là Master chú Thắng đổ nay xin post một số cây của Sirius cho anh em xem, mong nhận được nhận xét góp ý của anh em để cây được hoàn thiện hơn.
Chân thành cảm ơn mọi sự góp ý của các bạn.
1. Mai chiếu thủy lá trung cao 49cm,
Ngày ấy:

Năm 2012:

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Cao thủ mới xuất hiện rồi.Nhìn cây đầu thôi là biết chắc bạn còn nhiều cây đẹp lắm.MÌnh sẽ đợi xem những cây tiếp theo của bạn.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây đẹp nhưng theo tôi phần trên hơi hẹp, nếu nuôi phần trên cho rộng ra tí nữa đỉnh cây hơi tròn thêm tí nữa (như phần trên của 1 cây nấm) thì sẽ đẹp mắt hơn (hiện giờ cây có vẽ "nhọn" quá)

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự
Cây đẹp nhưng theo tôi phần trên hơi hẹp, nếu nuôi phần trên cho rộng ra tí nữa đỉnh cây hơi tròn thêm tí nữa (như phần trên của 1 cây nấm) thì sẽ đẹp mắt hơn (hiện giờ cây có vẽ "nhọn" quá)
Làm theo ý anh Xuân nhìn cây già hơn đó cháu .

sirius

Thành viên
Làm theo ý anh Xuân nhìn cây già hơn đó cháu .
Cảm ơn 2 chú, cháu đang làm vậy nên cháu chưa post hình hiện tại của cây, hình này cách đây vài tháng rồi ạ, cháu sẽ cập nhập hình mới khi cây tương đối hơn.
Chân thành cảm ơn hai chú đã xem và nhận xét, đồng thời cảm ơn các bạn đã ghé thăm. MÌnh sẽ tiếp tục post thêm các cây khác sau nhé.
PS: Chú Thắng ngủ không được hay sao mà dậy sớm dữ vậy chú? hihi

sirius

Thành viên
Vườn nhỏ trên cao. Nhưng cây lại không nhỏ tí nào. Cám ơn Bạn đã chia sẽ
Đây là cây có kích thước lớn nhất trong vườn mình đó bạn. Vì mình chơi trên sân thượng mà, tối về mình sẽ up một số cây bonsai mini và bonsai trung. rất mong nhận được nhận xét của các bạn.
==================================
Mấy anh có vườn, có cây đẹp quá! Em cũng có vườn nhưng chỉ toàn là phôi thôi:p:p:p. hehe
Mình cũng toàn phôi và bán thành phẩm thôi bạn à, chỉ có một số cây nhìn tương đối, hy vọng tương lai những phôi kia sẽ hình thành những tác phẩm đẹp.

NGVTHUAN

Moderator
Cây MCT đẹp quá . Chúc mừng bạn lập vườn, vườn còn nhiều cây đẹp up lên thêm cho ACE ngắm đi bạn.

soncm

Thành viên tích cực
Sau một thời gian tu luyện vì bị tẩu hỏa nhập ma, nay đã thoát được khỏi ma đạo, chân thành cảm ơn các sư phụ đã giúp đỡ đặc biệt là Master chú Thắng đổ nay xin post một số cây của Sirius cho anh em xem, mong nhận được nhận xét góp ý của anh em để cây được hoàn thiện hơn.
Chân thành cảm ơn mọi sự góp ý của các bạn.
1. Mai chiếu thủy lá trung cao 49cm,
Ngày ấy:

Năm 2012:
Kaka......... Chịu khoe rồi ha em.
Cây đẹp, chúc mừng em.
Một cách "Xé tàn" làm theo "Chi trong chi" nhưng vẫn còn rối lắm em, từ một cây như ban đầu, em muốn xé tàn phải thả xổng 1 thời gian khi làm sẽ có những cành, nhánh cân đối không bị rối tàn bởi những xương dăm.
Cây này đã thả xổng một thời gian, hôm nay bắt đầu làm lại em xem nhen.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Kaka......... Chịu khoe rồi ha em.
Cây đẹp, chúc mừng em.
Một cách "Xé tàn" làm theo "Chi trong chi" nhưng vẫn còn rối lắm em, từ một cây như ban đầu, em muốn xé tàn phải thả xổng 1 thời gian khi làm sẽ có những cành, nhánh cân đối không bị rối tàn bởi những xương dăm.
Cây này đã thả xổng một thời gian, hôm nay bắt đầu làm lại em xem nhen.

Hehehe.............. Người ta mới lập vườn đó. Hổng chơi lấy thịt đè người nhen.:-?:-?:-?

sirius

Thành viên
Cảm ơn anh Sơn đã chia sẻ, anh cho em biết mình nên thả rông bao lâu thì bắt đầu tuốt lá làm lại hả anh? Em thả xổng xong anh lên sài gòn uốn tàn giúp em nhé, thanks anh trước, hihi

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Tân vườn mới thôi,hôm nay mới chịu tung hàng hả Em? mới đi of về ,cắt tỉa làm theo lối INDO thôi...."Cây trực nhìn khó chịu quá"=P~