Vườn của Snake

snake

Thành viên tích cực
cung kính tiên sinh!

Vườn rộng nhiều cây và mát mẻ!

Em nghĩ số cây trên cần chăm chút nhiều hơn ạ

đặc biệt cây dương tông cao rất tiềm năng.

Cung kính chia sẻ.
Centimet
Cám ơn Phước đã khen cây dương(vợ chọn và tặng đấy). Chắc sắp tới anh cũng chú ý tới đất trồng nhiều hơn.

snake

Thành viên tích cực
Cây hoa giấy giao lưu với bác Natuan.

Cây này anh lấy hồi tháng bảy năm ngoái ạ? Hồi đó thấy cốt chi khá đẹp rồi mà. Sao a ko để nuôi bonsai lùn mà nuôi theo kiểu cảnh cổ ? Mà anh cho ăn j mau lớn quá vậy?
Anh vẫn giữ nguyên dáng cũ mà Quang, chỉ nuôi tay, tán dày thêm .Thêm mỗi cành rơi bên trái thôi.

snake

Thành viên tích cực
Thêm một em linh sam chân dài nằm phơi hàng, mỗi tội tay dài mà bé:))

Em Du này cũng hơi điệu

Em Nguyệt Quế rừng này mua của Leloc

Cây Trắc mua của bác Maivinhy mang về 3 tháng rồi vẫn để nguyên bầu chưa có thoi gian trồng.

Một em dâu nho nhỏ

Mời các bác làm một quả ăn cho mát:))

snake

Thành viên tích cực
Thêm em Sơn Liễu mua của bác Maivinhy

Cây hoa rành rành.

Cây Chân Châu mua của bác Kita

Anh Sanh này cũng rất quái.(Các bác nhìn thấy cái ấy ở khe không?:)))

Chuột nhà em nhiều quá, gặm mất cả súng:)):))

ladieubong

Thành viên
Sau hơn 1 năm, Snake sưu tầm được vài cây đem ra khoe với cả nhà.

Đầu tiên là cây sanh nhặt được khi người ta vứt ở bờ ao. Snake đem về trồng vào chậu

Tiếp theo là mấy cây mua được ở Ninh BÌnh, mua xong mấy cây này về ốm 20 ngày mới dậy được.
Cây xương cá.

Cây này không biết tên.

Cây này cũng không biết tên nốt.

còn cây này là cây mai đá.
nha Anh nhiều cây vườn lại rộng nhưng thiếu thời gian chăm

Em dang that nghiệp để em tưới caay cho. hehe

maivinhhy

Quản lý mới
Cây Trắc mua của bác Maivinhy mang về 3 tháng rồi vẫn để nguyên bầu chưa có thoi gian trồng.

Úi trời ơi, cây gì mà mua về 3 tháng mà chưa trồng vậy trời, kỷ lục Việt Nam rồi đấy
Em nên trồng sớm em nó và uốn chứ chi trắc nó cứng lắm, lớn quá uốn kg nổi đâu
Hôm nay có nhiều cây mới quá nhỉ. Cho anh gửi lời hởi thăm và chúc sức khoẻ gia đình nhen

snake

Thành viên tích cực

Úi trời ơi, cây gì mà mua về 3 tháng mà chưa trồng vậy trời, kỷ lục Việt Nam rồi đấy
Em nên trồng sớm em nó và uốn chứ chi trắc nó cứng lắm, lớn quá uốn kg nổi đâu
Hôm nay có nhiều cây mới quá nhỉ. Cho anh gửi lời hởi thăm và chúc sức khoẻ gia đình nhen
Cảm ơn anh Tuấn đã hỏi thăm.
Cây Trắc này em chưa kiếm đựoc cái chậu ưng ý để trồng anh à.Vài hôm nữa Bác Natuan khai trương xưởng chậu em kiếm 1 cái trồng vẫn chưa muộn, mùa này em thấy mầm nó phun ra ầm ầm.

snake

Thành viên tích cực
Tác phẩm đầu tiên từ cây phôi mua của bác Maivinhy. Xin các bác góp ý để em mau tiến bộ.

namninh

Thành viên
cây có hoa màu tím là hoa mua tím thì phải ,đẹp và hơi hiếm đấy,cám ơn bạn chúc bạn có nhiều cây đẹp.

successful802000

Thành viên
vườn của anh rộng và đẹp quá,trước em ở thị trấn Văn Điển suốt,hay đi qua chỗ vườn của anh mà không biết,hôm nào có dịp anh cho em vào vườn anh để em thăm quan anh Trung nhé

WwVv

Thành viên mới
Em thích cây thứ 2 của pác! chúc bác ngày càng có nhìu cây đẹp!