Vườn của vietluu82

vietluu82

Thành viên
Thích bonsai từ nhỏ nhưng từ tháng 6 năm ngoái tôi mới biết đến Diễn đàn caycanhvietnam.com và tôi thừa nhận đã học được không ít những điều bổ ích từ Diễn đàn. Trước tiên tôi muốn gửi lời cảm ơn đó đến tất cả thành viên trên Diễn đàn này và nhân tiện có mấy cây muốn chia sẻ với mọi người gọi là niềm đam mê của tôi sau gần 1 năm đến với bonsai. Vào giờ này năm ngoái là lúc tôi đang làm việc ở Saigon, trong các nguyên nhân tôi về lại Đà Nẵng cũng là vì sở thích bonsai (Ở Saigon phải ở nhà thuê nên không thể đáp ứng được niềm đam mê kì công này được). Hi vọng sẽ được biết nhiều và giao lưu với các anh chị em ở Đà Nẵng trong thời gian gần ! :)

Linh Sam

Ổi tàu

hoang.htc

Thành viên tích cực
hehe, em giống anh rồi , nhưng ngược lại
anh vì đam mê bonsai nên phải chuyển từ ĐN vào saigon để
tầm sư học lỏm đó em . Tham gia zui zẽ nhen.

thaobinh

Thành viên
Chúc mừng bạn đã thực sự "nghiện ngập"
Chi 2 của cây ổi có cần thu ngắn và nâng lên không?

vietluu82

Thành viên
Chúc mừng bạn đã thực sự "nghiện ngập"
Chi 2 của cây ổi có cần thu ngắn và nâng lên không?
Là tổng thể gần như là tam giác cân (dáng thông) phải không anh? Cây hiện tại của em đang là cành rơi ! Hơi yểu điệu tí ! Em ghi nhận, cảm ơn anh đã góp ý ! :)

vietluu82

Thành viên
Up thêm vài hình cho xom tụ...

KTM gần thành phẩm, cây này giao lưu với anh DinhThaiDic, bây giờ cũng hơn 1 năm mấy tháng :)

Đỗ Quyên và KTM

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Up thêm vài hình cho xom tụ...

KTM gần thành phẩm, cây này giao lưu với anh DinhThaiDic, bây giờ cũng hơn 1 năm mấy tháng :)

Đỗ Quyên và KTM

Em trồng cây cũng khá tốt, nuôi thêm 1 thời gian nửa sẽ có cây ngắm.
Thứ 4 anh ra Đà Nẵng, rảnh ghé cafe với anh nhé.

vietluu82

Thành viên
Cảm ơn mọi người đã động viên !
@dinhthaidic: Dạ ok anh ! Lúc đó đang đi làm mà chắc e chạy ra cafe tí được :)

vietluu82

Thành viên
có nghe kể mà chưa có dịp giao lưu.
vườn có nhiều cây mini đẹp, khéo tay quá.
Nghe ai kể vậy anh? hihi Em cũng mới tập tành từ năm 2011 thôi ! Hôm nào anh em giao lưu cafe rồi qua vườn chơi anh nhé ! Thanks anh đã động viên ! :)
==================================
Cây đỗ quyên dễ thương ghê...
Em đang mong hoa của em nó lắm, cây hiện tại đang rất sung mà vẫn chưa thấy nụ. Thanks anh đã ghé thăm và động viên ! ~O) :)
==================================
Cây anh rất đẹp. Chúc mừng anh lập vườn.
Dạ, cảm ơn anh đã ghé thăm và động viên ! ~O) :)

vietluu82

Thành viên
Vườn để lâu bụi bặm quá nên hôm nay cập nhật cho em nó vài hình ảnh của nhà hôm Tết. Đây là năm đầu tiên mình gọt Thủy Tiên, gọt được 3 củ thì chỉ thành công được 1 củ nên vui lắm. Vui hơn nữa là em nó nở đúng ngay sáng mùng 1 Tết.

Cây Mai Vàng cũng hơi trễ tí vì thời tiết Đà Nẵng lạnh quá. Cảm ơn mọi người đã ghé xem! :)