Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Sáng nay xuống kiểm soát công trình đang thực hiện phục vụ Xuân 2017 tại Văn miếu Trấn Biên. Rừng mai đang chớm nở hoa, chộp đc mấy tấm mang về để cả nhà cùng ngắm.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Re: Trả lời: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Hi, tuột xuống sâu quá, anh kéo em lên nha.
Xong rôi nhá hàng xem sao. hihi
Tuột quần luôn a, thank a đã kéo e lên. :)

Lâu quá ko thấy anh ma sam đưa ảnh lên cái làm sam núi xuống giá quá
Hết phong trào chơi Sam Núi hả Anh Duy!?
Sorry các a, cắm đầu cắm cổ làm lâu quá kg vào nên kg biết các a hỏi thăm. Tình hình là vẫn đều đều cứ 3 ngày làm 1 cây.Nhưng do dạo này nuôi thả là chính chụp hình hơi khó coi nên ít up. Vậy thì cứ up lên cho có phong trào.

Cây này đang thử ghép rễ.

==================================

Last edited:

thnhanbkoto

Thành viên
Anh Duy vẫn đam mê bất tận! Diễn đàn đúng thật đang không còn không khí hấp dẫn như ngày nào, chắc cũng đã bị sự phát triển mạnh của facebook, chất lượng cây phôi nguyên liệu khai thác giảm, tự nhiên cạn dần!

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Re: Trả lời: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Toàn cây đẹp , phong cách rất DUYnguyenDUC ..........Dạo này Diễn Đàn buồn quá
Anh Duy vẫn đam mê bất tận! Diễn đàn đúng thật đang không còn không khí hấp dẫn như ngày nào, chắc cũng đã bị sự phát triển mạnh của facebook, chất lượng cây phôi nguyên liệu khai thác giảm, tự nhiên cạn dần!
Thank 2 a. Cũng đúng thật do facebook quá tiện lợi , chụp hình đt xong up phát lên ngay,ae muốn nói chuyện thì nt với nhau trực tiếp cũng dễ dàng. Chắc chắn là diễn đàn kg thể nào đủ lực và tài chính để phát triển tiện lợi như facebook đc. Do đó buồn hay vui e nghĩ là do ae thành viên mình thôi. Mỗi người chịu khó một chút .

GiO

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Đúng rồi bạn , mình có gửi ít cây bên đó. Kg biết mình gặp nhau bên đó chưa nhỉ ?
Rất tiếc là chưa gặp nhau lần nào hết a ơi. Hi vọng có duyên sẽ gặp

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Sau 1 năm thả tự do nay lôi lên sắp đặt ,bôi thuốc kích rễ để tạo bộ đế trong lai. Và sẽ vô dây định hình lần nhất.

LinhChi4

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Sau 1 năm thả tự do này lôi lên sắp đặt ,bôi thuốc kích rễ để tạo bộ đế trông lại. Và sẽ vô dây định hình lần nhất.

Duy cho mình hỏi : Cây sâm đã nuôi 1 năm , nay bôi thuốc kích rễ để tạo bộ đế .. ? Cách làm như thế nào ? Chia sẻ nhé .Cảm ơn bạn

Last edited:

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Re: Trả lời: Re: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Bái phục với sáng tạo nghệ thuật của Duy luôn
Cám ơn a.

Duy cho mình hỏi : Cây sâm đã nuôi 1 năm , nay bôi thuốc kích rễ để tạo bộ đế .. ? Cách làm như thế nào ? Chia sẻ nhé .Cảm ơn bạn
Trước tiên mình mua loại thuốc kích rễ Đài Loan (dạng bột màu trắng) cửa hàng VinhSon có bán. Sau đó chỗ nào muốn ra rễ thì mình dùng vật nhọn khoanh phần da với đường kính cỡ đầu lọc thuốc lá. Bôi thuốc pha sệt sệt lên chỗ đó > phủ chất trồng lấp lại (kg nên tưới ngay vì sẽ trôi thuốc). Chờ cho rễ thật già mình mới moi lên . Kg chắc chắn là sẽ ra 100% tuy nhiên xác xuất rất cao. Chúc thành công.

Gia linh

Thành viên mới
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Vườn DUYnguyenDUC - Tự do và sáng tạo

Cám ơn a.

Trước tiên mình mua loại thuốc kích rễ Đài Loan (dạng bột màu trắng) cửa hàng VinhSon có bán. Sau đó chỗ nào muốn ra rễ thì mình dùng vật nhọn khoanh phần da với đường kính cỡ đầu lọc thuốc lá. Bôi thuốc pha sệt sệt lên chỗ đó > phủ chất trồng lấp lại (kg nên tưới ngay vì sẽ trôi thuốc). Chờ cho rễ thật già mình mới moi lên . Kg chắc chắn là sẽ ra 100% tuy nhiên xác xuất rất cao. Chúc thành công.
khoét tới gỗ ko anh Duy. thanks