vườn Mai Vàng Caigicuncon- Một niềm đam mê

caigicuncon

Thành viên tích cực
Với niềm đam mê cây kiểng đặc biệt là mai vàng, hôm nay e chia sẽ ace diễn đàn ( chuyên đề mai vàng) vườn mai nhà e, mong BQT và a Lô cho e mở topic này, mặc dù e đã mở vườn trong chuyên mục cây của tôi rồi ( đó là tổng thể những cây trong vườn nhà e gồm nhiều loai cây như Mai, Kim Quýt, Lộc Vừng, Sanh, Cá và gà.... ) nhưng ở đây e chỉ chia sẽ những cây mai Vàng mà e yêu thích nhất và cũng là sở thích của e,mặc dù nó không được đẹp nhưng đối với e đó là quá tuyệt. Chân thành cảm ơn

Mời các bạn xem chuyên mục cây của tôi, vưởn của Caigicuncon

http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=55103

Chúc sức khỏe thành công

tambdbp

Thành viên
Không hiểu tôi và bạn có cùng sở thích không, như 3 chủ đề bạn đưa ra thì tôi điều thích, như gà, cá kiểng, và mai vàng bonsai. đặc biệt gà thì sở trường của minh từ bé, từ gà nòi đến gà tre cảnh, cá thì mình chỉ chơi vòng cá lahan có thời gian mình từng ép và bán cho một số cửa hàng cá ở địa phương, nhưng nay thì ..... riêng về mai vàng bonsai thì không phải nói, đây là nềm đan mê. còn điều này nửa không biết bạn có thích chơi xe cuộc không ( xe đạp đua) hiện mình cũng đang chơi.
như mình rất ngưỡng mộ bạn vì bạn có một khu vườn rất lý tưởng, mà không biết khi nào mình mới có, cây thì rất đẹp , cá thì không chê. thấy vườn nhà bạn mình lại tủi thân.chúc bạn có nhiều cây đẹp nữa nhé. (mình muốn úp hình cá, gà và một số cây nhà mình như không biết up. nếu bạn có rảnh chỉ mình nhé!)chào bạn.

hoanglongbui123

Thành viên
Goi bạn cach úp ảnh do bạn HACMOCNHA chỉ mình, nay mình chỉ lại bạn, rất đơn giản dó bạn.hi

Bạn thử tham khảo cách này nhé. ^^

NẾU HÌNH NẶNG QUÁ bạn CÓ THỂ DÙNG CÁCH SAU(LÀM CHO HÌNH NHẸ BỚT KHI CHÈN LÊN DIỄN ĐÀN SẼ HIỆN LÊN LIỀN, NGƯỜI ĐỌC KHÔNG PHẢI CHỜ ĐỢI):

- Bạn MỞ ẢNH CẦN SỬA, CLICK CHUỘT PHẢI--> CHỌN EDIT(MỞ PHẦN MẾM PAINT TÍCH HỢP SẴN TRONG WINDOWN)
- CHỌN FILE - > SAVE AS -> CHỌN NƠI LƯU HÌNH ẢNH, Ở DÒNG FILE NAME, Bạn NÊN ĐẶT TÊN HÌNH ẢNH ĐÃ CHỈNH SỬA KHÁC VỚI TÊN CỦA HÌNH GỐC BAN ĐẦU(NẾU KHÔNG ĐẶT TÊN KHÁC ĐI THÌ CÓ THỂ NÓ ĐÈ LÊN HÌNH CŨ VÀ LÀM MẤT ĐI HÌNH GỐC BAN ĐẦU).

VẬY LÀ XONG BƯỚC LÀM CHO HÌNH ẢNH NHẸ ĐI NHƯNG KHÔNG CẦN CHỈNH SỬA CÁI GÌ, BẤT CỨ PHẦN MẾM RESIZE IMAGE NÀO(RẤT KHÓ CHO MỘT SỐ NGƯỜI KO RÀNH VỀ VI TÍNH, PHẢI DOWNLOAD PHẦN MỀM VỀ, RỒI SETUP, RỒI HỌC CÁCH RESIZE), THỨ 2 DÙNG CÁCH TRÊN CÓ THỂ CHỈNH SỬA HÌNH ẢNH TƯ VẤN CHO CÁC BẠN KHÁC RẤT NHANH, NẾU MUỐN CẮT CHI, CÀNH NÀO THÌ CHỌN ĐƯỜNG THẲNG RỒI KÉO 1 ĐƯỜNG LÀ XONG.
HÌNH VÍ DỤ CHO MỌI NGƯỜI DỄ HIỂU:

CÒN ĐÂY LÀ CÁCH UP HÌNH:

- Bạn vào trang upanh.com
- chọn nút CHỌN ẢNH --> CHỌN ĐƯỜNG DẪN CỦA HÌNH ẢNH LƯU TRÊN MÁY VI TÍNH CỦA Bạn --> CHỌN ẢNH CẦN UP -> CHỌN OPEN FILE -> NẾU MUỐN ÚP NHIỀU HÌNH THÌ CHỌN NÚT THÊM FILE -> RỒI LÀM LẠI CÁC BƯỚC TRÊN.
- XONG Bạn KÉO XUỐNG 1 CHÚT SẼ THẤY NÚT UPLOAD. NHẤN VÀO NÚT NÀY.
- ĐỢI NÓ CHẠY XONG, NÓ HIỆN RA MỘT SỐ MÃ CODE Bạn ĐỌC SẼ KHÔNG HIỂU , 8-}8-}8-}8-}
- CHÚ COPY ĐOẠN CODE MÀ NÓ GHI LÀ "Link chèn diễn đàn", CLICK CHUỘT PHẢI VÀO CÁI Ô CHỨA CODE "LINK CHÈN DIỄN ĐÀN" -> COPY (Bạn NHỚ COPY HẾT KHÔNG DC CHỪA MỘT CHỮ NÀO NHÉ), PASTE ĐOẠN CODE VÀO BÀI VIẾT TRÊN DIỄN ĐÀN LÀ XONG.
- Bạn NHẤN VÀO NÚT XEM TRƯỚC BÀI VIẾT TRÊN DIỄN ĐÀN COI ĐÃ HIỆN HÌNH RA CHƯA, NẾU HIỆN LÀ Bạn ĐÃ THÀNH CÔNG.

Bạn LÀM THỬ ĐI NHÉ. LÀM DC 1 LẦN LÀ NHỚ AH.CHÚC Bạn THÀNH CÔNG

LƯU Ý CÁCH TRÊN RẤT DỄ THỰC HIỆN, PHÙ HỢP VỚI NHỮNG BẠN MỚI THAM GIA DIỄN ĐÀN CŨNG NHƯ TRÌNH ĐỘ TIN HỌC CÓ GIỚI HẠN, CÒN BẠN NÀO CHUYÊN NGHIỆP HƠN THÌ DÙNG PHOTOSHOP, DÙNG ACD SEE NÉN HÌNH CŨNG RẤT TỐT.
THANKS

su mai

Thành viên tích cực
Không hiểu tôi và bạn có cùng sở thích không, như 3 chủ đề bạn đưa ra thì tôi điều thích, như gà, cá kiểng, và mai vàng bonsai. đặc biệt gà thì sở trường của minh từ bé, từ gà nòi đến gà tre cảnh, cá thì mình chỉ chơi vòng cá lahan có thời gian mình từng ép và bán cho một số cửa hàng cá ở địa phương, nhưng nay thì ..... riêng về mai vàng bonsai thì không phải nói, đây là nềm đan mê. còn điều này nửa không biết bạn có thích chơi xe cuộc không ( xe đạp đua) hiện mình cũng đang chơi.
như mình rất ngưỡng mộ bạn vì bạn có một khu vườn rất lý tưởng, mà không biết khi nào mình mới có, cây thì rất đẹp , cá thì không chê. thấy vườn nhà bạn mình lại tủi thân.chúc bạn có nhiều cây đẹp nữa nhé. (mình muốn úp hình cá, gà và một số cây nhà mình như không biết up. nếu bạn có rảnh chỉ mình nhé!)chào bạn.
Em cũng có cùng sở thích giống như Anh............bởi vì em có đọc qua sách " Phong lưu củ mới " của tác giả Vương Hồng Sển quê hương của em luôn.....em cũng đặc biệt thích Gà Nòi nhất ( em là thành viên của trang ganoi.com cũng hơn 2 năm rồi ....kinh nghiệm học trên diễn đàn thì cũng đủ xài )...tới cây cảnh (nhất là cây mai ) ....nói ra cái gì cũng thích chút chút.:D:D
==================================
Đặc biệt thích nhất cây mai dáng đổ .....hàng cở này hơi vip ah nhe.:D

caigicuncon

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: vườn Mai Vàng Caigicuncon- Một niềm đam mê

Em cũng có cùng sở thích giống như Anh............bởi vì em có đọc qua sách " Phong lưu củ mới " của tác giả Vương Hồng Sển quê hương của em luôn.....em cũng đặc biệt thích Gà Nòi nhất ( em là thành viên của trang ganoi.com cũng hơn 2 năm rồi ....kinh nghiệm học trên diễn đàn thì cũng đủ xài )...tới cây cảnh (nhất là cây mai ) ....nói ra cái gì cũng thích chút chút.:D:D
Đặc biệt thích nhất cây mai dáng đổ .....hàng cở này hơi vip ah nhe.:D
cám ơn bạn đã thăm vườn mai chúc bạn vui
Tết mà được ngồi trong vườn mai này thì tuyệt vời
Thanks bạn đã chia sẽ
mời bạn thăm vườn chúc bạn thành công

caigicuncon

Thành viên tích cực

ước vườn cây như thế này thôi...khi nào mới có đây:!!
với niềm đam mê chúc bạn có khu vườn như ý
thêm mai vàng trong vườn

nang.hg

Thành viên Mua Bán

Nguong mo vuon ban qua. Ban cho minh hoi nen trong bang hon hop tro, trau, xo dua hay bang dat phu sa vay ban? Thank ban nhieu nhe!
viết bài phải bỏ dấu bạn ơi,khó đọc quá.vườn mai quá tuyệt,chúc mừng chủ nhân.